Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Obama becomes first US President to support gay marriage

Discussion in 'International Forum' started by EMT, May 10, 2012.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    May 10, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Barack Obama becomes the first US president to back gay marriage, speaking out on the politically charged issue in a TV interview. Effectively, Obama has ended months of hedging on the issue of gay marriage by saying he thinks same-sex couples should be able to wed. He has become the first sitting US president to back gay marriage.

    Mitt Romney, the Republican who is set to challenge Mr Obama for the White House in November's elections, promptly said he was against gay marriage. In recent days, Vice-President Joe Biden and cabinet member Arne Duncan had expressed support for gay unions.
    A Gallup poll on Tuesday A Gallup poll on Tuesday suggested that 50% of Americans were in favour of legalising gay marriage - a slightly lower proportion than last year - while 48% said they would oppose such a move.

    There is a risk in this. For some it will further brand Mr Obama as the devil in disguise, destroying the fabric of America. That sharpens the election, but it does no harm to his campaign. Most social conservatives will not vote for Mr Obama anyway. But there are natural supporters, like African-American evangelical Christians, who won't like this. But Obama explicitly mentioned his religious faith:

    "When we think about our faith, the thing at root that we think about is, not only Christ sacrificing himself on our behalf, but it's also the Golden Rule, you know, treat others the way you would want to be treated."

    While not doubting that the president has struggled long and hard with this, this seems to me a deliberate moment.

    BBC
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    May 10, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,153
    Likes Received: 16,125
    Trophy Points: 280
    Bad move...

    Indiana, Iowa, North Carolina, and possibly Ohio will all go red in November.
     
  3. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #3
    May 10, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Source BBC

    Awa rais wa Kwanza wa Marekani kuunga mkono ndoa za jinsia moja.

    Rais wa Marekani Bwana Barack Obama amekiri kiridhia ndoa za jinsia moja na kudai kashauriana na ndugu na majirani zake na kuona kuwa ameona ndoa za bwana na bibi hazijakidhi matakwa ya watu wote na anapenda watu wote wawe huru kuamua kuoa au kuolewa na junsia yoyote.

    Ameongeza kuwa kuna askari na watumishi wengi nchini mwake wanapenda na haipendezi kuwanyima haki yao.

    My take.

    Hiyo misaada kwa mmarekani ataweka na masharti ya nanma hii Jk atakataa kweli
     
  4. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #4
    May 10, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Nasikia Yule mbunge aliyeteuliwa juzi juzi kafurahi kichizi!!!!!!
     
  5. Malingumu

    Malingumu JF-Expert Member

    #5
    May 10, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 212
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    It is HUMAN RIGHT VS HUMAN CULTURE,kama big Nations kama UK na US wanatangaza na kuridhia mambo ambayo yapo kinyume na Maadili ya mtz tujiulize tutakuwa wapi kimisaada kwan TZ Hutegemea pia misaada from outside including those Nations,Nahisi IT IS THE TIME kwa Tanzanians kuwaza ni namna gani twaweza kuwa selfdependent na kutokutegemea zaidi misaada from OUTSIDE! Cjajua kale ka statement ka "UJUMBE HUU UMELETWA KWENU NA ............. KWA USHIRIKIANO WA WATU WA MAREKANI" kataendelea kusikika au katapotezewa au watakiedit!!
     
  6. M

    Massenberg JF-Expert Member

    #6
    May 10, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 918
    Likes Received: 669
    Trophy Points: 180
    Tuwe makini na hii taarifa, alichofanya Obama ni kuelezea mtazamo wake binafsi kama raia na si kama rais wa Marekani, ndiyo maana akasema anatambua kuwa yapo majimbo yenye mtazamo tofauti.
    Kwa kufanya hivyo haina maana kuwa ametangaza huo kuwa msimamo rasmi wa Marekani kama taifa au serikali.
     
  7. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #7
    May 10, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    hivi ni kweli ni mcameroon?
     
