Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ok Pinda... here is the deal..

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by Mzee Mwanakijiji, Jun 27, 2008.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jun 27, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,382
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    Tangu kuteuliwa kwake nilikataa kusema lolote juu ya Pinda na nakumbuka niliandika kuwa nampa benefit of the doubt ili aniconvince yeye si mmoja wao. Niliamini kwamba kila mtu ahukumiwe kwa vitendo vyake na maamuzi yake; niliamini kuwa kila mtu apewe nafasi ya kuonesha uongozi ili ijulikane anaongoza.

    Ni kwa sababu hiyo tangu kuteuliwa kwa Pinda sijasema lolote dhidi yake, kauli zake, maamuzi yake n.k Nikimpa nafasi ya kufanya makosa mwanzoni na kujisahihisha kwani ndio anaanza. Miezi zaidi ya minne baadaye, uendelezo wa sera za kizugaji, na maamuzi ya kubabaisha unanilazimu nikiwa nadhamira safi kujikuta natumwa kuwapinga tena, na kuwapinga vikali.

    Ni jukumu la raia kuikatalia serikali yake pake inapofanya jambo ambalo halina msingi, manufaa au uwazi kwa wananchi. Niliandika huko nyuma kuwa "lazima tuwakatalie" nikiamini kuwa msingi wa utawala wa demokrasia na unaofuata sheria umejengwa katika nguzo za wananchi kuihoji serikali yao na kutaka maelezo ya kuridhisha na serikali hiyo inaposhindwa kufanya hivyo basi inatakiwa kujiuzulu.

    Kwa vile Waziri Mkuu Pinda ameamua kutokuwa mkweli kwa wananchi, na kwa makusudi kutoa taarifa za kupotosha umma, kulipigisha magoti Bunge, natoa ushauri wa bure asahihishe kauli yake Bungeni, na kutoa maelezo mara moja kuhusu kampuni ya Meremeta na ushiriki wa Jeshi letu kwenye biashara ya madini. Afafanue ni sheria gani, maamuzi gani, na kipengele gani cha Katiba yetu kimelipa JWTZ jukumu la kufanya biashara ya madini bila Bunge au wawakilishi wa wananchi kujulishwa. Zaidi ya yote, awaeleze wananchi ni kikao gani cha Baraza la Mawaziri ambacho kiliamuru kuanzishwa kwa kampuni ya Meremeta na kilibariki makampuni ya Mwananchi Gold, Deep Green, Tangold n.k ambayo yote kwa namna moja au nyingine yamehusishwa na uchotaji wa mabilioni ya fedha zetu toka benki kuu.

    Kwa vile suala la usalama linahusu usalama wa Taifa letu na wanaoohoji ni wabunge wa Taifa hilo ambao ni wawakilishi wetu, basi hata kama suala la Meremeta haliwezi kuwekwa hadharani (kwa kurushwa kwenye Luninga) basi Bunge lifunge macho na masikio ya nje na Wabunge wote wawe briefed wazi na moja kwa moja kuhusu Meremeta, umiliki wake na uhusiano wake na JWTZ na usalama wa TAifa. Na endapo wabunge wataridhika basi tutapenda kusikia kuwa wameridhika na maelezo hayo na kama wabunge wapige kura kama wasimamizi wa serikali kuamua kama habari hizo kweli zinatishia usalama wa Taifa na kama wananchi wanapaswa kuziona.

    Endapo wabunge wataona kuwa suala la Meremeta halitishii Usalama wa Taifa na hakuna jambo lolote ambalo linahatarisha usalama huo isipokuwa linaweza kuaibisha na kuumbua watu wachache basi habari hizo ziwekwe hadharani kwa kila mwananchi kuona.

    Kama Bw. Pinda hayuko tayari kufanya hivyo, basi na yeye aamue kujiuzulu maramoja kwani ameamua kwa makusudi kabisa kuwaficha wananchi habari kuhusu Taifa lao na mojawapo ya chombo chao muhimu na kwa maneno yake mwenyewe ameamua kuwazuga Watanzania. Hili halikubaliki.

    Tumedanganywa kiasi cha kutosha,
    Tumezugwa kiasi cha kutosha,
    Tumeburuzwa kiasi cha kutosha!

    Na sasa tunadai haki yetu ya kuheshimiwa na kuthaminiwa kama raia!

    Tunataka kutambuliwa kama ndiyo chanzo cha madaraka yote ya serikali.

    Tunataka kuheshimiwa kama ndio waajiri halali wa serikali iliyoko madarakani na ya kuwa wao wanafanya kazi kwa niaba yetu na hakuna jambo lolote wanaloweza kufanya ambalo ni "siri yao" na sisi wananchi au wawakilishi wetu wasijulishwe.

