Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ole Naiko: Inabidi tuwasamehe kodi wachimba madini kwa sababu wanazalisha umeme!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mtego wa Noti, Dec 11, 2010.

  1. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #1
    Dec 11, 2010
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ole Naiko amesema kuwa wanawasamehe kodi wachimba madini kwa sababu kule porini kwenye migodi serikali haijapeleka umeme, hivyo serikali inaamua kuwasamehe kulipa kodi kwa sababu wanazalisha umeme wao wenyewe ambao wanautumia huko migodini.

    Hivi kwa kuwasamehe kodi wachimba madini tutafika kwenye hayo maisha tuliyoahidwa? I mean Maisha bora kwa kila Mtz.

    Source: Channel ten
     
  2. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #2
    Dec 11, 2010
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    mmmh, kuna sababu ya kuwasamehe kodi wachimba madini huku wafanyakazi wakikatwa kodi lukuki?
     
  3. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #3
    Dec 11, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Du hii nchi bana. Wasamehewe ya nini? Si wanakuwa wamesevu bill ya Tanesco? These people are not seriours pamoja na bei ya dhahabu kupanda sana soko la dunia. Yetu macho.
     
  4. W

    We can JF-Expert Member

    #4
    Dec 11, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 676
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mbona baba yangu analipa kodi na umeme hana? Huyu jamaa ana akili timamu?
     
  5. BLUE BALAA

    BLUE BALAA JF-Expert Member

    #5
    Dec 12, 2010
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 898
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ni kodi ipi kwaza wanasamehewa? Kuna kodi nyingi, iko kodi wakati unatafuta madini (Mrahaba 3%) na kodi wakati unachimba madini (Corporate tax, VAT, PAYE, SDL etc.
     
  6. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #6
    Dec 12, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Naiko is another product of luck and default placement of staff regardless of appraisal nor qualities
     
  7. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #7
    Dec 12, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    hawa ndio viongozi wetu ..duh inasikitisha na kushangaza sana.

    Kama wanazalisha umeme wao maana yake si hawalipi tanesco? kama wangekuwa wanalipa tanesco si ndio gharama hizo hizo tu wanazotumia kwa umeme wao wenyewe? hivi hawa viongozi wetu wana akili gani? au bongo zao zinafanya kazi kweli kweli.

    sioni ajabu kuona ka-nchi bado ni masikini kila siku kumbe tuliowaweka ndio sababu kubwa ya yote
     
  8. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #8
    Dec 12, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Huyu ni fisadi mwingine pia.
     
  9. Mhafidhina

    Mhafidhina JF-Expert Member

    #9
    Dec 12, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 548
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hivi mnafahamu Ole naiko ana nyumba Botswana, Nyumba aliojengewa na muwekezaji wa Mlimani city? Huyu jamaa ni fisadi wa kutupa...!
     
  10. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #10
    Dec 12, 2010
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    hawa jamaa ndio wanazidi kuimaliza nchi..misamaha mpaka lini?
     
  11. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #11
    Dec 13, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Halafu haiingii akilini kabisa eti kwa sababu hatumii umeme wa TANESCO basi asilipe kodi, kana kwamba umeme wa TANESCO ni huduma inayotolewa bure. Jamaa alisoma wapi huyu?
     
  12. Wameiba Kura

    Wameiba Kura JF-Expert Member

    #12
    Dec 13, 2010
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 390
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sometimes mmasai ni mmasai, alikuwa anafikiri nn hadi aseme hili? yaani wasilipe kodi? hero umejisahau Dar, u r too low, period
     
  13. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #13
    Sep 11, 2012
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Sasa ndio napata picha ya kauli hii. Tanzania ina safari ndefu.
     
  14. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #14
    Sep 11, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni lini tena amepewa kazi baric!!! Du hawa viongozi wetu wanapachikana tu kwenye ulaji!!!
     
  15. Mufiyakicheko

    Mufiyakicheko JF-Expert Member

    #15
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 893
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hatuna kiongozi tuna kopo kesho utasikia matamko ya kijinga hadi kichefuchefu
     
  16. L

    LIpili Member

    #16
    Sep 11, 2012
    Joined: Apr 14, 2012
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duu huyu jamaa anaweza kuingia kwenye list ya 5 bora ya Vilaza hapa nchini
     
  17. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #17
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Akili timamu itoke wapi? ndio mafisadi wenyewe hao; baada ya kelele za muda mferu leo ndio wanauza sura eti wamegawa madawati ya 15m: hakuna chchote hapo amestaafu serikalini kaingia kwenye dhahabu: anyway tz zaidi ya uijuavyo.
     
  18. F

    FJM JF-Expert Member

    #18
    Sep 11, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145

    Tulawaka wanakaribia kufunga - mashimo matupu yamebaki, kodi hakuna!. Kuna uozo wa hali ya juu TIC na kama kweli Dr Mgimwa anataka kuengeza mapato anatakiwa apitie orodha ya makampuni yote yenye certificate toka TIC. Hapa ndipo nchi inageuzwa kama shamba la bibi.

    Kuteuliwa kwa huyu Ole Naiko kunaibua umuhimu wa kuwa na miiko ya uongozi. Wameuwa Azimio la Arusha lakini hawakuweka chochote.
     
  19. k

    kwitega Senior Member

    #19
    Sep 11, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Majitu mengine ni mapumbafu 2. wanazalisha umeme wapi? Huo umeme si unawanufaisha wao zaidi kwenye mitambo yao? Yaani wapore dhahabu zetu bure eti kisa wanazalisha umeme. Huo umeme unawanufaisha watanzania wangapi ukilinganisha na kiasi cha dhahabu wanacholamba? mengine ni ya kuchapa makofi.
     
  20. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #20
    Sep 11, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,568
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Naona kambale anaogelea kny matope
     
Loading...