Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ofisi ya waziri mkuu yageuka kuwa mahakama kuu katika sakata la madaktari

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by vimon, Mar 9, 2012.

  1. vimon

    vimon Senior Member

    #1
    Mar 9, 2012
    Joined: Apr 3, 2008
    Messages: 167
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    [h=6]TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

    Mahakama Kuu, Divisheni ya Kazi, leo (*Alhamisi Machi 8, 2012) *imetoa
    ... uamuzi wa kusitishwa mara moja kwa mgomo wa Madaktari ulioitishwa nchi
    nzima tangu jana (*Jumatano Machi 7, 2012).

    Katika amri yake ya pili, Mahakama Kuu pia imekitaka Chama cha Madaktari
    Tanzania na Jumuiya ya Madaktari kuwatangazia wanachama wao mara moja kupitia
    Vyombo vya Habari kusitishwa kwa mgomo huo nchi nzima kama
    walivyowatangazia wakati wanauitisha mgomo wenyewe.

    Mahakama Kuu pia imeamuru pande zote mbili, yaani Serikali kwa upande mmoja
    na Chama cha Madaktari na Jumuiya ya Madaktari, kwa upande mwingine,
    kutumia fursa zilizopo katika kutatua mgogoro wa kikazi uliopo kati yao kwa
    haraka.


    Uamuzi huo wa Mahakama Kuu imetolewa na Jaji R.M. Rweyemamu, baada ya
    kusikiliza ombi la Mwanasheria Mkuu wa Serikali dhidi ya Chama cha
    Madaktari na Jumuiya ya Madaktari kuitaka itoe zuio kwa mgomo huo.

    Akitoa uamuzi huo, Jaji Rweyemamu alisema anazingatia madhara ambayo mgomo
    huo ungeleta kwa jamii kwa vile huduma za tiba ambazo madaktari walitaka
    kugoma kuzitoa ni miongoni mwa huduma muhimu zilizotajwa kwenye Sheria ya
    Ajira na Mahusiano Kazini, Namba 6 ya Mwaka 2004.

    Uamuzi huo, ni kama ifuatavyo:

    Leo, tarehe 8, Machi 2012, Mahakama Kuu, Divisheni ya Kazi, mbele ya Jaji
    R.M. Rweyemamu
    , baada ya kusikiliza Ombi No. 24 la 2012 lililowasilishwa na
    Mwanasheria Mkuu wa Serikali (Mwombaji) dhidi ya Chama cha Madaktari
    Tanzania na Jumuiya ya Madaktari (Walalamikiwa), imetoa uamuzi ufuatao:

    i) Chama cha Madaktari Tanzania na Jumuiya ya Madaktari
    pamoja na Wanachama wao, kusitisha Mgomo waliouanzisha rasmi tarehe 7 Machi
    2012 nchi nzima na kurejea kazini mara moja kwa kuendelea na kazi zao kama
    kawaida, mara tu Amri hii itakapowafikia. Aidha, waombaji watatakiwa kutoa
    Kiapo cha kuthibitisha kwamba wamewasilisha Amri hiyo kwa Walalamikiwa na
    kuwasilisha Kiapo hicho Mahakama Kuu – Divisheni ya Kazi kesho tarehe 9,
    Mach 2012.

    ii) Mara baada ya Amri hii kuwasilishwa kwa Walalamikiwa
    (Chama cha Madaktari Tanzania na Jumuiya ya Madaktari) watatakiwa
    kuwatangazia Wanachama wao kupitia Vyombo vya Habari kusitishwa kwa Mgomo
    huo Nchi nzima kama walivyowatangazia wakati wa kuitisha Mgomo huo;

    iii) Mahakama inaamuru pande zote mbili (Serikali na Chama
    cha Madaktari Tanzania pamoja na Jumuiya ya Madaktari) kutumia fursa za
    Kisheria zilizopo katika kutatua Mgogoro wa Kikazi uliopo kati yao kwa
    haraka.
    (mwisho)
    Imetolewa na:

    Ofisi ya Waziri Mkuu,
    S.L.P. 3021
    DAR ES SALAAM.
    Alhamisi Machi 8, 2012
    [/h]Siku hizi kazi za ofisi ya PM zimekuwa za kimahakama au ndio kuzuia PM asiachie madaraka,pinda jiuzulu umeiabisha.
     
