Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

On the Brink: What is troubling Tanzanian Economy?

Discussion in 'Great Thinkers' started by Mzee Mwanakijiji, Apr 12, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Apr 12, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    I have not taken enough time to study or read about the Tanzania economy but few days ago I have been asked to have a look ya ripoti mbalimbali na hasa hali ya kiuchumi. Well..almost everybody is mentioning things in apocalyptic language.. things like "doomed, collapse, disaster"..

    So is there anybody who knows and can shade light on the state of our economy? What is going on and is there any reason whatsoever to be concerned at all?
     
  2. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #2
    Apr 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    1 .. We are facing a very serious FOOD SHORTAGE as a country, although the issue is still being politicised by POLITICIANS!

    2 .. We are facing a very serious RAIN SHORTAGE,...

    3 .. Number 1 depends on Number 2 and the Economy of our Country depends on both...
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Apr 12, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    Sasa rais alipoagiza kutoa chakula kutoka NGR na kukiingiza sokoni itakuwaje huko mbeleni? si kuna uwezekano mkubwa sana wa ulanguzi kurudi kwa kasi mpya? Maana tumeshaona dalili za hoarding lakini tukaambiw ani sehemu ya biashara..
     
  4. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #4
    Apr 12, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    i think it because most of tanzania don't like to work, they are extremely lazy people who depend and expects huge from their poor goverment. the Income that is generated by few ones is distributed to many hence ending living below a dola. The other this that of lacking priority as well as poor goverment policies on economy! By Nature Tanzania is RICH...
     
  5. Mwalimu

    Mwalimu JF-Expert Member

    #5
    Apr 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,417
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    A HUGE budget deficit....

    Tumekuwa tukienda kwa mtindo huu miaka nenda rudi kwa mategemeo ya misaada toka nje kuziba pengo hilo, sasa hivi hiyo misaada imepungua kwa kiasi kikubwa. Sioni kama tumefanya jitihada zozote kubwa za kupunguza deficit hii....tunaendeleza matanuzi kama kawa!!
     
  6. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #6
    Apr 12, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    4 ..The president has instructed the Strategic Grain Reserve(SGR) to release grain onto the Dar markets 'to help' the businessmen. The responsible minister( a Professor of agriculture) was busy yesterday supervising this. I wonder what is the intention of having an SGR.
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Apr 12, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    Hii ndio sababu nimesikia juzi serikali ikijaribu kuwakumbusha wahisani kutimiza ahadi zao? Mbona basi hali inaweza kuwa ngumu sana.
     
  8. Mwalimu

    Mwalimu JF-Expert Member

    #8
    Apr 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,417
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Tunawakumbusha wahisani kuhusu pledges zao lakini sisi wenyewe tunafanya jitihada gani kupunguza hii deficit?
     
  9. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #9
    Apr 12, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Tupunguze gharama....why should a minister have two deputies doing what?
     
  10. K

    Kijunjwe Senior Member

    #10
    Apr 12, 2011
    Joined: Mar 3, 2007
    Messages: 181
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kikubwa kuliko yote ni kukosa vipaumbele kama Taifa.

    Haiwezekani tukawa na inflation inayokuwa driven na food price na kama nchi hatuna jitihada za kukabiliana na hilo.......Haiwezekani nchi ikawa inajua miundombinu (bandari, barabara muhimu mfano Rukwa kwa ajili ya food supply, barabara ya Mtwara -IR etc) yenye kuhitaji serious concentration ili iweze kuleta mchango mkubwa lakini hatu-invest katika maeneo hayo.

    ...Sasa hv tuna spend pesa nyingi katika kukarabati barabara zinazopitisha magari makubwa ya mafuta na mizigo, gharama hizi zingeweza kuepukika kwa kuboresha reli ya kati na Tazara na hata kuweka pipeline Dar to Kigoma/ Mwaza na kupunguza uharibifu wa njia zetu.....

    Haiwezeka mtu mwenye akili timamu ukawa na kipaumbele katika mazingira ambayo wanufaikaji ni wachache......

