Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyumba ya kiongozi wa CCM Igunga yachomwa Moto; CUF waungana na CCM,Chadema waruka

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Sep 22, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Sep 22, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading"][/TD]
    [TD="class: buttonheading, align: right"][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"]Wednesday, 21 September 2011 21:03[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]




    [​IMG]
    Katibu mkuu wa CCM, Wilson Mukama (mwenye miwani) akitoka kuangalia nyumba ya Katibu wa chama hicho kata ya Nyandekwa Jimbo la Igunga, Hamis Makala iliyochomwa moto usiku wa kuamkia juzi na watu wasiojulikana. Picha na Daniel Mjema

    Daniel Mjema, Igunga

    MATUKIO ya hujuma yanazidi kulitikisa Jimbo la Igunga safari hii watu wasiojulikana wamechoma moto nyumba ya Katibu wa CCM, Kata ya Nyandekwa usiku wa kuamkia juzi.Tukio hilo linahusishwa na wafuasi wa Chadema kutokana na ujumbe wa maandishi uliokutwa umechomekwa katika nyumba hiyo ukisomeka: “Chadema sisi ni wajanja”.Katibu huyo, Hamis Makala alimweleza Katibu Mkuu wa CCM, Wilson Mukama aliyemtembelea jana kumpa pole kuwa, kwa muda mrefu amekuwa akiwindwa na wafuasi hao wa Chadema.

    Alidai kuwa sababu ya kuwindwa na wafuasi hao inatokana na kukasirishwa na kampeni anazozifanya katika kata hiyo zinazoifanya CCM ikubalike kwa wananchi na kukiacha Chadema kikikosa watu kinapokwenda kufanya mikutano ya hadhara. Nyumba iliyoteketezwa kwa moto ilikuwa ikitumiwa na katibu huyo kwa shughuli za jiko na kuhifadhia kuku.

    “Niliposhtuka na kutoka nje nilikuta moto mkubwa unawaka nikapiga yowe kuomba msaada. Lakini majirani walishindwa kuuzima kwa kuwa ulikuwa umesambaa… kuku 15 kati ya 21 waliokuwamo ndani wamekufa,” alisema.

    Alisema baada ya kushindwa kuuzima moto huo na nyumba hiyo kuteketea, aliamua kulala na asubuhi majirani walipofika tena kumjulia hali ndipo walipogundua karatasi ikiwa na ujumbe wa Chadema kuhusika.

    Alidai kuwa mbali na ujumbe huo, upo mwingine wa maandishi ambao ulipenyezwa katika Ofisi ya CCM ya kata hiyo unaosisitiza kuwa Chadema hawahitaji bendera za CCM katika kata hiyo. Alisema kuwa karatasi zote hizo mbili zimechukuliwa na polisi.

    Mukama alaani
    Akizungumzia tukio hilo, Mukama amesema alisema ni lazima lilaaniwe na kila Mtanzania mpenda amani wakiwamo wananchi wa Igunga na akavitaka vyombo vya dola kuhakikisha vinawasaka na kuwakamata waliohusika.

    “Ni lazima lilaaniwe kwa sababu halitoi taswira na maana halisi ya kuwa na vyama vingi ambavyo vinapaswa kushindana kwa ubora na sera… hatushindani kwa vitisho, uhuni na hata kumwagiana tindikali,” alisema.

    Alisema ameshangazwa na mwenendo wa Chadema kuendesha siasa za chuki hususan katika Jimbo la Igunga na kutoa mfano wa Kenya ambako vyama vingi ni vya kikabila lakini hakuna matukio ya aina hiyo.

    Alitumia fursa hiyo kupiga kampeni akisema matukio yanayotokea Igunga hivi sasa yanawasaidia Watanzania kukielewa Chadema ni chama cha aina gani na kuwataka Wana-Igunga kukiadhibu hicho kwa kukinyima kura Oktoba 2 ,mwaka huu.

    “Demokrasia haiwezi kuanishwa kwa matukio ya kihuni na wale wanaotaka kuipa demokrasia taswira ya hovyo ni lazima waadhibiwe. Njia pekee ya kuwaadhibu watu wa aina hiyo ni kuwanyima kura,” alisema.

    Katibu Mkuu huyo alimpa kiongozi huyo msaada wa Sh100,000 ili azitumie kuirejesha nyumba hiyo katika hali iliyokuwapo kabla ya tukio.