  2. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #2
    Mar 9, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mahakama inasemaje kuhusu wale mawaziri wawili?
     
  3. S

    Saas JF-Expert Member

    #3
    Mar 9, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 269
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hizi siasa hizi yaani mahakama inatoa taarifa halafu chini inaandikiwa kuwa imetolewa na ofisi ya Waziri Mkuu
     
  4. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #4
    Mar 9, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    something is wrong...
     
  5. Malafyale

    Malafyale JF-Expert Member

    #5
    Mar 9, 2012
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 9,986
    Likes Received: 2,246
    Trophy Points: 280
    Hii haikubaliki;Mahakama ni muhimili unaojitegemea kabisa;ningekuwa mm Dr ningeendelea kugoma kudai mafao yangu maana kinachofanyika sasa ni uhuni!

    Mkiwalazimisha ma dr ukienda unaumwa kichwa wanaweza kukuandikia sindano za kuponya kaswende,mahakama haiwezi mlazimisha dr kufanya kazi kama wanavyotaka kufanya serikali bali ni kwa majadiliano tu!
     
  6. A

    August JF-Expert Member

    #6
    Mar 9, 2012
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,663
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    njia mojawapo ya kutatua migogoro ni haki ya mfanya kazi kugoma. halafu hao madaktari wataongea na nani? wakati mtu mwenyewe wa kuongea naye wapo kwenye mgogoro nae? na Pm aliwaahidi kutekeleza mambo yao ni 3/3/12 kupeana taarifa ya kilichofikiwa na kile bado lini, ikiwemo mamlaka husika kushughulikia suala la waziri na naibu waziri. yaani gharama zote hizi kwa serikali ni kwa ajili ya wanasiasa, kama ilivyo kuwa ndege ya raisi kwamba anayo haki, ya hayo matumizi hata kama sisi tutakula nyasi.
     
  7. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #7
    Mar 9, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Serikali ya wendawazimu
     
  8. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #8
    Mar 9, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wana makosa gani eti??????
     
  9. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #9
    Mar 9, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
     
  10. n

    nicksemu Senior Member

    #10
    Mar 9, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 196
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hahahaaaaa siku-notice hii kitu watakuwa wameipika hii msg. Hawako makini kwakweli
     
  11. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #11
    Mar 9, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,803
    Likes Received: 1,067
    Trophy Points: 280
    Kama mpaka Rejeo amenotice kuwa something is wrong then there must be a very serious problem there!!
     
  12. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #12
    Mar 9, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
    Wanaweweseka hao
     
  13. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #13
    Mar 9, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,788
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    asante kwa kuliona hilo.
     
  14. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #14
    Mar 9, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    Ikiwa tangazo hili halijaeditiwa basi madaktari wanayo haki ya kuishitaki mahakama pamoja na waziri mkuu kwa kuwahadaaa wananchi pamoja na madaktari. What a shame................. Kwanza haina hana nembo.
     
  15. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #15
    Mar 9, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Kazi kweli kweli
     
  16. N

    Nteko Vano JF-Expert Member

    #16
    Mar 9, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 436
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Matunda ya vikao vya baraza la mawaziri na ni kati ya moja ya mbinu/mikakati yao waliyoiweka ili kuzuia mgomo. Ila naona ni mbinu dhaifu. Inabidi wajipange upya.
     
  17. a

    abdalah Member

    #17
    Mar 9, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 44
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Hii kali.
     
  18. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #18
    Mar 9, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Hii kaichapa Pinda mwenyewe........mbona haina reference number
     
  19. C

    Cupid 50mg Member

    #19
    Mar 9, 2012
    Joined: Feb 8, 2012
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yes is true something wrong some where!!
     
  20. 1800

    1800 JF-Expert Member

    #20
    Mar 9, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,217
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Teh teh teh teh!Rejao for the first time uzalendo umemshinda,kaamua kusimama kwenye mstari juu ya tangazo ili
     
Loading...