Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Dodoma, yateketea kwa Moto!.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pascal Mayalla, Aug 30, 2010.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Aug 30, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,162
    Trophy Points: 280
    Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Dodoma, imeteketea kabisa kwa moto, jana usiku wa manane, na asubuhi hii, pamebakia kuta tupu na bango linaloonyesha hapa ndipo zilipokuwepo ofisi hizo!.

    Taarifa hii ni kwa mujibu wa Taarifa ya Habari ya TBC asubuhi ya leo, ambapo mwandishi wa TBC, alionyesha moto huo, hatua kwa hatua na jinsi mji wa Dodoma wenye hadhi ya mji mkuu kivuli wa Tanzania, isivyo kuwa na huduma za uhakiza za zima moto.

    Huku akishuhudia kwa macho yake mwenyewe, Mkuu wa Dodoma, Dr. James Nsekela, na Kamanda Polisi wa Mkoa wa Dodoma, Zelote Stephen, walikosa cha kusema, bali kushudia tuu jinsi moto huo ulivyokuwa ukiiteketeza ofisi hizo, huku magari ya zimamoto yamepaki pembeni kutokana na kuzidiwa uwezo na moto huo.

    Dr. Nsekela, amesema ni mapema mno kuja chanzo cha moto huo, wakati Zelote Stephen alisema, sina la kusema zaidi ya unachokishuhudia hapa!.

    Hata hivyo, wakazi wa Dodoma, walijitolea kuokoa baadhi ya magari, kwa kuyaburuta kwa nguvu, toka eneo la hatari, huku magari hayo yakiwa yamefungwa, mengine waliyabeba na kuyasogeza.

    Tukio hili ni la kusikitisha sana, lakini pia huu, ndio uwezo wa serikali yetu, kupitia jeshi lake la zimamoto, katika kukabiliana na majanga ya moto.

    Jengo la Nasaco jijini Dar es Salaam lilipoteketea kwa moto, ule mwaka 1996, nilishuhudia kwa macho yangu tukio hilo lililotokea mchana kweupe, na liliteketea likaishia licha ya zima moto za jiji, Mamlaka ya Bandari na Uwanja wa Ndege kujitahidi kuudhibiti, zilishindikana kufuatia kutokuwepo nchini, zimamoto zenye uwezo wa kuzima moto ghorofa ndefu. Huu wa Dodoma, umetokea usiku, na ofisi hizo, sio za ghorofa.

    Leo wananchi wa Dodoma, hawataamini macho yao watakaposhuhudhia uwanja wa wazi wa ghafa wenye majivu meusi na kuta nyeusi zisizo na paa, uliochukua nafasi ya zilipokuwepo ofisi hizo, na butwaa kubwa zaidi, itawakumba watumishi wa ofisi hizo, watakaoripoti ofisini asubuhi hii, kukuta hakuna ofisi.

    Pia pole ziwaendee wafanyakazi wenzangu na mimi, ambao tunajiaminisha ofisini ndipo mahala salama zaidi pa kuweka nyaraka nyeti za binafsi, hata yale mafungu makubwa ya migao, ambayo huwezi kuiweka benki kwa kuogopa maswali, sambamba huwezi kuziweka nyumbani kwa kuhofia kudhibitiwa matumizi yake, huziweka kwenye droo za ofisi, achilia zile safe za petty cash!.

    Poleni wakazi wa Dodoma na vitongoji vyake.
     
  2. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #2
    Aug 30, 2010
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Uzembe wa mwenye ofisi,tutaambiwa hitilafu ya umeme. Lini watanzania tutajifunza utamaduni wa preventive.maintaince:confused2:
     
  3. Ally Msangi

    Ally Msangi Verified User

    #3
    Aug 30, 2010
    Joined: Jun 29, 2010
    Messages: 557
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    dah, ndo wajipange upya
     
  4. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #4
    Aug 30, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Ikulu ya DSM iliungua kwa moto wakati Mzee Mkapa, zimamoto walishindwa kuzuia uharibifu japo waliuzima moto kwa taabu. Watanzania hatukuambiwa sababu na mpaka leo hakuna ajuaye nini chanzo cha moto ule. Orodha ya ofisi za serikali zilikwishaugnua kwa moto ni ndefu -Mambo ya ndani, ardhi, Nasaco, hotel ya Sea Cliff, paradise, nk.

    Nini kimebakia kuungua?
     
  5. M

    Mkorintho JF-Expert Member

    #5
    Aug 30, 2010
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 348
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kama huo wameuangalia unavyoishia mpaka majengo yanakuwa majivu, inamaanisha kama ndo ingekuwa ni jengo la bunge ndo linaungua maana yake ni kwamba muda huu tungekuwa twaongelea multibillions loss, huh!!
     
