Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ombi kwa Mzee Mwanakijiji na weledi wengine wa aina yake

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Ntemi Kazwile, Oct 14, 2010.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #1
    Oct 14, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ninaomba kuwasilisha ombi langu kwa Mzee Mwanakijiji na wengine wenye uwezo kama wake wa kujenga hoja ili wasaidie kutengeneza vipeperushi vitakavyosambazwa nchi nzima hasa maeneo ya vijijini ili viweze kutoa elimu ya urai.

    Ningependekeza weledi hawa waandike na kujenga hoja kuelimisha yafuatayo:
    • Dhana kuwa vyama vya upinzani vitaleta vita vikichaguliwa kushika dola
    • Umuhimu wa kuwa na katiba mpya - Wengi wa wanavijiji hawajui na hawaoanishi umasikini uliopo na mfumo mbovu wa kiutawala unaosababishwa na katiba ya enzi za ukoloni na vita baridi
    • Umuhimu wa watawala wa mikoa na wilaya kuchaguliwa na wananchi ili kuongeza uwajibikaji
    • Dhana kuwa huduma za elimu na afya haiwezekani kutolewa bure
    Ninajua muda uliobaki ni mchache lakini pia bado kuna nafasi ya kuweza kupenyeza elimu hii na kuleta mabadiriko makubwa tarehe 31 October 2010.

    Hii ni nchi yetu na tunatakiwa sote tupambane na wote wanaotaka tuendelee kuwa gizani kwa propaganda zisizo na mashiko kama ambazo zinatumiwa sasa na chama twawala.

    Naomba kuwasilisha
     
  2. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #2
    Oct 14, 2010
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,788
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    kweli tupu mkuu
     
  3. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #3
    Oct 14, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    RC NA DC nao wakiwa wanachaguliwa naona itasaidia tena kuokoa mda wachaguliwe na madiwani na wabunge wa eneo husika
     
  4. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #4
    Oct 14, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,290
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    Dr. Slaa yupo vijijini na kazi hii anaifanya kwa ujasiri wa aina yake. Ninaamini amewezeshwa na ROHO MTAKATIFU.

    SOTE TUSEME AMEN
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Oct 14, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Heshima kwako Ntemi Kazwile.

    Inataka muda wa kutosha kuhubiri elimu hii ili watu wa vijijini waelewe, mind you we are now talking of two weeks to d-day!
    Mi nashauri wazo lako(kama lilivyo) lifanyiwe kazi hata baada ya uchaguzi ili iwe potential ya huko 2015!
     
  6. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #6
    Oct 14, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135

    Ninapoandika ujumbe huu simu yangu inaendelea kupata ujumbe wa kuwatisha watanzania kuwa Slaa ataleta vita. Katika maisha yangu sikuwahi kufikiria kuwa siasa ingekuwa ya kihuni nama hii... PLATO aliwahi kusema hivi "Wasomi, waadirifu na watu wenye weledi ambao hawaingii kwenye siasa, huwapa nafasi watu wasio waadirifu na wahuni katika siasa na watu wale (weledi na waadirifu) huishia kutawaliwa na watu hao wa hovyo"

    Haya ndiyo tunayoyaona, tumewaachia nchi hii mbweha na fisi walafi wagawane urithi tuliopewa na Mwenyezi Mungu. Hakika tutajuta na kusaga meno siku ile tutakapotakiwa kutoa hesabu yetu mbele ya Mwenye Haki......

    Ni wajibu sasa kuingia katika siasa ili tuikomboe nchi hii midomoni mwa mbweha na fisi hawa, tuwapeleka wanakostahili, jela!!!
     
  7. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #7
    Oct 14, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135

    Kwa matokeo yoyote ile inabidi tuangalie kuitoa nchi hii katika giza totoro la ujinga na uoga mwingi
     
  8. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #8
    Oct 14, 2010
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,415
    Likes Received: 735
    Trophy Points: 280
    ameeeen!!!
     
  9. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #9
    Oct 14, 2010
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ni muhimu sana unachopendekeza na ni kweli kinaweza kuongeza idadi ya kura. lakini fikiria muda wa kuandaa kuhariri kudesign kuchapisha na kusambaza. pengine kwa muda uliobakia ni tija zaidi kutumia vyombo vya habari hata ikibidi kulipia. wangapi watachanga?
     
  10. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #10
    Oct 15, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mimi niliahidi 50,000 ya mdahalo wa wagombea, hii bado ipo na inaweza kutumika kwa ajiri hili.
     
  11. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #11
    Oct 15, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Jitihada zaidi inahitajika.
    Namuunga mkono mtoa hoja.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...