Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

On Star TV: Gharama za Kuendesha Vyama vya Siasa na Rushwa katika Siasa Nchini Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Yahya Mohamed, Oct 28, 2012.

  1. Yahya Mohamed

    Yahya Mohamed Verified User

    #1
    Oct 28, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 270
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Habari za Asubuhi Wakuu,

    Jumapili ya leo tutaangazia kuhusu GHARAMA ZA KUENDESHA VYAMA VYA SIASA NA RUSHWA KATIKA SIASA NCHINI TANZANIA. Mswaada huu uliwasilishwa na Waziri Mkuu Mstaafu Jaji Joseph Warioba katika Kongamano la vyama vya Siasa Oktoba 16, 2008.

    Tutajadili maaudhui katika waraka huo sambamba na matumiziya rushwa katika chaguzi ndani ya vyama vya siasa na majaaliwa ya Demokrasia Nchini Tanzania.

    Wageni:
    Prof Ibrahim Lipumba - MKITI CUF
    Bw.James Mbatia - MKITI NCCR Mageuzi

    Mwanza atakuwepo Mzee Emmanuel Rutalaka
    Karibuni Katika Mjadala

    NB: Tutahadhari na maswali yanayokinzana na shughuli za Uchaguzi leo
     
  2. U

    Uswe JF-Expert Member

    #2
    Oct 28, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nafurahi kusikia tena toka Yahya Mohamed.

    Langu moja tu, ruzuku kwa vyama vya siasa isitishwe, vyama vijiendeshe kwa michango ya wanachama hii itasaidia kuleta uwajibikaji lakini pia pesa yetu ya kodi itaendelea kufanya mambo ya maendeleo.

    Watu wanatumia pesa nyingi kushinda chaguzi kwa sababu siasa imegeuka deal, na hii ni kwa sababu ya ruzuku zisizo na sababu, zaidi ya 1.2 bilioni kila mwezi vinalipwa vyama vya siasa kama ruzuku.

    Fikiria kama pesa hii tungeiwekeza kwenye vyanzo mbadala vya umeme, leo tusingekuwa na matatizo ya umeme
     
  3. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #3
    Oct 28, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Rushwa huchagizwa na mfumo wa chaguzi zetu zisizo huru, kama mtu amenunua kura kutakuwa na ugum gani kuifilisi nchi?
     
  4. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #4
    Oct 28, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    CCM kama chama dola hakiwezi kukwepa kuwa mlezi na mdau mkuu katika kulea rushwa. Mfano ni chaguzi za CCM, chama kimebariki, mwenyekiti kabariki rohoni ila mdomoni analalamika, mamlaka kiserikali anayo kichama anayo,madaraka yananunuliwa.

    Leo hii ndani ya CCM kuwa mjumbe wa NEC unazungumza na wakongwe ndani ya chama unaweka dau mezani wanakushauri ni sh ngapi zinaweza kukupa ujmbe. Tuache kuzunguka dawa ni kuiondoa CCM madarakani.

    Asante Yahaya.
     
  5. h

    hacena JF-Expert Member

    #5
    Oct 28, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 620
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mzee Rutalaka, CCM ndiye muasisi wa rushwa hapa Tanzania, Baada ya Nyerere kuacha uongozi CCM imehalalisha rushwa, Vyama vingine havina pesa za kuhonga, ila CCM wanatumia rasilimali zetu kutuhonga.

    Mzee Rutalaka nakuomba hama Chama nenda kwenye chama kingine cha siasa upeleke mafundisho mazuri uliyonayo Mungu atakubariki kung'ang'ania CCM ambayo rushwa ni sera Mungu atakulaani kwa ubinafsi fanya maamuzi magumu kwa faida ya taifa.
     
  6. Z

    Zero One Two JF-Expert Member

    #6
    Oct 28, 2012
    Joined: Sep 16, 2007
    Messages: 9,394
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Rushwa inatokana na mfumo wa uongozi uliopo hapa nchini, mmojawapo upeanaji wa nyadhifa mbalimbali katika nchi kwa vigezo vya urafiki na ujamaa, hii imekuwa inachangia sana kuunda makundi ya walio nacho na wasio nacho, na hapo ndipo lushwa inaanza tumika kwa walionacho kuwapoteza wasiokuwa nacho, mfano ni yanayotokea chama cha mapinduzi.
     
