Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

nyimbo za mrisho mpoto

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Architect E.M, Feb 8, 2011.

  1. Architect E.M

    Architect E.M JF-Expert Member

    #1
    Feb 8, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 45
    jamani wakuu,, samahanini, pengine ni uelewa wangu mdogo ama sijui ni vipi,, lakini ningelitamani sana kujua maana hasa ya nyimbo za huyu jamaa,,, nimejitahidi mara nyingi kurudia kusikiliza, bado natoka kapa, nikiwauliza ninaoishi nao, bado kapa, sasa pengine ndugu zangu mnaweza kunielewesha maana ya hizi nyimbo. ADELLA na ASANTENI KWA KUJA....
     
  2. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #2
    Feb 8, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,427
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Mtazamo wangu: mpoto anazungumzia maisha halisi tz, mfano alisema "mmetupima viatu mwaka jana halafu leo mnatuuliza mlisema mnavaa namba ngapi?" Bila shaka anatafsiri ahadi za uongo au nakosea.
     
  3. nziriye

    nziriye JF-Expert Member

    #3
    Feb 8, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    usi-comment we huoni amekosea jukwaa,apeleke ktk michezo na burudani ndo atapata wachangiaji weengi.
     
  4. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #4
    Feb 9, 2011
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,965
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    nenda kwenye jukwaa sahihi
     
  5. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #5
    Feb 9, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mkuu kazi zote za fasihi zilizoenda shule kama za mjomba, kwanza hazina tafsiri moja kila mmoja anapata tafsiri yake kwa mazingira yake... pili unahitaji kuchezesha akili yako uweze kupata tafsiri ya ujumbe unaoletwa na tungo au maneno anayotumia!!!!!
     
  6. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #6
    Feb 9, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    ADELLA... ni kitu sahihi kwa wakati huu....inawagusa wanafiki ambao wanataka kufaidi wao ttu kuliko wengine.....wanaotafuta umaarufu kwa damu za wengine......na pia inaonya vita ni mbaya......tuwaangalie watoto na akina mama NAPENDA TUNGO ZILIZOENDA NDANI YA JAMII KWANI HAZITACHUJA....(MPOTO IS DR. REMMY WA SASA)
     
  7. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #7
    Feb 9, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Ili kumwelewa Mpoto lazima utulize kichwa na kumbuka fasihi ni yake ni mwangwi ya yale yanayotokea katika jamii yetu, sikiliza tafakari ndipo utaelewa.
     
  8. kitalolo

    kitalolo JF-Expert Member

    #8
    Feb 9, 2011
    Joined: Dec 4, 2006
    Messages: 1,845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ulitupima viatu mwaka jana na mwaka huu unatuuliza hivi mlisema mnavaa saizi gani? Hapa kwangu moja kwa moja aliwalenga viongozi na haswa wabunge wakati wa kampeni wanakuwa majimboni na ahahadi kibao wakijifanya kuzijua shida au matatizo ya wananchi lakini wakishapewa kura wanasahau na wakija tena majimbono wao wanataka wananchi wawasomee risala za matatizo au mahitaji yao kama vile wakati wa kampeni hawakuzigusia wenyewe kwamba wakichaguliwa watazifanyia kazi.
    ila nasikitika mpoto mpaka leo hajapata nauli kwenda kwa mjomba wake pale magogoni kumwambib kwamba yale aliyomwambia kwenye tungo za mjomba mengi yametokea na kwamba uongozi umemshinda amebaki kuwa kiongozi wa kupigia picha na kufungua majengo mapya yaani yuko kisherehe zaidi kuna haja ya kuwa na wajomba wawili mmoja wa kupigia picha na mwingine wa kuwajibika kwa mambo magumu ya nchi hii. Huyo mjomba tuliyenaye sasa ni ili na sisi tuseme mama yetu hakuzaliwa mwenyewe lakini hajui wajibu wa mjomba. Safari hii tukikosa nauli mjomba tutakuja hata hata kwa miguu kama misri, si umeona wanavyuo wameshaanza kutembea kwa miguu kuelekea magogoni hizo ni dalili za kukosa nauli. Hiyo ni tafsiri yangu kwa nyimbo kama za mpoto
     
  9. Baba Mtu

    Baba Mtu JF-Expert Member

    #9
    Feb 9, 2011
    Joined: Aug 28, 2008
    Messages: 880
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35

    Mfano wimbo huu, ebu usikilize kwa makini



    Kumfahamu mrisho mpoto fungua hapa http://www.jamiiforums.com/sports-and-entertainment-forum/109346-mfahamu-msanii-mrisho-mpoto-nyimbo-za-mrisho-mpoto.html
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...