  6. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #6
    Aug 30, 2010
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    dah

    hata pakiungua ni sawa, nyaya zilikuwa zimechoka. ile mitungu ya gesi imewekwa kama mapambo, nda hakuna gesi
    hitilafu ndogondogo zilikuwa zinatokea mara kwa mara. sasa limeungua lote

    wajifunze na pole zao
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Aug 30, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,135
    Likes Received: 5,320
    Trophy Points: 280
    Nimecheka sana, eti ofisi ya zimamoto iko kilometa mbili kutoka ilipo ofisi ya mkuu wa mkoa, lakini magari ya zimamoto yalichukua masaa mawuili kufika eneo la tukio.
    Hii inamaana kuwa magari yalitumia saa moja kwa kilometa.
    Hii ni kichekesho sana.
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Aug 30, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    sijui walikua na bima???
     
  9. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #9
    Aug 30, 2010
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,701
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Mkuu umesahau kuiweka BOT (Benki Kuu ya Tanzania), Jengo la Ushirika pale chini upande zillipokuwa ofisi za Brela
     
  10. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #10
    Aug 30, 2010
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,701
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Hii inaonyesha wazi kuwa ofisi imechomwa kuficha mazambi yao (kupoteza ushaidi) subirini mtasikia tu.....
     
  11. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #11
    Aug 30, 2010
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,886
    Likes Received: 1,451
    Trophy Points: 280
    Jamani mkisema serikali ya CCM inazemeba kwenye issues kama hizi ni uchochezi wa hali ya juu. Mnataka kuvunja amani na utulivu wa nchi yetu?
     
  12. m

    mlyangwe New Member

    #12
    Aug 30, 2010
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawa Zimamoto wanakuwa wapi kwenye matukio kama haya? au hujuma mpaka kwenye Zimamoto?
     
  13. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #13
    Aug 30, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    mnategemea nini kuhusu Serikali yenu? Hamuwaoni kwenye kampeni thithiem wanasema "mkiichagua thithiem tutajenga barabara za juu!. Tangu uhuru mbona yaliwashinda? Wanachojua ni ukwapuaji na si maendeleo!
    Wadanganyika mlie tu!
     
  14. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #14
    Aug 30, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Afadhali iungue ili wajenge nyingine. Ofisi ya mkuu wa mkoa wa Dodoma, ndiyo ofisi yenye mwonekano mbaya kuliko ofisi zote za wakuu wa mikoa hapa nchini ukilinganisha na hadhi ya mji wa dodoma. Majengo yake ni choka mbaya kama vibanda vya kufugia kuku.
     
  15. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #15
    Aug 30, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    aisee hii ni balaa, ila tafsiri ya chanzo cha moto huo inaweza kuwa very controversy. subiri muone mi najua kilichotokea pale.
     
  16. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #16
    Aug 30, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Nikisema kwamba nahisi kuna hujuma hapo mtaniona mchafuzi?
     
  17. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #17
    Aug 30, 2010
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Usikimbilie kusema ni UCHOCHEZI ilhali ndiyo ukweli HALISI.

    Tuambie ni serikali ya chama gani iliyokuwa madarakani?
    Na ni kwanini wanashindwa kununua magari ya zimamaoto lakini wanaweza kununua VX za watumishi wa serikali yake na kuaguza gari zaidi 60 kwa ajili ya kampeni?
    Ni kwanini wanafikiri kujenga barabara za juu na kutengeneza mtandao wa mabasi yaendayo kasi wakati huduma ya msingi ya uokozi na zimamoto iko zii?

    Katika hili CCM ndiyo wanataka kuvunja amani kwa wamepoteza kumbukumbu nyingi za maana za wanachi wa Tanzania.

     
  18. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #18
    Aug 30, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,162
    Trophy Points: 280
    Serikali huwa haikati bima, hata magari ya serikali hayana bima, ukigonhwa imekula kwako.
    Hata shirika la reli hali bima, yaani ukisafiri na treni zetu, liwalo na liwe, hakuna bima.
    Kisheria ndege na meli, haziruhusiwa kusafirisha abiria bila bima, angalau ATC ina bima kama shurti la ICAO, lakini Reli na meli za TRC hazina bima, hata wale wahanga wa ajali ya MV Bokoba hakuna walichoambulia au ile ajali ya Treni kule Dodoma.

    Hii ndio serikali yetu ya chama chetu!.
     
  19. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #19
    Aug 30, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,874
    Trophy Points: 280
    Serikali haina bima....mimi na wewe ndio bima kupitia kodi zetu
     
  20. T

    Thegreat Member

    #20
    Aug 30, 2010
    Joined: May 3, 2010
    Messages: 41
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Nadhani yalitolewa maelezo kuwa chanzo ilikuwa pasi ambayo iliachwa bila kuzimwa baada ya kutumika
     
Loading...