    CUF waungana na CCM

    Mwenyekiti wa CUF Kata ya Nyandekwa, Emmanuel Ezekiel ambaye alifika eneo la tukio mata tu baada ya Mkama na msafara wake kufika, alisema tukio hilo ni la kihuni na linapaswa kulaaniwa kwa nguvu zote.

    “Unajua kwenye mji unaweza kuwa na watoto watatu wa baba mmoja, mama mmoja lakini akatokea mmoja akawa kichaa msipomdhibiti atawaharibia ule mji,” alisema Ezekiel bila kufafanua kauli yake hiyo.

    Mwenyekiti huyo alitahadharisha kuwa kampeni katika Jimbo hilo la Igunga ni za mwezi mmoja tu lakini, kama zisipofanyika kwa ustaarabu zinaweza kuzaa uhasama utakaodumu kwa miaka mingi.

    Polisi wanena

    Mkuu wa kitengo cha ufuatiliaji na tathmini kutoka makao makuu ya Polisi, Naibu Kamishna, Isaya Mngullu alisema polisi wanaendelea na upelelezi.

    “Ni kweli hilo tukio lipo linadaiwa kutokea usiku wa kuamkia jana (juzi) na sisi tumeanzisha upelelezi, nipeni muda tukusanye taarifa halafu nitawaita (waandishi) niwapeni taarifa kamili,” alisema Mngullu.

    Chadema waruka
    Lakini Kamanda wa Operesheni za Kampeni wa Chadema, Benson Kijaila jana alikanusha chama chake kuhusika na tukio hilo na kukigeuzia kibao CCM kuwa wao ndicho kilichoshiriki katika tukio hilo.

    “Matukio haya wanayapanga wao wenyewe halafu wanasingizia vijana wetu… kama ni kuchoma hiyo nyumba wameichoma wenyewe ni mpango wao huo,” alisema.

    Kamanda huyo alisema hata tuhuma za tindikali zinazoelekezwa kwa Chadema ni mipango iliyosukwa na CCM na kwamba kama ni watu wenye tindikali, basi CCM ndiyo walionazo.

    Tukio hilo la juzi la kuchomwa moto nyumba ya kada huyo wa CCM ni mwendelezo wa matukio ya kihalifu yanayotokea Igunga na wakati wote, matukio hayo yamehusishwa na wafuasi wa Chadema.

    Mwanzoni mwa wiki hii, wabunge wawili na kada mmoja wa chama hicho walishtakiwa mahakamani kwa makosa manne likiwamo la kumdhalilisha na kumwibia Mkuu wa Wilaya ya Igunga, Fatma Kimario.

    Septemba 9 mwaka huu, kijana mmoja anayedaiwa ni mwanachama wa CCM, Mussa Tesha (25) alimwagiwa tindikali usoni na watu anaodai kuwatambua kuwa ni wanachama wa Chadema.

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. Blandes

    Blandes JF-Expert Member

    #2
    Sep 22, 2011
    Joined: Sep 17, 2011
    Messages: 221
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mbinu chafu za ccm,mmesahau walivyoeneza suala la udin kwenye uchaguz mkuu?na ukabila?
     
  3. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #3
    Sep 22, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hapa pana ulakini,they are cooking up things
     
  4. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #4
    Sep 22, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Things are falling apart!
     
  5. M

    Malili Member

    #5
    Sep 22, 2011
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hao ni magamba tu, kama wanachukuliana wake watashindwaje kuchomeana nyumba.?
     
  6. C

    Chupaku JF-Expert Member

    #6
    Sep 22, 2011
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 948
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Inafurahisha sana. Kwanini Chadema hawakuchoma nyumba ya kulala wakachome kuku? Hahaaaa
     
  7. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #7
    Sep 22, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hao chadema ni wapumbavu kiasi gani wakachome kibanda cha kuku na wasichome nyumba anayoishi huyo kada wa CCM? Hawa magamba akili zao haziko timamu, mbona wanafanya michezo ambayo hata watoto wadogo hawawezi kuicheza?
     