    MKJJ ukianza kuelezea matatizo you can list a lot kulingana na eneo la nchi. ......mfano, Je, ni sahihi kuwa na sera ya kilimo katika mazingira ya wavuvi?

    ...Tunahitaji kuchambua kwa kina hii issue.
     
  11. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #11
    Apr 12, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kuna meli za mahindi outer anchorage, wanangoja itangazwe kuwa wafanyabiashara waingize chakula utaona bandari itakavyokuwa busy, kila kitu ni calculated sio kama hawajui, wanajua sana ila ni maskahi
     
  12. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #12
    Apr 12, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    As a nation sisi ni ponda mali kufa kwaja, Kassimu wa matumizi na keep change wakati hatuna hela tunakesha kuomba na raisi anadiriki kutoa matamko msione sishindi tanzania nazungukuka duniani kuomba misaada.

    Tunashangaza kweli, msafara wa mkuu wa kaya sio chini ya magari 23 na mengine yanakuwa matupu tu hayana mtu, kisa eti security, wakati wananchi wako hawana dawa,wagonjwa wanalala chini, madawati hakuna mashuleni, darasa moja wanasoma wanafunzi wa darasa la kwanza na la pili 2 etc.

    Halafu katika mazingara hayo unakumbushia pledge.
     
  13. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #13
    Apr 12, 2011
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Mwanakijiji,

    Kwa lugha ya kawaida, uchumi unahusu namna unavyoweza kutumia rasilimali zako kwa ufanisi.

    Ukiangalia vipaumbele na jinsi yule tuliyempa dhamana ya kusimamia rasilimali zetu (serikali) anavyozitumia, majibu ya kwanini uchumi wetu unatetereka yanakuwa wazi.
     
  14. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #14
    Apr 12, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Uchumi wa Tanzania uko ktk hali mbaya tangu 2009 Mzee Mwanakijiji.

    Tanzania makusanyo ya kodi yanashuka kila siku kuonyesha upatikanaji wa pesa unapungua. Hio ni dalili kuwa either watu hawalipi kodi (tax evaders) au hawana pesa za kulipa kodi.

    Pili matumizi makubwa ya serikali yamechangia kukua kwa tatizo. Serikali ya Tanzania haina priorities na instead pesa nyingi zimepotea kwenye utawala na uendeshaji Wa serikali.

    Tatu ufisadi pia unalitafuna nchi kama niliwahi kusema kwamba ukitizama kesi za ufisadi na tamko la rais kuwa 30% ya pesa za serikali zinapotea bila ya maelezo husika ni daliliya kuwa nchi inakosa mapato kwa ufisadi.

    Nne madeni: Deni la nchi linazidi kukua siku hadi siku kitu kinachoweza kupelekea nchi yetu kufilisika.

    Tano kupotea kwa watu wa pato la kati: Hili limechangiwa zaidi na kuendelea kufa kwa viwanda na kilimo nchini.

    Sita umeme: Nishati muhimu katika uzalishaji na kupanda kwa gharama zaumeme kumechangia pia.

    Kwa hapo mwanakijiji unaona crisis ya Tanzania inaPoenda na mwisho wake ni wapi. Kwani deni la nchi likikua ndivyo tutakavyoshindwa kwenda mbele.

    Pia kupotea kwa uzalishaji nchini ndivyo vijana wetu watakavyokosa kazi na umaskini kuongezeka. Kupanda kwa gharama ya umeme ndio kuongezeka kwa hali ngumu ya maisha na mengineyo mengi!!!

    Nilikuwapo!
     
  15. Freema Agyeman

    Freema Agyeman JF-Expert Member

    #15
    Apr 12, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 2,802
    Likes Received: 782
    Trophy Points: 280
    what is huge, big, extreme sounds speculative when there is no one refering numbers or statistics?

    Does this mea that we do not have records?
     
