Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyumba za Prefab Tanzania

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Game Theory, Apr 27, 2011.

  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Apr 27, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
    [​IMG]

    Kutokana na usanii mwingi uliojaa na cost za kujenga zilivyokubwa nchi hii, nauliza

    what are the chances za biashara au kujenga mwenyewe ya pre-fab houses ?

    Say unajenga nyumba nzima nje ya nchi kwenye viwanda vya kufanya hivyo kisha wanaleta Tanzania kwa ajili ya assembling ambayo give or take inaweza ikachukua 4 weeks max

    je mnaonaje idea hiyo au mazingira hayaruhusu? na kama haya ruhusu je kuna mambo gani ya kuzingatia mfano:

    Sheria zinasemaje?

    Je nyumba hizi zinaweza kulast up to 80 yrs max au?

    costs zinasemaje?

    etc

    anyone?
     
  2. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #2
    Apr 27, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Ndio naskia leo, teknolojia kweli imenipita.
    Vipi kuisafirisha? Ushuru wa kuitoa bandarini, gharama ya kiwanja pa kuwekea hiyo kitu.
    Halafu huko unapojenga unajengewa bure au?
    Nahisi gharama zitakuwa kubwa zaidi.
     
  3. Papa Diana

    Papa Diana JF-Expert Member

    #3
    Apr 27, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nafikiri inawezekana, lakini utafanikiwa zaidi uki-lenga kwenye simple designs kwa watu wenye kipato cha chini/ Kati.
    Picha hizo mbili ulizoweka ni gharama sana kutengeneza...kwamfano hiyo ya pili gharama ya kutengeneza tu haitakuwa chini ya Milioni 700 (inaweza kufika hata bilioni moja), hapo huja nunua kiwanja, hujaweka hela ya usafirishaji wala kodi zozote!!

     
  4. L

    LAT JF-Expert Member

    #4
    Apr 27, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    ninajua factory moja ipo shanghai china prefab house simple design complete with UPVC windows and doors US$ 65.0 per square meter and a normal design from Turkey US$ 800 per square meter
     
  5. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #5
    Apr 27, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,974
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Naomba utupatie link ya hiyo kampuni Mkuu.
     
  6. MIUNDOMBINU

    MIUNDOMBINU JF-Expert Member

    #6
    Apr 28, 2011
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 427
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
  7. MIUNDOMBINU

    MIUNDOMBINU JF-Expert Member

    #7
    Apr 28, 2011
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 427
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
  8. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #8
    Apr 28, 2011
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,446
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    this is a good technology na nadhani inawezekana... tatizo ni namna ya kuanza na preservation ya hizo nyumba kutokana na mazingira ya kwetu

    Actually kimtindo ni kama tunajenga hivyo tu, maana unakuta mtu anaenda turkey au china analeta kuanzia sementi, misumari, roof hadi vitasa
     
  9. mwanatanu

    mwanatanu JF-Expert Member

    #9
    Apr 28, 2011
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 831
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Mkuu Hiyo hapo juu kuna jamaa mmoja amejenga Kinshasa na kaniambia imeoka Germany yaani kila kitu ndani nilimuuliza bei lakini hakuwa tayari kuniambia.

    Lakini inafanana na picha hapo juu...Tatizo la Afrika wau wanaogopa mchwa lakini nadhani mbao ni treated.
     
  10. Papa Diana

    Papa Diana JF-Expert Member

    #10
    Apr 29, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kweli ni kampuni ya kijerumani (http://www.huf-haus.com/en/home.html)...nilishawahi kuulizia nilipokua Uingereza (wana branch huko), na bei niliyopewa kwa simple design...nyumba ya vyumba viwili vya kulala...single story..waliniambia GBP 200,000/= sawa na TZS 500 milioni! kwa hiyo hapo juu itakuwa ghali sana...,angalia hii site ya UK itakupa picha..... Huf Haus Owners Group - property for sale



     
  11. Papa Diana

    Papa Diana JF-Expert Member

    #11
    Apr 29, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ndio Mkuu.. hiyo ya $65 per square meter inafaa kwa hapa TZ!...

