Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyumba za Diwani CCM zachomwa moto

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by issenye, Jul 30, 2011.

  1. i

    issenye JF-Expert Member

    #1
    Jul 30, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 410
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 60
    DIWANI wa Kata ya Idetemya wilayani Geita, Juma Nyembe Machibya (49) wa CCM amepata hasara ya zaidi ya Sh milioni 51 baada ya wananchi wa kijiji cha Nyabulanda kumvamia na kuteketeza kwa moto nyumba zake nne za bati na mali nyingine kufuatia mgogoro wa eneo la kujenga makao makuu ya kata.

    Mali nyingine zilizoteketezwa na wananchi hayo ni pamoja na baiskeli tano, mahindi, mpunga, pikipiki, kuku 21, kondoo mmoja na pesa taslimu, sh milioni 1.6.

    Akizungumza kwa niaba ya Kamanda wa polisi mkoa wa Mwanza, Mugeta Jandwa alisema , tukio hilo lilitokea juzi majira ya saa 4.54 asubuhi katika kijiji cha Nyabulanda wilayani Geita.

    Alisema, sababu ya kuteketezwa kwa mali za Diwani huyo ni wananchi wa kijiji cha Idetemya na Nyabulanda kugombea makao makuu ya ya kata yajengwe katika kijiji cha Nyabulanda.

    Jandwa alisema, jeshi la polisi linawasaka wananchi waliohusika na tukio hilo ambapo upelelezi ukikamilika watafikishwa kwenye mikono ya sheria kwa hatua zaidi.

    Aidha, Jandwa alisema siku hiyo ya tukio majira ya saa 9 mchana wananchi wa kijiji cha Nyabulanda walimjeruhi kwa mawe kichwani Mkuu wa kituo cha polisi NyangwÂ’ale E. 2534 Koplo Masunga (43) baada ya kutega mawe barabarani.

    Mkuu huyo wa kituo alikutwa na zahma hiyo akiwa na Inspekta Barige wakati wakitoka kuwakamata watuhumiwa wa kosa la kutishia kuua kwa maneno katika kijiji hicho ambapo walitega mawe barabarani na waliposimama ndio wananchi walipoanza kumrushia mawe na kumpata kichwani.

    Jandwa aliwataja watuhumiwa waliokamatwa kwa tuhuma za kumtishia kumuua Diwani huyo kuwa ni pamoja na Medai Fungame (28), Masumbuko Pius (37) na Stephano Malimi (61).

    Hata hivyo alisema hali ya Masunga inaendelea vizuri na kwamba polisi inaendelea na uchunguzi wa tukio ili hatua zaidia za kisheria ziweze kuchukuliwa kwa waliohusika.
     
  2. franksarry

    franksarry JF-Expert Member

    #2
    Jul 30, 2011
    Joined: Nov 9, 2009
    Messages: 946
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 60
    Nawapa Pole sana Mh Diwani na Afande kwa masahibu yaliyowapata...
    Haya yote ni kutokana na Ugonjwa wa Uongozi legelege, ugonjwa huo upo mpk ngazi za chini!

    Waathirika wa hilo tukio ni imani yangu wakipitisha kikapu cha msaada Mjengoni kwa Walipukaji watawasaidia kutoka ktk posho zao, kama alivyowahi kunukuliwa Kiongozi Mkuu wa walipukaji mjengoni, alipo comment khs Posho!
     
  3. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #3
    Jul 30, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    DUh akina Mura mnatishaaaaa
     
  4. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #4
    Jul 30, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mura geita mkuu?
     
  5. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #5
    Jul 30, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wananchi wanazidi kugain confidence taratibu kwa sababu ya viongozi wasiojua wajibu wao.Ipo siku watampopoa kiongozi mkubwa zaidi hawa wadogowadogo kama mambo yataendelea hivihivi.
     
  6. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #6
    Jul 30, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Well said!! Lkn umesahau JK alipopolewa Chunya??
     
  7. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #7
    Jul 30, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,020
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    Pole pole tunaelekea gymkhana square!
     
  8. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #8
    Jul 30, 2011
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Poleni sana waathirika. Lakini si walisema TZ kuna amani?
     
  9. nditolo

    nditolo JF-Expert Member

    #9
    Jul 30, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 1,072
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Poleni, bora sio wa CDM maana tungesikia mengi.
     
  10. k

    kimboka one JF-Expert Member

    #10
    Jul 30, 2011
    Joined: Jan 23, 2010
    Messages: 736
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    nikweli jamani hadi ngombe wamechomapole uongozi ni dhamana diwani
     
  11. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #11
    Jul 30, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,669
    Likes Received: 929
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />

    Mkuu ushasahu wananchi waliwahi kumpopoa kwa mawe Vasco da Gama kule Mbeya?

    Sema ipo siku wananchi wataipopoa Magogoni
     
  12. k

    kimboka one JF-Expert Member

    #12
    Jul 30, 2011
    Joined: Jan 23, 2010
    Messages: 736
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    jamani wana geita hasira hiyo wangekuwa nayo siku za nyuma huenda madini yao yangekuwa na maana kwao, kuliko ilivyo sasa ambavyo wanaachiwa mashimo na umasikini wa kupindukia
     
Loading...