  8. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #8
    Sep 22, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    bora sie hajafa mtu. USA wao wanagonga majengo yao(WTC) wenyewe na wanatengeneza vimbunga(Tsunami) ili kuwaua raia wao wenyewe halafu kesi wanapewa Alqaeda
     
  9. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #9
    Sep 22, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Kwenye "game" ya Igunga.....
    Mchezaji anayenifurahisha zaidi ni hyu anayekwenda kwa jina la "CUF"...!
    CCM ni wanatia huruma tu wanavyotapatapa na siasa nyepesi
     
  10. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #10
    Sep 22, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,696
    Likes Received: 4,407
    Trophy Points: 280
    waache uhuni wao CCm
     
  11. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #11
    Sep 22, 2011
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Inatia mashaka mtu akachome nyumba kwa siri halafu aache ujumbe wa kujitambulisha! Kama alitaka ajulikane si angekuja mchana?
    Kisa hiki kinanikumbusha tukio la wizi kwenye duka moja ambapo mwenye duka alidai kuokota picha iliyodondoshwa na wezi kwenye duka. Nilipofuatilia kwa makini nikagundua kuwa polisi walipofika kwa mtuhumiwa, kwa kuwa walikuwa hawamjui waliamua kuomba albam kwa mkewe na wakachomoa picha moja ambayo iklikuwa ikimuonyesha vizuri. Baada ya kukosa ushahidi, wakaamua kumpa picha hiyo mwenye duka aseme kuwa waliidondosha dukani wakati wa kuiba. Hakika hakimu mwenye busara alikataa kukubaliana na ushahidi huo kwani hakuona sababu ya mwizi kwenda kuiba akiwa na picha kama hiyo tena picha yenyewe ilionekana kupigwa wakati wa arusi yake.
    Mimi nilimfuata mwenye duka na kumweleza kuwa kama kweli yeye ni muumini mzuri basi ukweli utakuja kukusuta hapa hapa duniani. Baada ya hakim kutilia mashaka ushahidi huo, jamaa hakuedelea na kesi!
     
  12. N

    NGEDENGE Senior Member

    #12
    Sep 22, 2011
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nakuunga mkono kwa hl mpaka ww
    umeliona
     
  13. tembeleh2

    tembeleh2 JF-Expert Member

    #13
    Sep 22, 2011
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 768
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Historia ya maendeleo inaonyesha kwamba mabadiliko chanya lazima yatokee baada ya migongano/mitafaruku (contradictions) mikali baina ya pande mbili hasimu, kwa hiyo basi kwa sababu Tanzania tunaelekea kwenye mabadiliko chanya tutegemee kuona mengi sana kuliko haya.
     
  14. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #14
    Sep 22, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,941
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Sijawahi ona mkakati wa kitoto km huu ulofanywa na ccm!
     
  15. T

    Topical JF-Expert Member

    #15
    Sep 22, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hivi unafikir chadema wana akili? aise hawana kabisa
     
  16. A

    August JF-Expert Member

    #16
    Sep 22, 2011
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,663
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    hii ni aibu kwa huyu dr kafumu kushiri na kuwa kwenye chama chenye vitendo vya kitoto? sasa kwa sera kama hizi weli wana nia ya kuleta maendeleo hawa? naona magamba baada a kuwaleta heavy weight wao na dalili zina onyesha kushindwa ndio wameleta mkakati wa kuonewa huruma, maana kwenye kampeni watu wana enda kuangalia commedy na kuondoka
     
  17. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #17
    Sep 22, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Yaani CCM ina Vyombo Vyote Vya Kiulinzi na bado wanahujumiwa??

    Nyumba ni ya Udongo, unajua ni vigumu kweli kuchoma nyumba ya Udongo; inabidi kutumia karibia lita 100 za mafuta na ni kijijini unahitaji watu zaidi ya kumi kubeba na kufanya kuunguza huo moto, sasa wenye nyumba na wenyeji walikuwa wapi mpaka jengo hilo likateketea kabisa?

    Mmeona Picha? yaani imeungua mpaka imeisha ...

    CCM wanajua hayo Madhara yanafanywa na nani...
     
  18. M

    MWananyati Senior Member

    #18
    Sep 22, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mbona wakati wa kampeni za chaguzi ndogo, CCM huwa mnalia kua mnaonewa? karatasi kuwepo popote si kithibitisho cha mtu kukutwa na kosa. Hebu acheni kutafuta KURA ZA HURUMA. Kama yamewashinda mwaweza kujitoa

    Mfukuzeni mzinzi huko igunga kwanza ili tuwaelewe
     
  19. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #19
    Sep 22, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hata ukimhadithia mtoto wa darasa la kwanza mkasa huu ataelewa wazi kwamba ni mpango wa ccm wenyewe. Siyo rahisi mtu wa CDM achome moto nyumba halafu aache ujumbe wa maandishi unaosema kwamba "Sisi Chadema ni wajanja".
     
  20. Oluoch

    Oluoch Senior Member

    #20
    Sep 22, 2011
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tuhukumu kwa ukweli na si ushabiki
     
Loading...