  7. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #7
    Oct 28, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    YAHYA,

    Mimi nipo Mwanza, naomba waambie hao wazee, na watanzania wengine kua kwa hapa Africa na especially hapa Tanzania tutegeuza na kubadilisha kila kauli mbiu ya kulaani rushwa, lakini itakua ni kama kuchota maji kwenye ndoo iliyotoboka au kumeza sindano na kutegemea utajisaidia mtarimbo!

    China waliliona hilo ndiyo wakawa na mrejesho wa rushwa kwa risasi ya kichwa .
     
  8. bullet

    bullet JF-Expert Member

    #8
    Oct 28, 2012
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 919
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    manoah

    Mzee Rutaraka anafanya siasa tu. Anashindwa kusema waziwazi kuwa CCM imekithiri kwa rushwa. Anatumia blanket statement eti "rushwa iko vyama vyote."

    Anaonekana kabisa amekata tamaa. Atuambie ni hatua gani imechukuliwa kwa waliotoa rushwa?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. K

    K.Msese JF-Expert Member

    #9
    Oct 28, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 1,358
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Rushwa na gharama za uendeshaji vyma inatokana na;-

    1. Katika vyama hakuna kiongozi mwenye uwezo wa kukemea kama ilivykuiwa kwa hayati Mwl. Nyerere

    2. Viongozi wanaotakiwa kukemea rushwa uongozi wao ulitonana na rushwa kama inavyoendelea kwenye chaguzi zinazoendelea leo hii....mfano chaguzi za CCM.

    3. Hakuna aliye msafi mwenye uwezo wa kukemea mwenzie.

    4. PCCB haina meno na haipo huru, inakuwa kama kibaraka na alama ya kuwaonyesha wahisani kuwa tuna utawala bora ili tukizi vigezo vyao vya kusaidiwa.

    Kwakuwa wote waliupata uongozi kwa kutoa rushwa, hivyo lazima warudishe gharama zao, faida na kujilimbikizia kwa kufisdi kila jambo.

    Kibanga Msese
     
  10. zema21

    zema21 JF-Expert Member

    #10
    Oct 28, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 589
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Wananchi haswa sisi wa kawaida tusipoamka, tukapambana iwe kwa maandamano, makelele kwenye vyombo vya habari na kila kona hii rushwa itatuangamiza, tutakosa huduma muhimu katika huduma za kijamii kama vile elimu, afya n.k

    hata katika nyadhifa za mbalimbali kwetu ndo itakuwa ni ndoto kabisaa, hv mimi mkulima nisiye na kipato leo hii nikienda kugombea ccm leo nitapata nafasi gani kama sitaishia kuwa mjumbe wa nyumba 10 tu ambaye nawatengenezea watu ulaji?

    Vyama vya siasa haswa upinzani hamna dhamira ya dhati ya kutukomboa isipokuwa maslahi yenu binafsi..

    Mfano ni kwako mheshimwa Prof. Lipumba; kwanini hutaki kupisha watu wengine waongoze CUF? Hebu ng'atuka useme kwamba unapisha mwingine ajaribu uone kama atakosekana mtu hapo! Binafsi mimi siamini eti wewe tu ndo mwenye vigezo vya kuongoza chama na kugombea urais toka 1995
     
  11. KELVIN GASPER

    KELVIN GASPER JF-Expert Member

    #11
    Oct 28, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 860
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    Mwalimu alikemea rushwa kipindi kifupi kabla ya uchaguzi mwaka 1995. Hivyo basi, tuna haki ya kukemea rushwa wakati wa uchaguzi wa madiwani leo.
     
  12. h

    hacena JF-Expert Member

    #12
    Oct 28, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 620
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Naomba muulizeni mzee Rutalaka hapo Mwanza kuwa aina ya wakuu wa wilaya tulionao, ambao wengine wanafahamika kuwa walikuwa wanahabari na waliipigia debe CCM na sasa wamepewa ukuu wa wilaya...