    Kama kuna kanuni ya Bunge ambayo inazuia kujadiliwa kwa masuala ya Usalama basi Bunge litengue kanuni hiyo kwani liko ndani ya uwezo wake. Hatukubali tena kuburuzwa kama mkokoteni uliovunjika, na hatuko tayari tena kubebwa mzoba mzomba kama lumbesa!

    Kuweni wa kweli sasa kwani saa ya mjaribu inakuja na imefika, siku ya Jumatano ijayo kama nilivyofanya mwaka jana nitaongoza sala ya "baraka na laana" na Mungu aliye mbinguni mwenye kutawala nyakati na nyakati, mmiliki wa nyota na sayari na muumbaji wa muda, kina, umbali na mwendo! na Mfadhili wa uhai wote atasikia. Kwa yeye peke yake najisalimisha na uhai wangu uko mikononi mwake! Kwake yeye peke hofu yangu ipo na kwa mwanadamu awaye yote sitomhofia na simhofu yeyote mwenye kuudhuru mwili na asiiguse roho yangu! Jumatano, mbingu zitafunguka na sauti itasikika ya kwamba "mafisadi mmekwisha"! Mna siku tano kujisahihisha kuhusu uzugaji huu!

    Kila jambo lina wakati wake, muda wao kutuzuga umepita na haurudi tena... huu ni muda wetu! Ni muda wetu kutaka serikali yenye uwazi, ni muda wetu kutaka serikali inayowajibika, na kwa hakika ni muda wetu kutaka viongozi wa kweli siyo wanafurahia kupigiwa saluti na kumulikwa na vimuli muli! Huu ni muda wa Watanzania, na watanzania hatimaye watashinda! Si kwa nguvu, si kwa jeshi, si umwagaji damu, si kwa ngumi.. bali kwa hoja zenye nguvu zibadilishazo fikira za wana na wana wa wana!

    Huu ni wakati wetu, wa kwenu umefikia 11:59PM
     
  2. Kuhani

    Kuhani JF-Expert Member

    #2
    Jun 27, 2008
    Joined: Apr 2, 2008
    Messages: 2,944
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Pinda Masti Go!
     
  3. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #3
    Jun 27, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mzee Mwanakijiji nitakuwa na wewe katika sala hii ya kuwapa laana,
    Mungu naomba uwe upande wetu ili hawa mafisadi wahukumiwe hapa hapa duniani
    Eeh Mungu,angalia Pinda anvyopindisha mambo na kutufanya siye wapuuzi na wajinga
    Eeh baba sikia maombi yetu na naomba uyajibu kwa siku hizi mbili tu.

    Na kwa kuwa wameamua kutufanya wapuuzi na mazezeta tusiyo na msikio na akili
    Na kwa kuwa wanatamani watukamate ili watuue kabisa na kutoa macho
    Na kwa kuwa Nasimamia katika haki na sina namba 666 kwenye paji la suo wangu
    Nina Imani ya kuwa Pesa za Meremeta Zitarudishwa na tutashinda.

    Enyi vingozi mlio na roho ya udanganyifu na waongo wa kutupwa msio na aibu,
    Nawaandikieni nikiwaomba tutumie siku hizi mbili kwa ajili ya haya tu yafuatyo
    Kwanza Muachie Ngazi kwa kosa la kupitisha Bajeti ya kutuning'iniza siye makini
    Pili Naomba mjiunge nasi na kuanza kudai haki yetu kama Wanajamii makini

    Najua wanaona Tunawakera,ila Naamini nyie mtakekerekaa zaidi wakati si mwingi
    Ninajua wiki inaio kuja itakuwa ni wiki mbaya sana kwenu na familia zenu zakifisadi
    Nimepata Ujumbe wenu na niko tayari tena na nasisitiza niko tayari kwa lolote
    Ila La msingi mjue Siko tayari kukubali kumezeshwa matapishi kwa kuogopa kufa.

    Najua Mnasifika kwa uchawi na mambo mabaya,ila Mungu ninaye muamini hawapendi
    Mmejipalia makaa,Mmelewa Mvinyo wa madaraka,Mmekuwa wahuni,mmekuwa wa ovyo
    siwapendi kamwe,na sitawapenda milele kwa kuwa nyie si wana wa Mungu
    Hatma ya Tanzania kwa uongozi huu,nawaonea huruma wajukuu zangu huko mbeleni

    kwi kwi kwi kwi

    Do we really Need Pinda?
     
