Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyumba za Mawaziri - nani amehamia kule?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Jan 21, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jan 21, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    kwa sababu tumekubali kuwa watawala wao wanastahili maisha ya heri. HIvi mnakumbuka zile nyumba za mawaziri zilijengwa kwa kiasi gani kila moja? Ni mawaziri wangapi wanaishi kwenye nyumba zile? Je Mawaziri wote wanaishi kwenye nyumba zile?

    Nilikuwa natafuta specs zake...
     
  2. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #2
    Jan 21, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,810
    Likes Received: 1,070
    Trophy Points: 280
    Duh, wengine tulisha zisahau. Hivi gahrama zake ni kiasi gani vile ili tulinganishe na nyumba ya Ndullu!!! Nakumbuka kam MKJJ ulikuwa na picha za zile nyumba, unaonaje kama utatuwekea hapa kujikumbusha kidogo??
     
  3. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #3
    Jan 21, 2010
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,925
    Likes Received: 482
    Trophy Points: 180
    Tanzania ina mambo, yaani wale walioko vijijini wametelekezwa lakini wanambiwa kila kukicha wafanye kazi kwa bidii.
     
  4. Komamanga

    Komamanga JF-Expert Member

    #4
    Jan 22, 2010
    Joined: May 2, 2009
    Messages: 221
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nafikiri karibia wote wameshahamia sasa hasa wale wa Mikocheni na Victoria pale

    Ila kuhusu bei naffikiri itakuwa busara sana kuanza kumuuliza Mzee wa Samaki (MAGUFULU) kwamaana ndio alikuwa mwanzilishi na tumalizie kwa KAWAMBWA ambaye anamalizia kutekeleza

    Cha kuongeze sijajua zile nyumba za Masaki, Oysterbay walizopewa Vigogo zimeishia wapi sakata lake maana niliskia kulikuwa na uwezekano wa kurudishwa kuwa chini ya serikali kama sijakosea
     
  5. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #5
    Jan 22, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,040
    Likes Received: 9,725
    Trophy Points: 280
    Wengine nasikia walizikataa kwamba ziko karibu karibu mno hivyo hazina siri (kwamba nyumba A wanaweza kujua kirahisi kilichojiri nyumba B) na wengine walizichukua lakini wakaamua kuwapa ama watoto wao waishi ama ndugu na hata jamaa.
     
  6. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #6
    Jan 22, 2010
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Unaulizia nyumba zipi? Za Dodoma au za Dar es Salaam?
     
  7. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #7
    Jan 22, 2010
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,410
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160


    ni kweli mkuu wengi walizikataa.
     
  8. C

    Chief JF-Expert Member

    #8
    Jan 22, 2010
    Joined: Jun 5, 2006
    Messages: 1,318
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Kwa nini wasizipagishe kama hazina wapangaji? Ziko sehemu nzuri.
     
  9. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #9
    Jan 22, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    kinachotokea hapa ni nchi kukosa maono, nnchi kukosa jukwaa, nchi kukosa msemaji, ama unaweza kuhisi nnchi inakwenda hobelahobela.
    nasema hayo kwasababu zile nyumba sina takwimu sahihi Mawaziri wangapi wanaishi mule, ila wengi waligoma hasa kwa kisingizio cha ukaribu na kukosa usiri, kama walivyojadili wanajamii wengine mwanzoni. kama tungekua tunamsemaji wataifa kwa maana ya Rais na mamlaka zake zote mawaziri walipaswa kuishi kwenye zile nyumba, kwa maana ya kurahisisha gharama za ulinzi na mambo mengine.
    ila kwa mwanannchi wa kawaida kama mimi nafurahi tunavyoishi nao mitaani japo mitaa ya kunduchi ,Mbezi Beach ndio wanaofaidi, kwasababu yanafasi yakupata huduma nyingi muhimu kama Maji na ulinzi kwa maana walipo hao mabwana wa Ikulu lazima ulinzi uimalishwe, lazima maji hayatakatwa hovyo, umeme utakua na nidhamu , basi tu kupata huduma za kila namna.
     
  10. Katikomile

    Katikomile JF-Expert Member

    #10
    Jan 22, 2010
    Joined: Jul 12, 2007
    Messages: 471
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Mwanakijiji, thanks a lot kwa hii post my brother!

