Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Obama: Tanzania ni mfano wa kuigwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Masatu, Jul 10, 2009.

  1. M

    Masatu JF-Expert Member

    #1
    Jul 10, 2009
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kwa wale wasio ona kazi na mafanikio ya serikali yetu walau wakubwa huko wanayaona.

    Kweli wahenga walisema mitume haikubaliki makwao...

    Tupate habari zaidi;

    Kwa wale wenye wivu.... just do it!

    [​IMG]
     
    Last edited: Jul 10, 2009
  2. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #2
    Jul 10, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    na video ya kuthibitisha hilo hii hapa:


    PART 1
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=gfKq89flacE&feature=player_embedded"]YouTube - Obama Talks to AllAfrica at the White House - Part 1[/ame]

    PART 2
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=pp9MoDLYE08&feature=player_embedded]YouTube - Obama Talks to AllAfrica at the White House - Part 2[/ame]
     
  3. Mganga wa Jadi

    Mganga wa Jadi JF-Expert Member

    #3
    Jul 10, 2009
    Joined: Mar 12, 2008
    Messages: 278
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni Huduma gani za jamii ambazo ni mfano wa kuigwa? Elimu hamna kitu, Afya ndo usiseme, Mawasiliano mabovu, maji vijijini, yaani unajua hawa wakubwa wanapelekewa maendeleo kwenye karatasi lakini ki uhalisia hali ni mbaya. Ngoja hao jamaa waje kujifunza watapigwa changa lamcho tu. Unacheza na wabongo...................
     
  4. idumu

    idumu Member

    #4
    Jul 10, 2009
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aje Tz ajione, VIONGOZI WETU WAKIENDA ULAYA WANADANGANYA Tu, Nenda north Mara, nenda singida hakuna maji, nenda DSM hakuna maji, Hospitali zenyewe hazina vifaa vya kisasa watu wakubwa wanaenda kutibiwa nje why?? Jicho tu LOWASA LIMEMPELEKA MAREKANI. Nchi kubwa hizi zinaisifia hii nchi sana kwa sababu wanapata dhahabu, Tanzanite na almasi. Mfano bush alikuja alipelekwa Manzese anapelekwa pazuri tu kama ARUSHA, Wangempeleka KIGOMA, Kigoma wana miaka nenda rudi hakuna UMEME barabara hazipitiki. Ni noma wala OBAMA AKAE KIMYA NA MATATIZO YETU. Kikubwa TZ HATUUAN NDO WANACHOSFIA. Be a think Tank
     
  5. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #5
    Jul 10, 2009
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    ama kweli kitanda usokilalia huwajui kunguni wake!
    angejua huo moto unaofukuta chini chini sasa tanzania asingesema hayo ......
     
  6. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #6
    Jul 10, 2009
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ukiona Marekani wanakusifia ujue kuna jambo nyuma yake! Mifano iko mingi tu, yetu macho.
     
  7. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #7
    Jul 10, 2009
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    kejeli tupu!
    nakumbaka mzee wa kaya alipokwenda marekani na wakati anongea na huyu obama

    alikuwa ameshikiria makaratasi mengi sana amimsomea obama,obama bila kujua kuwa anadanganywa nae ameanza kupotosha nchi zingine!!

    hii ndio tanzania zaidi ya uijuavyo
     
  8. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #8
    Jul 10, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hehehe itakuwa Kigamboni bila shaka mambo ya Africom.
    Angekuja ajionee waTZ tunavyo teseka tunasoma kwenye shule za nyasi chini/sakafu vumbi shule ina walimu 3 nyumba za walimu za nyasi njoo Obama ujionee sio unaletewa makaratasi na bla bla kibao unawaamini hakuna kitu bora ungeisifia Rwanda na sio Tanzania.
     
  9. K

    Kachero JF-Expert Member

    #9
    Jul 10, 2009
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 216
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Wewe umesema kweli hata Congo former Zaire waliisifu sana zile enzi za Mabutu Seseseko lakini kilichotokea baada ya hapo sote tunajua,wameendelea kupigana na kuuana mpaka sasa amani haijapatikana. Mungu tu ajuae kuwa Tanzania tunaelekea wapi.