    Last edited: Jun 27, 2008
  4. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #4
    Jun 27, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    I will repeat what I posted in one of the threads about Kikwete and some members were not happy with it.
    He is a damn freak and coward.
    He is a loser and just like all other corrupt people surrounding him.He is no better than any of them.
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Jun 27, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,382
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    kuna wakati ambapo mistari tuliyoichora isikubali kuvukwa. Si na Kikwete, si na Pinda wala si na mtu yeyote yule. Kuheshimu wananchi unaowatawala ni mstari ambao hauvukwi na mtu yeyote yule. Kitendo cha Pinda na serikali kutuzungusha kuhusu Meremeta ni dharau ya hali ya juu kwa taifa letu, na hili hatuwezi kuwakubalia.
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    Jun 27, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,849
    Likes Received: 9,405
    Trophy Points: 280
    The whole government must go, we are tired of their lies and its time to let them know that ENOUGH IS ENOUGH!!!
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Jun 27, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,382
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    We need a new government with a new Mandate.. turudi kwa wapiga kura. Let me look at the constitution...
     
  8. Mhafidhina

    Mhafidhina JF-Expert Member

    #8
    Jun 27, 2008
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 548
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kikwete Yeye Hana Muda Na Tanzania, Keshokutwa Anaondoka Kwenda Zake Japan, Taarifa Za Ndani Zinasema Atapitia Na Dubai Kufanya Shopping Kidogo.
     
  9. K

    KakindoMaster JF-Expert Member

    #9
    Jun 27, 2008
    Joined: Dec 5, 2006
    Messages: 1,260
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Muungwana ni Vitendo (RAIA MWEMA): Pinda achia ngazi
     
  10. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #10
    Jun 27, 2008
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    huyu Pinda anakilinda CCM kwani hapa ni kuwatesa watanzania kila kukicha.

    Inatia uchungu na hasira sana sana kuwasikiliza wengine wakizungumzia mambo ya kiajabu ajabu........

    Pinda must be delt with accordinglly......
     
  11. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #11
    Jun 27, 2008
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,260
    Likes Received: 211
    Trophy Points: 160
    ummh Mkuu mwanakijiji ulituambia wiki ijayo, au ndo imekuja mapema, maana kama ni mstari wameshavuka tayari. uwiiiii! nchi yetu jamani..
     
  12. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #12
    Jun 27, 2008
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mpaka kieleweke,

    Unataka Pinda afanyeje? asikilinde CCM, alinde Chadema?!
     
  13. Kuhani

    Kuhani JF-Expert Member

    #13
    Jun 27, 2008
    Joined: Apr 2, 2008
    Messages: 2,944
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hapana.

    Asidanganye, tu, kwamba anatutumikia wote.
     
  14. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #14
    Jun 27, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Do it first mkuu maana we are running out of patience and even getting more irritated with this government.
     
  15. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #15
    Jun 27, 2008
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Tena ni afadhali umemwahi mapema mapema hawa wanataka kuliangamiza TAIFA kwa maslahi yao BINAFSI!
     
  16. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #16
    Jun 27, 2008
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Nataka alinde masilahi ya nchi tuu.
     
  17. Kubwajinga

    Kubwajinga JF-Expert Member

    #17
    Jun 27, 2008
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,188
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Nakubaliana na wewe kabsaa. The issue is how do we get rid of JK? It is my belief that we dont have a strong party to win against him, how do we do it then?
     
  18. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #18
    Jun 27, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ila ibara ya 13 ya CCM...inasemaje?Hapo ndipo pagumu panapowashinda wengi..Mgombea Binafsi ndiyo jibu.
    Ibara hiyoo ndiyo ulikuwa mstari mkuu wa Kikao kilichopita cha NEC pale DODOMA,wanachama walionekana wamekuwa siyo wa kiCCM hivyo iabidi atafutwe muhubiri mahili na wa siku nyingi,akatafutwa Mkapa na Mkalimani wake akawa Lowassa ,

    wakanena maneno ya kusifiana na kujazana miioyo yao na leo hii penda anashuhudia yaliyomtokea,wako wengi wameshashuhudia hayo.

    Ila kizuri watanzania ni wenye akili na wanajua ni jambo lipi la kuchukua na lipi la kuacha.Hii dini walioamua kuanzisha miye naona kama ni kama ya kishetani hivi..
     
  19. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #19
    Jun 27, 2008
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Hii Nchi Si Ya Jeshi...Ni ya utawala wa kisheria zenye kutulinda sisi wadau wa nchi...ila Inaonekana Wataamua Kuikabidhi Kwa Jeshi Kama Wapinzani Wataelekea Kushinda.
    Tatizo Ni Jeshi Lenyewe Lishagawanyika Kimtizamo Kwani Si Wote Wenye Hisa Na Mafisadi Kama Hao Wa Meremeta.
     
  20. K

    Koba JF-Expert Member

    #20
    Jun 27, 2008
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,063
    Likes Received: 434
    Trophy Points: 180
    Pinda is nothing but a big joke ambaye hata wenzake kina Mkapa,JK,Lowassa they dont even respect him nina uhakika kina Rostam na Mgonja wana nguvu kuliko this lazy a$$....huyu mtu anafanya office ya katibu kata ionekane ina nguvu kuliko ya Waziri mkuu....tuandike maumivu tuu.
     
Loading...