    Zile nyumba kusema ukweli ni mawaziri wachache sana wanaoishi kule! Pale kijitonyama/victoria zilijengwa za manaibu mawaziri na kule masaki za full ministers. Lakini zile nyumba hazitumiki kama ilivyokusudiwa.

    Mfano, Aliyekuwa mkuu wa mkoa wa Dar na sasa yuko Mwanza, Abbas Kandoro bado familia yake inaishi kwenye zile nyumba za manaibu mawaziri (Wakuu wenye vyeo ngazi ya mkoa nao baadhi yao wanaishi huko probably baada ya kuona walengwa wamezipiga chini).

    Mwandosya(Maji) na Chikawe(Sheria)wanaishi Kunduchi-Bahari beach.

    Masha anaishi Mikocheni, Shamsa Mwangunga-Mbezi beach.

    Wenye orodha nyingine walete!
     
  11. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #11
    Jan 22, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Hold on a minute.. sasa walizijenga na wanaoishi siyo walengwa? Sasa wale wanaoishi huko kwa minajiri gani si wangeziweka sokoni ili watu wagombanie kununua na ziwe kwa binafsi?
     
  12. GY

    GY JF-Expert Member

    #12
    Jan 22, 2010
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Hawakujenga kwa kupenda, ilikuwa shinikizo baada ya kuuza zile za mwanzo. Siunajua mawaziri na makatibu wakuu waliokuwa wamechanguliwa na hawakupata kuuziwa zile za mwanzo walivyokuwa wanajifanya kukaa hotelini na familia zao baada ya uchaguzi eti wakisubiri fanicha ziwekwe mule. Zilipowekwa tu ndo wakaanza kwenda kukaa kwenye nyumba zao mbezi na kunduchi.

    as far as i know wengi hawakai mule, wanasema ni kama kukaa kwenye flats na pia nyingine (hasa za kijitonyama) zipo karibu sana na wale jamaa zetu wa usalama hivyo wakubwa hawapendi kumulikwa mulikwa

    Halafu unajua nini, servant quarter za zile nyumbe ni 1000 times better kuliko nyumba za maofisa wetu wa jeshi la polisi huku kurasini na kwingineko (ukiacha hizi gorofa mpya)
     
  13. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #13
    Jan 22, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kwann wasipangishwe walalahoi jamani kama aiendani na viwango vya waheshimiwa wetu shame to them
     
  14. W

    WildCard JF-Expert Member

    #14
    Jan 22, 2010
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mawaziri wakae kambini? Sio rahisi hasa kwa hawa tulionao kwa sasa. Wana madudu mengi binafsi yanayohitaji usiri wa hali ya juu. Naambiwa hata Maghufuli mwenyewe alienzisha mpango huu hakai huko.
     
  15. Katikomile

    Katikomile JF-Expert Member

    #15
    Jan 22, 2010
    Joined: Jul 12, 2007
    Messages: 471
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Unategemea Brothermen Masha, Ngeleja na Hussein mwingi wakakae kwenye hizo community homes? Yahusu?
     
  16. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #16
    Jan 22, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    As far as I know hii tabia yetu ya kulalamikia kila kitu haiwezi kutupeleka popote....

    Kwa kusema hivyo sio kwamba naunga mkono, mambo ambayo yamekaa shaghala baghala! No.... only that I know nothing will real change.
     
  17. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #17
    Jan 22, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    sio wote wanoishi pale.Hii nchi bwana imetushinda siku nyingi,hatujui tu!
     
  18. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #18
    Jan 22, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Unashauri tufanye nini kama m-badala wake?
     
  19. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #19
    Jan 22, 2010
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sio larisi kwa hawa mawaziri kuweza kukaa pamoja, si wamoja wameunganishwa na nia yao ya kutaka vyeo lakini sio watu wanaoshabihiyana. Wengi walijaribu naona sasa wamerudi kwenye nyumba zao. halafu si unajua tena kamati za ufundi kwa hawa watu hazikauki.

    Hivi nani aliwaza kuwaweka mawaziri pamoja kama hostel vile?
     
  20. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #20
    Jan 22, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Sasa anaishi nani kule?
     
Loading...