Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyumba mpya inapangishwa

Discussion in 'Matangazo madogo' started by Kitomai, Jul 13, 2011.

  1. Kitomai

    Kitomai JF-Expert Member

    #1
    Jul 13, 2011
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 895
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Ipo Makongo Juu. Ina vyumba vitatu vya kulala, sebure, store, garage, uzio, kodi shs 750,000/- kwa mwezi. kwa maelezo zaidi piga simu 0717114409
     

    Attached Files:

  2. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #2
    Jul 13, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    iko wapi mzee?
     
  3. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #3
    Jul 13, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    dah samahani mzee, nilipoona kodi nikasahau kusoma maandishi mengine.
     
  4. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #4
    Jul 13, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,592
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    anataka kodi ya mwaka? 750,000x12= 9,000,000. na wewe 750,000.

    Kweli maisha yamepanda. yaani nyumba ya kupanga unalipa 25,000 a day.

    Hivi kama wewe ni mfanya kazi wa kawaida utatoa wapi 9m. kolipa kodi at once.

    Naona serikali itusaidie hapa kwenye kolipa kodi kwa mwaka.

    Mbona wenzetu kenya wanalipa monthly?
     
  5. Dreamliner

    Dreamliner JF-Expert Member

    #5
    Jul 13, 2011
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 2,035
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Duuhhhh! bei ya swift.
     
  6. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #6
    Jul 13, 2011
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,018
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    hiyo bei ni kubwa sana ukilinganisha na nyumba ilivyo kwani hiyo ni nyumba ya kawaida tu ambayo iko eneo la mbali kutoka mjini

    Angalizo: Investment ya nyumba ya kuishi si nzuri kwa mwekezaji kwani return yake inachukua muda mrefu sana mpk urudishe hela yote. Kama umepata hela ni bora ufanye biashara zenye quick turnover. Matokeo ni kama haya ambayo mtu anaweka nyumba ya kawaida iliyo nje ya mji kwa bei kubwa ili afidie costs alizoingia kwa muda mchache ilo haliwezekani kama ingekuwa Masaki au Mikocheni sawa ila hata kwa Sinza hiyo bei ni kubwa achilia mbali huko Makongo juu sijui wapi
     
  7. Kitomai

    Kitomai JF-Expert Member

    #7
    Jul 13, 2011
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 895
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Jamani watu wanalipa hizo kodi ambazo wewe unasema ni kubwa. Wako kama wewe kwa kuwatazama au wewe unaweza kuonekana hupo juu kuliko wao kiuchumi lakini utashangaa katika matumizi wao wapo juu. Ikiwa wewe ni mtumishi wa serikali chukulia kuwa hiyo kazi ya serikali ni chanzo nambari moja cha kukuletea kipato. Sheria haikukatazi baada ya kazi hiyo ukafungua banda la chips mayai. Jamani watu wanazo hizo fedha utadhania wao ndio wanazitengeneza.
     
  8. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #8
    Jul 13, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Standard za kimataifa ni miezi mitatu na si zaidi ya hapa!huku bongo tunapelekeshana tu!!
     
  9. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #9
    Jul 13, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mh Bongo pagumu saana. Hii ni sawa na rent niliyokuwa nalipa ughaibuni kwa bei ya room moja miaka 2 iliyopita. Sijui sasa hv patakuwaje! Lakini kule umeme wa uhakika, maji na usafiri.
    Kusema hivi haijustify hii charge. Maana kuna factors nyingi saana miongoni mwao ikiwa ni vipato vya watu wa eneo husika. Km serikali itashindwa kuweka miundombinu ya kueleweka, kupima viwanja vya kutosha na kuweka huduma muhimu kwenye maeneo husika, watu wataanza kulala barabarani. Maana hata kuishi Kibaha au Bagamoyo, very soon haitawezekana.
     
  10. Kitomai

    Kitomai JF-Expert Member

    #10
    Jul 16, 2011
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 895
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Pembeni ya hiyo nyumba kuna nyumba mbili kama hiyo zina wapangaji tayari.Pitia upya mtazamo wako. Biashara ya upangishaji nyumba ni biashara nzuri sana nadhani ni nzuri hizo unaziida zenye quick turnover. Huko Masaki unatakiwa uwe na mtaji mkubwa kuliko makongo, mikocheni au sinza. Kuna plot ninaziuza huko zenye ukubwa wa sqm 2000 kwa USD 1mil.
     
  11. KIWAVI

    KIWAVI JF-Expert Member

    #11
    Jul 16, 2011
    Joined: Jan 12, 2010
    Messages: 1,555
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    bongo haina chochote cha kimataifa mkuu
     
  12. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #12
    Jul 16, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Inaweza kuwa quick turnover lakini si profit. Mkuu wewe ofisi zako zipo wapi? Upo registered?
     
  13. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #13
    Jul 16, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,169
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Wow! It's amazing..nyumba nzuri.
     
  14. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #14
    Jul 16, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,236
    Likes Received: 367
    Trophy Points: 180
    Sasa ni mda mwafaka kwa hii serikali magamba ianze kutoza kodi kwa hawa watu wenye nyumba hizi ni pesa nyingi sana kwa mtanzania wa kawaida!!! hii nyumba na ya kawaida sana na pia serikali iwafuatilie hawa madalali mana wao na njaa njaa zao ni chanzo cha hii bei...eti unakuta nyumba pale masaki inauzwa dola mil 1 wakati nyumba kama hiyo hiyo inauzwa California dola laki 3!!! hivi hii nchi ikoje?!!
     
  15. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #15
    Jul 18, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,754
    Likes Received: 1,876
    Trophy Points: 280
    Bora nkakae gesti kwenye uhakika wa umeme, maji, nk
     
Loading...