Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Oneni mitanzania ilivyo mijinga

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by sikiolakufa, Jan 25, 2011.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. s

    sikiolakufa JF-Expert Member

    #1
    Jan 25, 2011
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 411
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0

    MWANDISHI WA MAKALA HII HAPA CHINI NI PROFESSOR WA HISTORIA CHUO KIKUU CHA NAIROBI...NIMEPENDA SANA MAKALA YAKE IMENIKUMBUSHA JINSI SISI TULIVYO WAJINGA...KWA NINI WATANZANIA TUSIIGE MFANO WA WATU WA KENYA? BADALA WATU WAANGALIE MAMBO YA MSINGI WANAKALIA KUSEMA KUCHAKACHUA, KUCHAKACHUA HIVI MITANZANIA KWANINI MIJINGA??? SOMENI



    Daily Nation: - Opinion |Tanzanians waking up from long slumber
     
  2. M

    Msharika JF-Expert Member

    #2
    Jan 25, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 934
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    waandishi wananmilikiwa na mafisadi. Kwahiyo mawe yarushwe kwa mafisadi waandishi wawe huru.
     
  3. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #3
    Jan 25, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ''Fortunately, the Tanzanian Head of State, Mr Jakaya Kikwete, is a cool and considerate gentleman, unlike most African leaders. He has already indicated his willingness to appoint a constitutional commission''.

    Ha ha ha ha ha,nakubali mi naweza kuwa mjinga ila kwa sentensi hiyo hapo juu,huyu Prof.hamfahamu vizuri JK,anaweza kuwa kama sisi tuliomuona cool,gentlemen and considerate tukampa kura.......he is the opposite Prof.

    Ila tunashukuru kwa analysis nzuri sana!!
     
  4. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #4
    Jan 25, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,972
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    You are right Michelle. I can't agree with you more!
     
  5. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #5
    Jan 25, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nakubaliana na wewe kabisa kwa hoja hii Michelle!!
     
  6. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #6
    Jan 25, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    ingekuwa wakati wa kampeni, JK angetumia hiyo statement ya prof kuombea kura
     
  7. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #7
    Jan 25, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Unawatukana mpaka wazazi wako, Kijana umefikia kiasi cha kukosa adabu na heshima kiasi iki?
     
  8. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #8
    Jan 25, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,220
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    watu hujifunza kutokana na makosa.
    sisi tumebahatika kuona makosa na madhara ya njia walizopitia wenzetu hao wa kenya na wengine,cha msingi we have to learn from them and take the good moves only.
    hii kitu commissions hii sijui itaisha lini,tunataka mkutano wa kikatiba tuwe na sauti kwenye maoni tutakayotoa na maamuzi yake
     
  9. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #9
    Jan 25, 2011
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hiyo ni adabu ya chadema ya kweli...
     
  10. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #10
    Jan 25, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    "But the democratic train, being ridden by the radicals, the Zanzibari secessionists, the tribalists and wranglers, has just left the station, and must be contained, without police bullets."

    sawa nakubaliana naye kwamba polisi wasitumie risasi, lakini sidhani kama nakubaliana naye hapo kwenye rangi nyekundu. ama haelewi vizuri kinachoendelea au alikusudia kututukana!
     
  11. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #11
    Jan 25, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    "It is equally important for Tanzanians to quickly learn that Kenyans are with them and that together, we can make East Africa a very pleasant place to live in.

    Together we must push the East African Community forward, in order to expand the benefits of our region, for ourselves, our children and our progeny."

    is he serious? tunafanana kweli?
     
  12. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #12
    Jan 25, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,972
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Binafsi sioni kama kamtukana mtu yeyote. Hii ni analysis nzuri tu na imekuwepo muda mrefu. Tatizo kubwa la jamii ya Tanzania kushindwa kuwa na fukuto la kisiasa ni kukosa mfukuto wa harakati dhidi ya migongano (contadictions) zilizokuwa zinajitokeza. Ndio maana kwa muda mrefu Watanzania wamekuwa wakiridhika na hali za maisha yao bila kuwa na sehemu ya kuanzia harakati hizo.
     
  13. Quinty

    Quinty JF-Expert Member

    #13
    Jan 25, 2011
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    It is equally important for Tanzanians to quickly learn that Kenyans are with them and that together, we can make East Africa a very pleasant place to live in.

    Together we must push the East African Community forward, in order to expand the benefits of our region, for ourselves, our children and our progeny.


    I agree with the writter on these lines...!
     
  14. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #14
    Jan 25, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kabisa,ndo ingekuwa international endorsement yake na kwenye mabango Prof na maneno yake cool, gentleman and considerate yangewekwa!
     
  15. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #15
    Jan 25, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Umeniwahi Michelle. The man has only been considerate kwa wezi wa EPA ... 'warudishe'; wala rushwa ... 'nawawajua nawapa muda wajirekibishe' etc. Ila kwa wananchi, haiwezekani kusomesha bure; simenti haiwezi kushuka, na kwa kejeli anasema kelele za mlango hazimzuii .... Malizieni.
     
  16. Quinty

    Quinty JF-Expert Member

    #16
    Jan 25, 2011
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ushauri wa bure kwako mtoa mada KAYAGILA. Mara nyingine ukitaka kutuma kitu kwenye jamvi hili hakikisha unasoma vizuri na kuelewa vyema kilivyoandikwa. Kwa hiyo headed yako haiendani na alichoandika mwandishi maana nimesoma na sijaona sehemu Prof. alipoandika kwamba watanzania ni mijinga. Kuwa makini mara nyingine unapotuma topic na kichwa habari unachotumia
     
  17. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #17
    Jan 25, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Quinty, I beg to differ with you mkuu. The article is very insulting, if you fully comprehend the context and his choice of words.
     
  18. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #18
    Jan 25, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Inavyoonekana international community na intellectuals kama huyu Prof wana picha tofauti ya JK,ndo maana yuko comfortable sana kusafiri safiri,ngoja wamsome vizuri,mi nimeshangaa kama Prof wa Kenya anamuona hivyo,Hilary Clinton anamuonaje huko US??
    Huwezi jua wanafikiria ndo role model wa viongozi wa Afrika.......lol :A S shade:
     
  19. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #19
    Jan 25, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,620
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160

    Umenena sawia. Asante
     
  20. Nicas Mtei

    Nicas Mtei JF-Expert Member

    #20
    Jan 25, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 11,542
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    huyo profesa haya mambo ya tz yanamhusu nn? kwa nn asiende kuwapa ushauri wakenya wenzake kuhusu huyo kibaki wao.......... Tena nina waswas kuwa hata huyu alishrika kumpa JK u dk feki....
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...