Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ole wako Mkoba

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kibanga Ampiga Mkoloni, Jul 30, 2012.

  1. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #1
    Jul 30, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Oktoba 14, 2008, Rais wa chama cha Waalim Bw Gratian Mkoba alipata kibano kutoka kwa waalimu wenzake waliotaka kujua nini hatma ya mgomo wao uliopangwa kufanyika.
    Hatua hiyo inatokana na kile kilichodaiwa kuwa Mkoba kuwatangazia kuwa mgomo umesitishwa kwa amri ya Mahakama.

    [​IMG]
     
  2. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #2
    Jul 30, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mkuu sijaelewa kwanini umeirudisha hii habari ya miaka minne iliyopita?
     
  3. A

    Asa79 JF-Expert Member

    #3
    Jul 30, 2012
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 591
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakumbuka hii ni zamani sana
     
  4. themagainst

    themagainst Member

    #4
    Jul 30, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    akaze buti kama ma daktari,asiogope kama ulimboka,ajiamini kama kubenea,atetee haki kama dr.slaa.
     
  5. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #5
    Jul 30, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    kwani leo umemuona karudi nyuma? sisi wala hatumuangalii yeye bali tunaangalia mgomo wetu kwamba tumegoma na ndivyo ilivyo hata kwa greda haturudi mpaka rais wa nchi hii atuambie kimamandish kwamba ametuongezea msahara kwa 100%
    ametupa waalim wa science teaching allowance ya 50%, ametoa teaching allowance kwa waalim wengine ya 30% na hardship allowance kwa wale walioko kwenye shule zenye hali tete ya 50%. pia miundo mbinu ya vituo iboreshwe madawati, ubao madarasa vyoo kwa waalim na wanafunzi nk.

    akishayafanya haya ntutarudi kazini. vinginevyo naomba kazi ya ualim naweza ifanya popote pale duniani ila sijawah ila hiyo ya kuwa raisi ama waziri wa elim TZ huwez kuifanya pengine zaid ya tanzania
     
  6. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #6
    Jul 30, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,706
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    kama kawa mpaka kieleweke haturudi nyuma najua hata Mkoba mwenyewe
    hawezi kurudi nyuma kwani imeshakua tabu kipindi chote hicho
    solidarity forever
     
  7. STK ONE

    STK ONE JF-Expert Member

    #7
    Jul 30, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 628
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Leo nazikubali kweli contributions zako teacher....big up...kweli, mimi binafsi nampongeza sana Gratian, hatua aliyofikia siyo ndogo, mwanzoni sikudhani kwamba waalimu tunaweza kugoma hata kwa dakika moja....lakini nafurahi sana hatimaye na mimi nimegoma kwa siku nzima ya leo. Na kesho ikipita, nitafurahi zaidi...waalimu wa science tunashida sana,

    Hata ada huko vyuoni, tunalipa tofauti na wenzetu wa arts, why we are paid the same amount? Lazima hili liangaliwe kwa umakini...Kikwete achukue ya kuambiwa na LIwalo na Liwe, na Rweyemamu, kesho kwenye hotuba yake ACHANGANYE NA ZAKE....!!!!
     
  8. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #8
    Jul 31, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    nimekumbushia tu, maana 2008 alipata kipigo kutoka kwa walimu kwa kufanya USALITI na kusitisha mgomo,

    safari hii huo uraisi utaenda na maji akileta mchezo kama ule.
     
  9. kinya

    kinya JF-Expert Member

    #9
    Jul 31, 2012
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 467
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    jembe ongezeko la mshahara 100%,
    allowances; sceince 55%
    ; arts 50
    ; mazingira magum30%
     
  10. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #10
    Jul 31, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Aisee hii siku sitaisahau,jamaa walikuwa na machungu nae kweli.
     
  11. kibonga

    kibonga Senior Member

    #11
    Jul 31, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    DUU hii niyakale kibanga ampiga mkoloni
     
  12. u

    uhurubado Senior Member

    #12
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 25, 2007
    Messages: 174
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    hivi kwanini walim tusofundisha sayans tupate posho kidogo? Kwani sie mahitaji yetu ni tafauti na wengine?
     
  13. TETILE

    TETILE Member

    #13
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Walimu wote ni sawa haskuna kusema wa sayansi au wa social science yote ni masomo na ufundishaji wayo ni mmoja acheni ubaguzi wa kujickia KEKI ndani ya MANDAZI.
     
  14. M

    Mr. Bigman JF-Expert Member

    #14
    Jul 31, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 961
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    Walimu wote si sawa. Ss wa sayansi tu wachache mno and very hard to find. Hapo kuna usawa?
     
  15. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #15
    Jul 31, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kaza buti kamanda, vazi la mwisho ni sanda!
     
  16. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #16
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Hivi mwl shuleni kwako wewe umegundua kwamba mwl wa sayansi anafanya kazi za watu wawili? anafanya kazi kama mwl na pia kama technician? Lakini anapewa tu mshahara wa mtu mmoja?

    Hilo ni trela picha halisi ni pale ambapo mwl huyu anakomaa na practicals na hata maandilizi yake kabla na wakati wa mitihani. mwl huyu anahaataj kunywa maziwa hasa kutokana na kemikali anazogusa na risk anaazopitia.

    Hata hii nyongeza ni ndogo sana binafsi nilitaka waalim wasayansi tupewe bima ambayo ni ya maisha manake tunarisk sana
     
  17. Collins

    Collins Senior Member

    #17
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 145
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu mbona utabiri wako unatimia
     
Loading...