     
  12. L

    LAT JF-Expert Member

    #12
    Apr 30, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    Papa Diana ....inafaa tena sana.......check attached details

    @Dingswayo ...hii factory hawana website
     

    Attached Files:

  13. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #13
    Apr 30, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu hizo ndiyo nyumba zinatumika karibu migodi yote Tanzania, hivyo wasiwasi wako uko tested and so far no drama. Na kama ni mazingira basi ulaya ni midlle east ndiyo hatari zaidi.
     
  14. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #14
    Apr 30, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,197
    Trophy Points: 280
    Kwa wale walio hudhuria Maonyesho ya Kilimo 88 pale Dodoma, kuna kampuni moja ya prefab houses imeishaingia nchini, ofisi zake ziko pale Milenium Bussiness Park. Wamejenga nyumba za mfano pale Nzuguni.

    Kwa dar es Salaam, pale eneo la Makumbusho kuna duka la Prefab houses na sample zake pale nje ya ofisi hizo.

    Tatizo: Nlipofuatilia cost ya kujenga hizi prefab za Milenium Business Park, cost ya kujenga a small house ya 3 bedroom, one master, jiko, sitting na dinning, ilifika M.78. Kwa M.30, unajenga nyumba nzuri tuu matofali ya playform ukujenga mwenyewe, ukiwacontract NHMBRA (Mwenge) itakicost m.40 tuu.
     
  15. F

    Future Bishop Member

    #15
    Apr 30, 2011
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 75
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wapendwa,

    Naomba msaada wenu wa kujua nyumba ya namna hii Arusha inaweza kugharimu shilingi ngapi? Nina kiwanja nimenunua maeneo ya USA River/Momela 50mx40m na ninatamani kuanzia mwezi wa saba nianze ujenzi ya nyumba ya makazi.

    Chini nataka iwe na three bed rooms, sitting room, dining room, toilet, bathing room, kitchen na store kisha juu iwe na Master bed room na chumba kingine cha watoto. Muenekano wa jengo kwa nje nataka iwe kama inavyoonekana hapa chini.

    Lingine ninalotaka kujua ni kuwa kwenye viwanja hivi vya kununua kwa watu ambavyo havijapimwa je ni lazima kuwa construction permit au nikitafuta watu waliosoma Civil Engineering nikawapa ramani hii watanisaidia kujenga bila kuhitaji approval yoyote ya serkali?

    Proposed house 1.jpg
     
  16. The Mockingjay

    The Mockingjay JF-Expert Member

    #16
    Apr 30, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 415
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hizi zinafaa sana ila hakikisha materials ziko treated well ili mchwa wasizile
     
  17. L

    LAT JF-Expert Member

    #17
    Apr 30, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu... you could be right ...but most of Prefab houses use steel sections as structures and sandwich panels of steel and UPVC as walls

    hivyo hakuna doubt au worry yeyote ile kuhusu mchwa
     
  18. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #18
    Jun 15, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 0
    Hivi ile kampuni ya MOLADI imeishia wapi?

    nilifkiri wangepata tenda Dar nzima kujenga au?
     
  19. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #19
    Jun 15, 2011
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135


    mkuu
    hapo katika red nipatie full address zao za ofisi
    mf,mobile,landline,fax,email nk
    ntashukuru sana
     
  20. M

    Mbunge Senior Member

    #20
    Sep 23, 2014
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    TEKNOLOJIA ya prefab haiwezi kuwa na mana kama nayo pia itakuwa ni kitu cha kuagizwa toka nchi za nje. Kimtazamo kwa sababu huko nje vifaa vyote vya ujenzi ni nafuu na vinapatikana, prefab ni kitu cha anasa na hivyo bei yake haishikiki.
    SISI Afrika tufanye juu chini ili tutengeneze prefab technogy yetu wenyewe likiwa jibu kwa masikini wetu na vijanaa wanaoanza maisha kwanza, ambao ndio hawana nyumba na sio matajiri...
    ILI NCHI YETU NA WATU WAKE WAENDELEE TUKOME KUZUNGUMZZIA KUAGIZA NA KUNUNUA NA TUANZE KUZUNGUMZIA
    KUTENGENEZA NA KUUZA NDANI NA NJE YA NCHI...
     
Loading...