    Obama hana makosa anatumia information aliyopewa na JK wakati walipokutana katika Oval Office.JK kamuingiza kamanda mjini.
     
  10. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #10
    Jul 10, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Kwa nini asiseme nchi yake ya kuzaliwa ya Kenya ambayo iko juu kiuchumi na kihuduma kuliko sisi?
    Wale kwanza shule ni bure kabisa sisi tunalipa.
    Hospitali ndio usiseme hadi viongozi wetu wengine wanakimbizwa huko.
    Lakini mimi sishangai maana hawa wamarekani wanasifia mahali wanapodhani watapata maslahi. Si ajabu kapewa ahadi ya mgodi hapo.
    Masatu umesikia?
    Sisi si wamarekani wala hatusubiri wamarekani kuja kuwa kipimo cha maendeleo mfu yetu. Sisi waliwanchi ndio hasa kipimo chenyewe. Tunapima wenyewe Sisi hasa tunaoishi danganyika hii na si watanzania mlioamua kuishi ulaya au kuila nchi. Pole kama mnadhani Obama atakuwa mpima mafanikio yetu.

     
  11. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #11
    Jul 10, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    International diplomacy is full of hypocrisies and half truths disguised as the genuine article, Obama is so far removed he would'nt know the real problems if he was front row center in the drama.

    This just goes to show you that the west does not apply it's own standards when it comes to Africa.
     
  12. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #12
    Jul 10, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Pamoja na 'makaratasi' ya JK, zipo ripoti zinatoka Ubalozi wa Marekani nchini mwetu kuhusu Tanzania. Kwa jicho la 'jumla' Tanzania ni nchi ya Amani na Tulivu na yenye kutafuta maendeleo ya wananchi wake tangu nchi ilipopata Uhuru. Hilo peke yake linaweza kupelekea Rais yeyote anayelinganisha Tanzania na nchi zingine za Bara letu kuweza kusifia na kusema ni mfano wa kuingwa. Ukiweka kando uozo unaojitokeza hapa na pale bado nchi yetu ni mfano mzuri barani Africa. Obama hajakosea!
     
  13. Mganga wa Jadi

    Mganga wa Jadi JF-Expert Member

    #13
    Jul 10, 2009
    Joined: Mar 12, 2008
    Messages: 278
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Takwimu za kwenye makaratasi..... Hali halisi ni mbaya ni mfano wa kuigwa kwa kuboronga mambo . Amani iliyopo ni woga wa kutetea haki zetu.
     
  14. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #14
    Jul 10, 2009
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kuna watu hapa hawataki kusikia jambo lolote zuri kuhusu Tanzania. Ndio tuna matatizo lakini huenda tu nafuu kuliko wenzetu wa nchi zingine za Afrika ambao wana hali kama ya kwetu.

    Je hayo maneno yatufanye tukae na kushangilia? Hapana, ni changamoto kwamba tukiamua tunaweza kufanya yaliyo bora. Tanzania bado tuko nyuma na wananchi wetu wengi bado wanaishi kwa shida kubwa. Ila pia sio kweli kwamba serikali ya JK haijafanya chochote.

    Tumuunge mkono JK badala ya kila siku kulalamika tu. Sisi wenyewe ndio tunaongoza kufisadi nchi badala ya kutumia muda wetu na resources zetu kujenga nchi yetu.
     
  15. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #15
    Jul 10, 2009
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,812
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280

    Kweli Bora Maisha, ndiyo sababu umeridhika haraka kwa vile Obama kasema.

    Toka lini amegundua kuwa TZ ni mfano, kama ni hivyo tusingekuwa hapa tulipo, unless ni mfano wa kula pesa za umma.

    Nimeanza kuamini kuwa USA kweli wana interest na TZ siyo bure. Kama JK ameshindwa kumalizia barabara zilizoachwa na Mkapa ambazo yeye mwenyewe aliahidi zitaisha by 2006 sasa hii ya sisi kuwa mfano sijui inatoka wapi.