  8. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #8
    May 10, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Huu ndio msimamo wake yeye na amesita kusema kama yeye anakubali ushoga ila anadhani walio hivyo wana haki ya kutambulika. Nadhani hawa wazungu wanakotupeleka sijui.
     
  9. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #9
    May 10, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Ni kweli mkuu lakini anapenda mahandsome mtu Kama Mzee wa gombe hampi kwi! Kwi! Kwi!!!!
     
  10. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #10
    May 10, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Kwani Kikwete akiridhia hapa kwetu mtasema ni kaulu ya Kikwete au Rais?
     
  11. Eghorohe

    Eghorohe JF-Expert Member

    #11
    May 10, 2012
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Jamani jambo wahenga walisema jambo usilolijua ni kama usiku wa giza,kutokana na extenal push(NGUVU YA FREE MASONS) Imempasa kufananya hivyo msimlaumu!
     
  12. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #12
    May 10, 2012
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    mhhhh!!! mambo ya obama hayo.....! nilisikia BBC
     
  13. JOYCE PAUL

    JOYCE PAUL JF-Expert Member

    #13
    May 10, 2012
    Joined: Jan 8, 2010
    Messages: 1,004
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    freeemasons aka agents wa shetani ibilisi wako kazini kuanzia obama na wadau wake wote..
     
  14. A

    Abduly Member

    #14
    May 10, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hilo cyo jambo la ajabu kwa wazungu hawa majamaa daima hufanya hufanya yale ambayo yapo against na MUNGU xo tusiwashangae bado yatazuka mengi makubwa
    wamewashinda hata watu wa NABII LUTU kwani wao hakuoana bali hawa sasa wameamu kuoana hamuoni kuwa sasa ibilisi ame Improve???
     
  15. Jay One

    Jay One JF-Expert Member

    #15
    May 10, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 9,324
    Likes Received: 1,984
    Trophy Points: 280
    Nice view, analysis, but u should go step farther.....ni hivi Obama kasema....just to hit the point...
    For NC. North Carolina state laws inatambua Same sex marriage as LEGAL.... so yy akawa ana campaign kaulizwa swali specifically on NC... ndio akasema is ok REGARDING NC law.. ambayo wananchi wengi wa NC walirithia....
    In US, ukiwa una campaign ni ngumu sana kwenda against state laws eg Only in NC 61% of Americans support same sex marriage... Halafu uje uwaombe vote.. then useme hukubaliani na same sex marriage.... utakosa kura zao kwani hujali HISIA ZAO tena ON SEX ISSUES very critical....


     
  16. M

    Massenberg JF-Expert Member

    #16
    May 10, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 918
    Likes Received: 669
    Trophy Points: 180
    Freemasonry inahusikaje hapa, unaweza kuelezea zaidi hoja yako au ni busara zako za magazeti ya udaku?
     
  17. Jay One

    Jay One JF-Expert Member

    #17
    May 10, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 9,324
    Likes Received: 1,984
    Trophy Points: 280
    Ukielewa na ku comment inapendeza.... Stop shooting
    mishale hujui kipi kinasemwa... u will fail..
     
  18. M

    Massenberg JF-Expert Member

    #18
    May 10, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 918
    Likes Received: 669
    Trophy Points: 180
    Wa Zanzibar, Mombasa na Uarabuni ni wazungu pia? Na wale wa kwenye taarab je?
     
  19. M

    Massenberg JF-Expert Member

    #19
    May 10, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 918
    Likes Received: 669
    Trophy Points: 180
    Mwaga basi ushahidi tuuchambue. Hivi watu kama nyinyi mnajua kiasi gani kuhusu Freemasonry? Nadhani itafika siku mtasema vituo vya mafuta ni vya Freemasons kwa hiyo watu wasiweke mafuta kwenye magari yao.
     
  20. Kipis

    Kipis JF-Expert Member

    #20
    May 10, 2012
    Joined: Jul 23, 2011
    Messages: 493
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu yule ni rais wa nchi mambo ya kauli binafsi hapo haipo. Hebu angalia kwenye media wanavyoiripoti hii habari hawasemi Barack Hosein Obama bali Rais.
     
Loading...