    Hiyo ni rushwa kwa kwa wanahabari ili waseme CCM na serekali yake vizuri ili waweze kuteuliwa kuwa wakuu wa wilaya. Kwa hivyo, najumuisha kwa kusema 'CCM ndio rushwa"
     
  13. washa

    washa JF-Expert Member

    #13
    Oct 28, 2012
    Joined: Oct 8, 2007
    Messages: 457
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Naomba Prof Lipumba atuambie, ule msafara wa CUF wa kupeleka watu Arusha kwa mabasi kwaajili ya mkutano wa siku moja waliwalipa nini hao watu? Nahisi kulikuwa na rushwa
     
  14. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #14
    Oct 28, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,242
    Likes Received: 1,442
    Trophy Points: 280
    Rushwa ni kansa iliyojikita kwe mfumo wa uongozi uliopo hapa nchini,

    Lakini yote haya ni matokeo ya serikali iliyopo madarakani kuwa muumini mkuu wa rushwa! Hata kama tungekuwa na sheria nzuri za kuzuia rushwa kama za babeli ya kale, kama dola iliyopo si adilifu ni kazi bure tu! Chaguzi za Tanzania sasa zinabadili maana ya uchaguzi na kuwa mwenye pesa ndie mshindi!

    Rushwa haitaisha mpaka watz kwaujumla tuamue kubadilika, na haitatokea tu bali atatokea mzalendo mmoja tu na kulikomboa taifa na watu wake hata kwa damu, Mtu huyo si mwingine ni CHADEMA tu!
     
  15. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #15
    Oct 28, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,040
    Likes Received: 808
    Trophy Points: 280
    Misingi ya Azimio la Arusha naamini bado ipo, ni kiasi cha kuifukua na kusimamisha ukuta mwingine juu ya msingi ule, tukileta ya China hapa tutakuja kukosa viongozi kabisa, kila siku tutapiga risasi viongozi wasiopungua kumi.

    Ila ukweli ni kuwa CCM ndiye mama wa Rushwa.
     
  16. M

    MR.KUMEKUCHA Senior Member

    #16
    Oct 28, 2012
    Joined: Aug 30, 2012
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wa SONGEA.

    RUSHWA HAPA TANZANIA IPO KATIKA MIFUMO YOTE HAPA TANZANIA SI KWENYE VYAMA VYA SIASA TU,HII INASABABISHWA NA WATU WALIOPEWA DHAMANA YA KUTUONGOZA NA KUPAMBANA NA RUSHWA KUTO KUWA MAKINI,TUNAPINGA RUSHWA KINADHARIA ZAIDI TU HAKUNA JIPYA RUSHWA IMEOTA MIZIZI KWA KUWALINDA WALA RUSHWA.

    Asante STARTV.
     
  17. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #17
    Oct 28, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mbatia anadai PCCB haiko huru kwakua iko chini ya ofisi ya rais, ok fine!

    Tunamuuliza yeye aligombea ubunge akamwagwa chini, JK akamuonea huruma akamtupia nyama ya salala! Yuko mjengoni kwa hisani ya baba mwenye kaya! Je, Anatuthibitishae kua nae yuko huru? Atathubutu kukipa challenge chama cha aliyempa salala?
     
  18. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #18
    Oct 28, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Mbona huwa mnaacha kuwaalika viongozi wa CHADEMA na CCM mnawaalika hao tu?
     
  19. W

    Welu JF-Expert Member

    #19
    Oct 28, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 777
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Hakuna rushwa mbona hawatajwi? Nanyi hapo studio mnaongea tu kama wapo watajeni
     
  20. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #20
    Oct 28, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,567
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Rais analia na rushwa sasa sijui ni ameshindwa kuishughulikia au na yeye ni mmoja wao?

    Ninapata wasiwasi na kilio cha rais amirijeshi mkuu kulia kuwa rushwa imekithiri sasa kama yeye ndie mkuu wa nchi na analalamika na tunamuona unafikiri vyama vya siasa na wananchi kwa ujumla tutaiga vipi?
     
Loading...