    Uzuri Wadanganyika tunaridhika haraka sana na ndiyo sababu hatutakuja endelea kwa kizazi hiki. Wenzetu wanasong mbele sisi tunaridhishwa na stories za Obama. Mwambieni aje ajionee mwenyewe ndiyo asema. Naona amekuwa miss informed!!!
     
  16. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #16
    Jul 10, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kwanza Sifa ya Jk itakwisha mwakani maana siku zote CCM wataweza kweli kuacha demokrasia ya kweli itachukua mkondo wake katika uchaguzi Zanzibar, Sisi mwenyewe tunajua matatizo yaani yeye Obama anapelekea taarifa za miradi na USAID lazima wafanye hivyo maana wao ndio wanatoa pesa. Ukweli TZ hakuna kitu kabisa, Chaguzi Ndogo Wizi Mtupu, UFisadi ndio usisime kabisa
     
  17. M

    Masatu JF-Expert Member

    #17
    Jul 10, 2009
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hujaelewa! soma kasome tena bandiko, kwa kifupi issue sio "utajiri" kama ni utajiri angezungumzia SA, Botswana, Nigeria etc.Kibaya zaidi issue pia sio yeye kazaliwa wapi!

    Yaani huwezi kuchangia bila kuonyesha rangi yako.You are prejudicative really you are!
     
  18. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #18
    Jul 10, 2009
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    "alisema jana kuwa kila atakakopita ataziambia nchi hizo za Afrika ziige mfano wa Tanzania."
    Kama habari hii ni ya kweli kabisa na si kwamba anatupiga changa la macho, naanza kudoubt credibility ya Obama. Hivi kweli Marekani inaye balozi hapa nchini, ina mashushushu kibao na vifaa vya kuangalia matukio yote duniani Rais wake anaweza asiwe makini kiasi hiki?
    Eti nchi zingine ziige mfano wa TZ ; kwa yafatayo!:
    -Viongozi walio madarakani kutokubali kushindwa? (angalia uchaguzi wa Biharamulo, Zanzibar) nk.
    -Kuacha sumu ikawaua wananchi wake kwa kuthamini mno wawekezaji?(Angalia North Mara -au naye ana hisa humo?)
    -Kufisadi hela za wananchi na kuwaacha mafukara wa kutisha?
    Kufisadi hela za wafadhili? (angalia zile za maliasili)
    -Kubwa zaidi ni kuitumbukiza nchi katika vita na migogoro ya kidini. Ebu asubiri islamic courts kama za Somalia zianzishwe Tz ndipo atajua kuwa kauli yake ilikuwa ya kipuuzi.

    Nawasihi viongozi makini wa Africa, msiige Tanzania. Hata hiyo inayoitwa amani haipo bali ni ujinga tu. Msiige TZ kwa kuwafanya wananchi wenu wajinga na makondoo kama TZ.
     
  19. F

    Froida JF-Expert Member

    #19
    Jul 10, 2009
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Kuna yule balozi wa marekani yule mchungaji alikuwa hapa nchini baada ya mabomu alikuwa africa ya kusini akihojiwa na SABC alikuwa anaiisifu kweli Tanzania anasema atazunguka dunia nzima kuitangaza anasema ni nchi ya mfano hajapata kuona Africa .
    nadhani ni kutokana na mchango wa nchi kwa nchi zingine za magomvi ikiwemo Kenya
    Halafu hakujawa na mgogoro mkubwa na ukitokea tunatatua wenyewe kama ilivyokuwa kwa Zanzibar
    Sasa inabidi JK awaambie CCM waache wizi wa kura na kusimamia demokrasia kama mwenyekiti wa chama vinginevyo sifa anazozipata zitatyeyuka akiachia mambo ya busanda na biharamuro kuendelea hawatamfumbia macho siku zote
    lakini na uranium ya huko kusini na mchuchuma inageuza viswahili vya akina obama
     
  20. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #20
    Jul 10, 2009
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,468
    Likes Received: 468
    Trophy Points: 180

    Mkuu
    Tatizo la sisi ni wivu hilo ni tatizo kuu,watanzania wachache sana wenye tabia ya kusifia mema na kukandya mabaya ,Ni wivu tuu unasubuwa watu wala sio upinzani.
     
Loading...