  16. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #16
    May 8, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    tumeanza kuhojiiii
     
  17. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #17
    May 8, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mie nadhani pia tulitengeneza bajeti kubwa na kuweka malengo makubwa wakati uwezo mdogo. Katika kipindi cha miaka mitano bajeti imeongezeka kwa karibu asilimia 100. Pia tunatumia kuliko tunavyokusanya, hakuna usimamizi wa fedha mzuri wa matumizi ya umma nk
     
  18. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #18
    May 8, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,659
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    uko sahihi sana. nilishakuwa na kizee cha kizungu tukiwa tunakwenda KIA na kabla ya hapo tulivuka reli, kaliniuliza kama inafanya kazi. nikakajibu haifanyi. kaliniambia wazi kuwa hatutakaa tuinue uchumi mpaka mwisgo wa dunia. na hatutakaa tuwe na maisa nafuu bika ya reli. tremi 1 inavuta hadi ton mia 5 na zidi. ton 500 ukigawa kwa ton 20 au fany 40 ni malnri mangapi? nafuu ya maisha ipo wapi? kazitunayo
     
  19. Nyamgluu

    Nyamgluu JF-Expert Member

    #19
    May 8, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 3,147
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    What makes me lose hope sana, ni majibu ya Kikwete. Mtu anaesema hajui kwanini sisi ni maskini kweli tunategemea chochote kwake!!?

    If only the President had shown a grain of intelligence akin to the grain of faith Christian are required to have to move mountains, I would have siezed lamenting.

    Halafu Mkullo anaulizwa kama kweli serikali ina tatizo la fedha anajibu kuwa hayo ni maneno ya CDM ya mtaani tu. How stupid do they think we are?
    They continue politicizing a national problem instead of searching for solutions.

    Ukiangalia mentallity ya viongozi wetu (CCM) ni zaidi kulinda nyadhifa zao badala ya kutatua matatizo.

    Wanacheza mziki wa CDM wakati wamejiweka madarakani for the next 4 years!! Lakini jinsi wanavyoogopa bado wana fanya mambo as if uchaguzi ni mwezi wa 10.

    Na CDM being who they are wanaongeza moto ili kupoteza focus kabisa ya CCM na serikali yake! (Don't ask me when CCM showed FOCUS on development issues.) Lakini kama wangekuwa hawaogopi, sio mafisadi na viongozi wa kweli,wange concentrate kutatua matatizo na sio kutapatapa kulinda matumbo yao.

    Sorry for rambling and going off topic.

    Anyway in my view our leaders are to blame 100% for the severity of the situation and not really for the situation itself!

    Umaskini wetu una sababu nyingi lakini kiwango cha umaskini wetu ni sababu ya Kikwete na uongozi wake.
     
  20. m_kishuri

    m_kishuri JF-Expert Member

    #20
    May 9, 2011
    Joined: Jan 27, 2010
    Messages: 1,470
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Nchi nyingi za Africa, Tanzania ikiwemo, zinahitaji kujipanga upya vinginevyo itakuwa balaa tupu. Miaka nenda rudi, hadithi ni ileile.

    Pamoja na matatizo ya ndani, nadhani tusisahau yanayotokea duniani kwa ujumla kutokana na Globalization. Ukiangalia Bei ya mafuta Duniani ni balaa tupu, na hii imechangia Inflation kwa kias kikubwa na ambayo imeathiri bei za vyakula na mahitaji mengine muhimu.

    Demand ya bidhaa nyingi tunazozalisha (kahawa, chai, na Almasi) imeshuka kwa kiwango kikubwa na hivyo kupunguza mapato ya serikali na kupunga ajira kwa wananchi.

    Nchi nyingi zinazotufadhili pia zinakumbana na matatizo kama yetu, ingawa wao wana mbinu mbalimbali za kukabiliana na hali hii ikiwemo kukata au kupunguza foreign Aids.

    Na mwisho kabisa ni monopoly of Trade kati ya nchi maskini na tajiri. Kwa mfano, nikiangalia bei ya dhahabu duniani mpaka wiki iliyopita, nashindwa kuelewa kwanini Inflation na hali ya maisha ya Watanzania inazidi kuangamia ilihali Wafanyabiashara wa K'taifa wanaendlea kuneemeka.

    Hapo ukichanganya na maradhi yetu ya kula mlungula na uvivu, utaelewa kwamba safari yetu bado ni ndefu sana.
     
Loading...