Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

OGOPA Prof. MAGHEMBE MZIZI WAKE BALAA!!!!!!!!!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Moony, May 8, 2012.

  1. M

    Moony JF-Expert Member

    #1
    May 8, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Kwa kweli nimesikitika kutoswa kwa Mh. Nundu na kuachwa kwa Prof. Maghembe.

    Hivi kweli ana justify vipi mchele kufikia shilingi elfu 3000, korosho kukosa soko, mbolea feki, mazao kuozea shambani, wakulima kukopwa nk...
    Jamani nisaidieni kutaja:-......halafu anahamishiwa sijui wizara gani ile ili akahujumu vizuri !

    Nadhani kama haikuwa oversight upande wa Mh. Rais basi kuna syndicate somewhere. Nundu ambaye angepewa nafasi, ametupwa kapuni.
    :hungry:
    Haya kazi kwako Mathayo kwani nina uhakika haitatokea mchele ushuke bei tena. Tunataka mapinduzi ya KILIMO tengeneza mpango na wataalamu wako muweke mazingira ya kuwekeza kwenye kilimo yawe ya kuvutia ili vijana wavutiwe na wajiajiri.
    Kwa kweli watu sasa chakula imekuwa shida. Hata kwenye hoteli za kitalii chakula shida tupu sahani hadi 45000 yenye vichips vitano au wali kiganja kimoja. AIBU!

    Watalii wanapashwa kutusifia kwa chakula kingi kizuri. Siku hizi hoteli ni tupu labda akina Maige & Co ndo wanaweza kwenda kula.
     
  2. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #2
    May 8, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Moony,

    Huo mfano wako uliotoa sio sahihi.Wao kuuza sahani 45,000 haitegemei hali ya chakula hata kidogo. Kikubwa hapo ni kwamba demand ya msosi wao ni "Inelastic" hata wakiuza 60,000 wateja wao watakula tu...
     
  3. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #3
    May 8, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hii bei ni kubwa kuliko hata ulaya. katika moja ya nchi niliyowahi kuwepo miezi miwili tu iliyopita kilo moja ya mchele ni kama euro 1.20 ambayo ni sawa na shilingi 2400. Sasa ulaya ambako wanaimport mchele wanauza bei rahisi kuliko bongo ambako tunalima mchele wenyewe. Halafu bila aibu utakuta watu wenye akili timamu kabisa wanapiga mkofi na kumsifia Kikwete na CCM. Unajiuliza hata hupati jibu kama wana mtindio wa ubongo au namna gani.
     
  4. HISIA KALI

    HISIA KALI JF-Expert Member

    #4
    May 8, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mchele hauna soko ulaya. Watu wa ulaya ( wazungu) mara chache sana wanakula vyakula vya mchele. Lakini hapa tanzania mchele ni chakula maarufu sana.
     
  5. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #5
    May 8, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Mmeanza na majungu yenu!

    Angeachwa nundu mngesema, katolewa unasikitika!

    Miafrica kwa wivu!
     
  6. M

    Mzee Kijana JF-Expert Member

    #6
    May 8, 2012
    Joined: Nov 25, 2011
    Messages: 335
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Nakwambia mpaka hawa mawaziri Waislam wote watoke ndio kelele hizi zitakwisha. Kazi mnayo!!! Endeleeni kupiga domo.
     
  7. m

    mharakati JF-Expert Member

    #7
    May 8, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 1,222
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    magehembe ananikumbusha Kapuya. jitu vivu, liloloingia kwenye siasa kwa bahati huku akiwa hana hata chembe moja ya uongozi wowote.
     
  8. paty

    paty JF-Expert Member

    #8
    May 8, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hawa jamaa wataiacha nchi ipo taabani , nadhani mpaka jamaa anatoka madarkani tutakuwa tunaelekea number ya mwish o kwenye hii block yetu ya EA
     
  9. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #9
    May 8, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Maghembe ni swahiba mkubwa sana wa JK. Dini yake pia imemlinda.
     
  10. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #10
    May 8, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,100
    Likes Received: 1,374
    Trophy Points: 280
    Uzalishaji wa mpunga kwa Tanzania upo chini sana tunapata 1-2 tons/ha wakati wachina wana super rice inayotoa hado 20tons/ha wajapan nao wanatoa 8tons/ha ila wao wanajali zaidi quality shida kubwa yetu ni kuwa mpunga unaozalishwa Tanzania untegemea mvua ni 6% tu ndio inategemea umwagiliaji, mbegu duni, ukosefu wa mbolea na pembejeo nyingine na zana duni karibu kila kazi inafanyika kwa mkono, matokeo yake mwaka hauna mvua mpunga unapanda bei sana ukitilia maana mpunga unahitaji maji mengi sana maana ni C3 plant! sera ya kilimo kwanza sijui ina accomodate vipi matatizo haya ya uzalishaji! Tanzania hatuna shida ya maji ila tatizo ni miundo mbinu ya umwagiliaji mto rufiji, ruvuma nk inamwagika baharini wakati sisi tunalia ukame,.mvua zinasababisha mafuriko baada ya muda ukame.Are we serious with our agriculture???
     
  11. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #11
    May 8, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,584
    Likes Received: 1,314
    Trophy Points: 280
    Hatupo kwa ajili ya kulinganisha mapungufu.
     
  12. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #12
    May 8, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,339
    Likes Received: 708
    Trophy Points: 280
    Acha ulevi na huyu anaingiaje hapa kwenye kilimo!
     
  13. hasan124

    hasan124 JF-Expert Member

    #13
    May 8, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 716
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa kweli umeniacha njia panda......mzizi huo WA maghembe ni upi? Kwa babu AMA? Generally kiutendaji huyu mhishimiwa sana simkubali since Enzi zileee alipokua elimu, wizi WA mitihani ulikithiri, full kugoma vyuoni ie. mikopo kwa wanavyuo kauzibe za kufa MTU, yani vululuvululu...4real Kama ni mtaalam aliyenae atakua mkali sana. JK mwnyw katulizwa. Lol
     
  14. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #14
    May 8, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Maghembe ameshafanya nini tangu aanze kuwa waziri?
     
  15. M

    Moony JF-Expert Member

    #15
    May 8, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    hivi waziri wa kilimo ni nani vile? nikumbushe
     
  16. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #16
    May 8, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mi kanichuza nitumie minjingu matokeo yake nimevuna visivyo lika huyu waziri hafai
     
  17. M

    Moony JF-Expert Member

    #17
    May 8, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133

    What is wrong with SWOT ANALYSIS???
     
  18. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #18
    May 8, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Wangegoma hawa mawaziri wa kislamu.Baraza libadilishwe kutoka la mawaziri kuwa la kikristo.Nadhani ingekuwa imekaa vizuri
     
  19. Mnama

    Mnama JF-Expert Member

    #19
    May 8, 2012
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 1,338
    Likes Received: 135
    Trophy Points: 160
    Tujadilini hoja haya ya dini tuwaachie wenyewe.
     
  20. H

    Heri JF-Expert Member

    #20
    May 8, 2012
    Joined: Aug 28, 2007
    Messages: 236
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Nadhani katika mawaziri aliyepitia wiazara nyingi katika muda mfupi (2006 - todate) , ni waziri Maghembe. Nadhani ni record. Labda anafanya kazi vizuri ndiyo maana anazungushwa.
    Amepita
    Kazi na Ajira
    Mali Asili na Utalii
    Elimu
    Kilimo na Chakula
    Maji
     
Loading...