Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ombi la TANESCO.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jaguar, Nov 20, 2011.

  1. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #1
    Nov 20, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nimesikia kupitia kituo kimoja cha Radio kwamba TANESCO wamepeleka ombi EWURA kuomba waruhusiwe kupandisha bei ya units za umeme kwa 150%.Endapo watakubaliwa,basi bei ya umeme itapanda kutoka sh.60/unit~sh.153/unit kuanzia january mwakani.
     
  2. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #2
    Nov 20, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Ningekuwa mimi ningepitisha special audit kwa Tanasco na kuwapa report inayoonyesha wanavyofuja pesa na unawaambia zibeni iyo mianya upotevu wa hela za nchi ndo tutapandisha umeme
    Alafu tukiawa full swing na matumizi ya gesi iyo bei itashukaaaaaaaaaaaaaaaaa?
     
  3. Mtumpole

    Mtumpole JF-Expert Member

    #3
    Nov 20, 2011
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 1,355
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Cha moto tutakiona!!!!!!!!
     
  4. j

    jpaul Member

    #4
    Nov 20, 2011
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dooo !!!!!!! kweli hii ndo miaka 50 ya uhuru.TUMETHUBUTU,TUMEWEZA NA TUNASONGA MBELE !!!!!
     
  5. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #5
    Nov 20, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nadhani EWURA na TANESCO ni watu wapumbavu ambao hawajui hata sentiments za wananchi. Wanaingia mikataba ya kishenzi na wanataka watanzania walipie ushenzi wao!
     
  6. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #6
    Nov 20, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nimeona tangazo la EWURA kwene gazeti jana au juzi..cha msingi kwa wale wene nafasi wawekeze kwene solar, zigo la kulipa madeni ya TANESCO kutokana na mikataba ya dizaini za akina chifu Mangungu ndo twabebeshwa sisi..twafa.
     
  7. Mkulima wa Kuku

    Mkulima wa Kuku JF-Expert Member

    #7
    Nov 20, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,245
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Wana Jf mtakumbuka kikao kilichopita cha bajeti cha bunge ambapo akina Ngeleja, Jairo walipoleta walitumia fedha nyingi kutaka kupitisha bajeti yao ikabidi irudishwe mpaka Pinda alipoamua kuongeza fedha kweny budget. Fedha hizo alizoongeza ndiyo hizo anataka mzilipe kwa kulipia bei kubwa za umeme na mtashangaa Ewura watapunguza asilimia ndogo tu na mtz kubebeshwa aigo la Pinda. Kwa hili Pinda ndiye adui yetu namba 1
     
  8. h

    hubby Member

    #8
    Nov 20, 2011
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu unt kwasasa ni 180 TSH. hilo ongezeko litafanya iwe kama 460 hivi ........
    check karatas ya luku......
    TUNAVUKA VILELE
     
  9. Ze burner

    Ze burner JF-Expert Member

    #9
    Nov 20, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Mungu atatulipia!!!!
     
  10. i

    iphone Member

    #10
    Nov 20, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duh Kama nikuhama nchi wakati ndio huu jamani!juzi tu wameongeza kwa wale wanaotumia zaidi ya unit 50 kwa mwezi tena Leo wanataka nyongeza?mm namshauri Mheshiwa Mhando kwanza asafishe wafanyakazi wake wengi wanahujumu shirika na majina tunayo Kama anataka tutampa then ndio atwangalie sisi walalahoi Kama anaweza kutupunguzia huu mzigo wa umeme Ili wengi tuunganishe.
     
  11. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #11
    Nov 20, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,546
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    hii nchi inavyokenda ndiyo maana wanapewa siku 100!!!
    kodi zetu zinaliwa kila wizara alafu wanatuongezea gharama kila sehemu, (Mafuta, umeme, vifaa vya ujenzi). huku watz wengi wakiwa hawana ajira..
     
  12. i

    iphone Member

    #12
    Nov 20, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duh Kama nikuhama nchi wakati ndio huu jamani!juzi tu wameongeza kwa wale wanaotumia zaidi ya unit 50 kwa mwezi tena Leo wanataka nyongeza?mm namshauri Mheshiwa Mhando kwanza asafishe wafanyakazi wake wengi wanahujumu shirika na majina tunayo Kama anataka tutampa then ndio atwangalie sisi walalahoi Kama anaweza kutupunguzia huu mzigo wa umeme Ili wengi tuunganishe.
     
  13. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #13
    Nov 21, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Anyway,mi nimesikia tu radioni,sema wao huwa wanatoa mchanganuo wa rate zao.Huwa zinatofautishwa kuanzia matumizi ya kawaida ya nyumbani,kibiashara na yale ya viwanda vikubwa.
     
  14. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #14
    Nov 21, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    We unafikiri watailipaje Dowans?tuvumilie tu Dowans wakilipwa bei itarudi pale pale.
     
  15. nsangaman

    nsangaman JF-Expert Member

    #15
    Nov 21, 2011
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 275
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Umeme uwe unauzwa kama vocha za simu,ili kupunguza wale wasoma mita na wauza luku ili shirika lipunguze gharama za uendeshaji.
    Vinginevyo vibatari hivyoo vinanyemelea
     
  16. Mugwet

    Mugwet Member

    #16
    Nov 21, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 15
    Ndo kusema,2livyokataa kuwalipa Dowans DIRECT...sasa wana2lipisha Dowans INDIRECT kupitia kupandisha gharama...kweli this is Tanzania
     
Loading...