Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ofisi ya CAG yataka kuwa huru

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Rutashubanyuma, Feb 8, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Feb 8, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180

    Ofisi ya CAG yataka kuwa huru

    Imeandikwa na Namsembaeli Mduma; Tarehe: 7th February 2011 @ 15:11

    LICHA ya ubora wa kazi za Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali kutambuliwa kimataifa, bado imeshindwa kupanda daraja kwa muda mrefu kwa kuwa wafanyakazi wake wanaajiriwa na Serikali.

    Kutokana na kikwazo hicho, Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG), Ludovick Utouh, ambaye pia ni Mwenyekiti wa Umoja wa Ofisi hizo kwa nchi zinazozungumza Kiingereza barani Afrika (AFROSAI-E), ameitaka Serikali ilipatie ufumbuzi tatizo hilo.

    Utouh amependekeza Serikali ifanye marekebisho ya sheria ya ajira ili kuipa ofisi yake mamlaka ya kuajiri wafanyakazi bila kupitia Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma.

    Kwa mujibu wa Utouh, kitendo cha Serikali kuajiri wafanyakazi wa ofisi hiyo kunawafanya waonekane kama watumishi wa umma, jambo linalowaondolea sifa ya kupanda daraja katika AFROSAI-E na hivyo kubaki daraja la kwanza badala ya la tatu linaloistahili.

    Aliyasema hayo juzi jijini Dar es Salaam wakati akimkaribisha Katibu Mkuu Kiongozi, Philemon Luhanjo kufungua mkutano wa wafanyakazi zaidi ya 600 wa Ofisi ya Taifa ya Ukaguzi wa Hesabu za Serikali (NAOT) kutoka kanda zote nchini.

    “Tuna vigezo vingi vinavyothibitisha uwezo wetu na kazi zetu zinathaminiwa na mataifa mengine kwa ubora, tunakamilisha ripoti zetu kwa usahihi ndani ya muda lakini haya yote hayajasaidia kutupandisha daraja kama wenzetu kwa kuwa wafanyakazi wetu wanaajiriwa na Serikali na kutambuliwa kama watumishi wa umma.

    “Hii haitakiwi kwa sababu inaupa umoja wasiwasi kama tunafanya ukaguzi wa hesabu za Serikali na taasisi zake kwa uhuru unaotakiwa, inafaa tuwe taasisi huru, tuajiri wafanyakazi na kupanga mishahara yetu wenyewe,” alisema Utouh.

    Kwa mujibu wa CAG, kitendo cha wafanyakazi wa ofisi hiyo kuajiriwa na Serikali kinaleta wasiwasi kuhusu ukaguzi unaofanywa na mwajiriwa kwa muajiri wake.

    “Tunawajibika kuwa na uaminifu mkubwa lakini kwa kuwa tupo kwenye umoja huo hatuna budi kufuata masharti yanayotakiwa, tumefikisha maombi yetu kwa Menejimenti ya Utumishi wa Umma muda mrefu lakini hatujapata majibu...tunaomba Serikali iliangalie hili na kulifanyia kazi.” alisema.

    Mbali na ombi hilo, Utouh aliilalamikia Hazina kwa kuikwamisha ofisi hiyo kuanzisha mfuko wa kuendesha shughuli zake na kumuomba Luhanjo aingilie kati kutatua tatizo hilo.

    Hata hivyo, Luhanjo alijibu kuwa Serikali ilikwishaelezwa kuhusu matatizo hayo na inaendelea kuyafanyia kazi.

    Wakati huo huo, Luhanjo aliwataka wakaguzi hao kuwafichua wabadhirifu wa rasilimali za umma bila kujali kuchukiwa, kwa kuwa Mungu mwenye kutambua ukweli wao, atawasimamia na kuwaepusha na wabaya wao.

    Luhanjo alisema anatambua kazi hiyo ina changamoto nyingi ikiwamo kuchukiwa kwa wakaguzi wa hesabu kiasi cha kutishiwa na kundi la watu wasiopenda kuwajibika, wanaoendekeza ufujaji wa mali na fedha za umma bila kujali athari wanazosababisha katika nchi.

    “Msibabaishwe na wasiotaka kuwajibika na Mungu atawabariki, wafichueni wabadhirifu, ndio wanarudisha nyuma maendeleo ya nchi yetu...msikubali wawakatishe tamaa kwa sababu hilo ndilo lengo lao, wajibikeni kwa bidii na msiache mafanikio mliyoanza kuyapata yatoweke.”


     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Feb 8, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    PHP:
    LICHA ya ubora wa kazi za Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali kutambuliwa kimataifabado imeshindwa kupanda daraja kwa muda mrefu kwa kuwa wafanyakazi wake wanaajiriwa na Serikali
     
    Kutokana na kikwazo hichoMdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG), Ludovick Utouhambaye pia ni Mwenyekiti wa Umoja wa Ofisi hizo kwa nchi zinazozungumza Kiingereza barani Afrika (AFROSAI-E), ameitaka Serikali ilipatie ufumbuzi tatizo hilo
     
    Utouh amependekeza Serikali ifanye marekebisho ya sheria ya ajira ili kuipa ofisi yake mamlaka ya kuajiri wafanyakazi bila kupitia Ofisi ya RaisMenejimenti ya Utumishi wa Umma
    Hoja ya muhimu siyo kufurahisha mataifa mengine ila kuimarisha taasisi za umma ziweze kufayna kazi bila hofu ya kuadhibiwa na Ikulu ambakoi ndiko chimbuko la rushwa zote.........................
     
  3. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #3
    Feb 8, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    not only independent but also must be seen independent in the public eyes..........................
     
  4. sijuikitu

    sijuikitu JF-Expert Member

    #4
    Feb 8, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 286
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ina make sense.....huwezi kuwa Mkaguzi wa Serikali halafu na wewe pia ni sehemu ya Serikali.....nchi FUMBO
     
  5. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #5
    Feb 8, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    tufumbue
     
  6. Msolopagazi

    Msolopagazi JF-Expert Member

    #6
    Feb 8, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 646
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ingekuwa ishu ya kuiazibu chadema sheria hii ingeletwa bungeni mapema sana lakini kwa sababu ni ya kuwabana mafisadi ambao ndio wao watakwambia ombi limefika linafanyiwa kazi mara tuko kwenye mchakato na mambo mengi ili waendelee kulinda interest zao ila yana mwisho hayo
     
Loading...