Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ombi Maalum kwa Mh Tundu Lissu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by FJM, Aug 25, 2011.

  1. F

    FJM JF-Expert Member

    #1
    Aug 25, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mheshimiwa Tundu Lissu umetetea kwa nguvu kubwa bungeni kuhusu jengo la Mahakama kuu ya nchi. Hata hivyo inaelekea hukusikilizwa na upo uwezekano Tanzania kama Taifa huru tukajengewa jengo la mahakama kuu - chombo cha juu kabisa katika kusimamia utoaji wa haki katika nchi yetu. Ni aibu na fedheha kubwa hasa kipindi hiki tunaposheherekea miaka 50 ya uhuru kujengewa jengo la Mahakama na mmiliki wa hoteli toka nje ya nchi!

    Sasa basi, kwa nafasi ya kipekee uliyonayo kama mbunge na kama mwanasheria naomba utuongeze sisi wananchi wa Tanzania ili TUCHANGE na kujenga jengo la mahakama kwa VIJISENTI vyetu WENYEWE. Uhuru wetu uko hatarini na vizazi vijavyo vitatulaani tukiruhusu kujengewa Mahakama na mwekezaji toka nje! Nina hakika watanzania pamoja na shida zetu wataiitika mwito wa kujenga jengo la mahakama sisi wenyewe. Naomba mwongozo wako.
     
  2. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #2
    Aug 25, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Nikubaliane nawe mkuu kwa suala la kumpongeza Lisu kwa juhudi zake za kutetea kutovunjwa kwa jengo la mahakama ya rufaa.

    Kwa mtazamo wangu nilidhani badala ya Lisu kutuongoza kuchangishana vijisenti ili tuweze kujijengea jengo letu wenyewe, ningedhani aanze na kufungua kesi mahakama kuu kupinga kuvunjwa kwa jengo hilo.

    Tukizungumzia kuchangisha watanzania wenyewe ili kujenga jengo letu iwe ni last resolution baada ya hii ya kwanza kushindikana, na tuwe tumejipanga vizuri kwa namna ya ukusanyaji wa pesa hiyo na udhibiti wake, manake hawa watu wenye nasaba na magamba wanaweza kuishia kula michango yetu na jengo tusilione. Tunayo mifano halisi ya wananchi kuchangia ujenzi wa miundo mbinu mbalimbali lakini pesa zikaliwa na mchwa wa magamba.
     
  3. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #3
    Aug 25, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,587
    Likes Received: 1,314
    Trophy Points: 280
    Höngera Lisu.
    Naona kabla ya Lisu kuchangisha, kwanza ifunguliwe kesia kupnga kuvunja jengo la mahakama.
     
  4. R

    Rwey Senior Member

    #4
    Aug 25, 2011
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 103
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    wazanzibari, mnafahamu maana ya Tundu lisu?
     
  5. babuwaloliondo

    babuwaloliondo JF-Expert Member

    #5
    Aug 25, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu, kesi ifunguliwe katika mahakama ipi?, si watashinikiza maamuzi ya mahakama, mahakama ya tanzania sio chombo huru tena.
    Wala tusitegemee haki.
     
  6. Jilanga

    Jilanga JF-Expert Member

    #6
    Aug 25, 2011
    Joined: Feb 13, 2011
    Messages: 253
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tanzania hata lini tutaacha kujizalilisha kwa fedheha yetu wenyewe? Mh Lissu bigup!
     
  7. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #7
    Aug 25, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Tanzania imebaki mifupa.
     
  8. F

    FJM JF-Expert Member

    #8
    Aug 25, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hii option ya kwenda mahakamani inaweza isibadilishe hiki kinachotaka kutokea. Mahakama zetu haziko huku kama ilivyo kwenye katiba yetu. Kuna mrokorogo hasi na lazima tutakwama. Kumbuka Symbion wamenunua mitambo ya Dowans huku agizo la makahaka la likikataza kufanya hivyo na hadi leo hakuna yeyote anayesema wametoa wapi nguvu ya kuuziana.

    Mimi nadhani kwa mara ya kwanza watanzania tusimamie uhuru wa nchi yetu ili kila kiongozi mwenye dhamana na atakayepata dhamana ya kuongoza ajuwe wazi kuwa kuna mambo hayakubaliki kama hili la kujengewa mahakama.

    All we nee is a reference point or a leader, na nadhani Lissu angefaa sana kwenye hili.
     
  9. 2

    2015 Senior Member

    #9
    Aug 25, 2011
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama kuchanga pesa tayari watanzania tushachangia kupitie kodi tunazolipa kila mahali na kuliwa na akina Jairo type
     
  10. G

    Gread godwin Member

    #10
    Aug 25, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    jamani humu tupo wasomi acheni kuongea upuuzi hv ww mwananchi uji hurumii utachangia vitu vingapi katika nchi? Na hii serikali ya ****** ni kwanini iuze jengo la nguzo muhimu ya dola kama mahakama kisa hyo parking ya klm hotel? Ok na hzo kodi zetu zinafanya nn hazina? Kama mwelevu hakikisha unajitambua na andika vitu ambavyo umevifanyia utafiti na sio kukurupuka wadau humu kuna wanazuoni wakutosha!
     
  11. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #11
    Aug 25, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    Waende mahakama ipi,hizi za kuendesha kesi usiku kinyume na taratibu?mmesahau mgomo wa walimu kesi iliendeshwa mda gani na maamuzi kutolewa saa ngapi?
     
  12. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #12
    Aug 25, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Jambo la kwanza kesi ifunguliwe haraka iwezekanavyo kupinga ujenzi wa jengo la mahakama na mlowezi, then watanzania kwa nia njema kabisa tujitolee kwa moyo kutoa michango yetu wenyewe. Naamini tunaweza tukiamua. Kama tunaweza kuchangia kwenye harusi kwanini tushindwe kwenye jambo la maana.
     
  13. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #13
    Aug 25, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Watanzania mjifunze ni aina gani ya serikali tuliyonayo.
     
  14. F

    FJM JF-Expert Member

    #14
    Aug 25, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Serikali inaongozwa na binadamu na binadamu huwa anakosea. Tatizo tulilonalo kwa sasa ni kwamba hawa binadamu walio serikalii wanashindwa kutambua udhaifu wa maamuzi wanayofanya kuhusu hii mahakama ya rufaa. Nirudie tena, option ya kwenda mahakamani ina matumaini hafifu sana kugeuza umauzi ambao umeshafikiwa. Lakini kuna haja kabisa ya kuwa MASKINI JEURI ili wana wa nchi wajue mwaka 2011 watanzania walikataa uwekezaji wa fedheha.

    Mh Selina Kombani kasema kuwa jengo lile ni dogo, na limekaa kaa kihoteli, sasa tujenge kubwa wenyewe. Kama ambavyo wananchi waliungana kudai katiba mpya wakiongozwa na CHADEMA hili nalo linawezekana kabisa.
     
  15. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #15
    Aug 25, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Jambo la kufungua kesi ni muhimu hata kama kutashinikizwa maamuzi rekodi zitaonesha jitihada zilizofanyika kujaribu kuzuia.
     
Loading...