Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Oil Resource Curse: Tanzania to be another Niger Delta?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Companero, Nov 22, 2009.

  1. Companero

    Companero Platinum Member

    #1
    Nov 22, 2009
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
  2. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #2
    Nov 22, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hakuna hata kampuni moja ya ki-bongo? halafu UK zimezidi what is so special?
     
  3. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #3
    Nov 22, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Ubaya wa Tanzania ni kwamba hatuna hulka ya kujifunza kutokana na uzoefu wa wenzetu. Tungejifunza kutoka Botswana tungekuwa mbali sana katika mambo ya madini. Sasa Mola aepushe tusijegundua mafuta na kujikuta yaliyotokea Nigeria yakitunyemelea.
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Nov 22, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Solution ni moja tu, weka EAF halafu uone kama wakenya na warwanda watalala kusubiri wanzungu koko waje kuiba wakishirikiana na viongozi wetu, zitapigwa hadi asubuhi
     
  5. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #5
    Nov 22, 2009
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Watanzania si mnapenda biashara za ulanguzi na uchuuzi na mambo madogo madogo kama domestic science. Nchi ina vyuo vya domestic science.
     
  6. M

    Makoko in UK Member

    #6
    Nov 23, 2009
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwenzio akinyolewa, wewe tia maji na Asiejua kufa na aangalie kaburi. Hizo ni methali mbili kati ya nyingi tulizo wachiwa na Wahenga wetu. Sijui kama viongozi wetu wana mazingatio ya misemo hiyo na pia kama wanamaandalizi ya kutosha juu ya upokeaji wa hizo nishati ikiwa zitajitokeza, achilia mbali MIKATABA yake kama hatutaambulia 0.001%. kabla ya kujumlisha uchafuzi na uharibifu wa mazingira na Wananchi wangapi wataondolewa Vijijini mwao kwa Mikiki. "YETU MACHO".
     
  7. Companero

    Companero Platinum Member

    #7
    Nov 23, 2009
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    "Tanzania is witnessing an increase in exploration activity following the recent signing of three new Production Sharing Agreements by the Government; with Maurel & Prom of France and Petrobas of Brazil for areas close to the Nyuni Licence area and with the Artumas Group of Canada for the Mnazi Bay are in southern Tanzania. In March 2005 EnerfGulfResources Inc. entered into an agreement with JEBCO Seismic Ltd. to explore for petroleum on the Tanga Block along the coast and offshore Tanzania. Because of this petroleum and natural gas wealth, today more than a dozen internatiional oil and gas concerns are in operation in Tanzania, including companies from the United Kingdom, Australia, Canada, Norway, Brazil, Holland, France and the United Arab Emirates" - The Extractive Resource Industry in Tanzania: Status and Challenges of the Mining Sector by Society for International Development (2009)
     
  8. M

    Mkandara Verified User

    #8
    Nov 23, 2009
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Wakuu zangu Hivi nikiwambia kwamba mitambo ya Hydro power yetu ina uwezo wa kuzalisha 4,700 MW in total na only asilimia 12 tu ndio inazalishwa (565 MW) mtasemaje kutokana na experience ya umeme mlokwisha ipata miaka 20 iliyopita...
    Kama tunashindwa kuzalisha umeme hata nusu ya kile tayari tunacho mnategemea kitu gani haswa kutoka ktk mafuta ambayo kwanza hatutakuwa tunayamiliki..

    Hivi kweli mnategemea maajabu yoyote ktk utawala huu ambao kazi yao kulaumu Nyerere tuuu wakati katuachia mtaji mkubwa na tumeshindwa. Tazama madini iwe Dhahabu, Almasi, Tanzanite Rubi, Surphire tunafaidika vipi nayo, hali ni kmadini hayo hayo yaliyoipeleka South Africa kuwa hapo ilipo leo hii pasipo mafuta.
     
Loading...