Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyimbo ya samaki ya wazanzibar mmh!

Discussion in 'Entertainment' started by Mtu wa Pwani, Sep 19, 2009.

  1. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #1
    Sep 19, 2009
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Jamani kuna nyimbo mpya ya wale offside trick ya kule zenji ambayo nimeiona kwenye tv jana imeniacha hoi

    Iile nyimbo mbona imekaaa kimatusi sana

    Anasema wanamvyomla jicho na wanamvyombirua birua

    Kuna sehemu samaki huchanganywa changanywa kwa mchuzi nyanya na biringani

    Kkwa kweli ile nyimbo haijakaa vyema kimaadili au wadau mnasemaje?
     
  2. K

    Kituko JF-Expert Member

    #2
    Sep 19, 2009
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,979
    Likes Received: 1,121
    Trophy Points: 280
    mara nyingi wasanii watoa kitu kulingana na mahitaji ya soko, kama wewe unaona huo wimbo haufai bac ujue ni jamii nzima haifai, kwa sababu jamii imelishwa inachokitaka, maana cha ajabu huo wimbo umeuona kwenye TV tena pengine ya Taifa na watu wanaupenda tu
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Sep 19, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,385
    Trophy Points: 280
    yale yale nilioyazungumza kwenye ile thread ya abusive colture
    mtua annaamua kuwa abuse watu bila kujali sababu zilizowafanya hao watu wawe hivyo.
     
  4. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #4
    Sep 19, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,385
    Trophy Points: 280
    Nyimbo hizo ni ovyo hazifai zinaendeleza culture ya kuwalaumu victim na sio kuangalia tatizo,hao samaki wengi wao ni victim tu.
     
  5. King Zenji

    King Zenji Senior Member

    #5
    Sep 19, 2009
    Joined: Feb 18, 2008
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    ....Mmmh thatha kwani THAMAKI hawa wanaowasema wao si ndo TUNAOKULA kila siku jamani au???,acheni kuhamisha GOAL POST hizo,jamaa wana maana halisi ya SAMAKI na sio SAMAKII waleeee!!!
     
  6. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #6
    Sep 19, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,385
    Trophy Points: 280
    we ndo wale wale i guess,
     
  7. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #7
    Sep 19, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Wakuu naomba mtuwekee hiyo nyimbo tuisikie,

    Akhsanteni
     
  8. King Zenji

    King Zenji Senior Member

    #8
    Sep 19, 2009
    Joined: Feb 18, 2008
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ,, Ha ha haaaaaa!!,sa kumbe wana maana gani MKUU??
     
  9. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #9
    Sep 22, 2009
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Najaribu kuvuta picha naona ile samaki ina maana mbaya sana na hasa wanapokazia kuliwa jicho maana kisha kichwa wanampa paka hapo tafsida yake ni pana walonayo waiweke ili watu waisikie na waweze kuichangia
     
  10. a

    ambu Member

    #10
    Oct 2, 2009
    Joined: Nov 12, 2008
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    hahahaaaaaa waswahili kila neno latafsiriwa mpendavyo samaki ni samaki na ndo wale ina maana gani?
     
  11. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #11
    Oct 2, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    wimbo safi sana huu..yaani samaki analiwa jicho ye katulia tu....teh tukimla sie watu hawasemi ila yeye akitula sisi habari magazetini ,kwenye ma TV and maofisini....
     
  12. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #12
    Oct 15, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,981
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Wewe ndio umekaa kimatusi matusi au labda ulikuwa unataka jamaa waimbe nyimbo ya matusi,hawa jamaa wameonyesha huruma juu ya hawa viumbe ambao walistahili kuja nchi kavu kuvuta hewa then warejee kwao,lakini mimi nawalaumu sana hawa wanaopenda kuwa vua vua hawasamaki,ndio wanaowasababishia matatizo yote hayo,pole sana samaki kwa kuvuliwa vuliwa!!!
     
  13. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #13
    Oct 15, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,981
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Mkuu mbona kuliwa jicho tuu ndio kumekushtua,we unamaanisha nini kuhusu hilo jicho?
     
  14. Nzokanhyilu

    Nzokanhyilu JF-Expert Member

    #14
    Oct 21, 2009
    Joined: Feb 19, 2007
    Messages: 1,087
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=gYuV1HEyKK8"]POLEEEEE SAMAKI POLEEEE......WANAVYOKUFANYA[/ame]
     
  15. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #15
    Oct 21, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    mbado kuusikia huu
     
  16. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #16
    Oct 21, 2009
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    SIku hizi kila neno utakaloongea linatafsiriwa kimatusi na akili zetu sasa zimekuwa tuned huko hebu fikiria neno KUMEGA, tafsiri yake ipo wazi kabisa kwenye kamusi na miaka yote limetumika vizuri tuu lkn leo umwambie binti HATA KAMA KASHIKA KWELI TUNDA MKONONI UMWAMBIE TUNDA LAKO LIMEMEGWA HILO WALLAHI MAHAKAMANI MTAFIKA, maana halisi ya neno imeshahamishiwa kubaya, Vile vile samaki kweli ana jicho/macho na unapomla samaki yale macho yake huwa km yanakuangalia kwa HUZUNI, vile vile kweli ukimaliza upande mmoja basi utamGEUZA upande wa pili, mimi sioni uhalisia wa MATUSI kwenye huo wimbo sababu ukichukua kamusi ukaangalia neno JICHO tafsiri yake ni tofauti na hii ya kwako ya leo, kwa maana hiyo mtu anayejua kiswahili vizuri wala hawezi kwazika lkn km ni hiki cha MTAANI au WAKATI HUU basi maana halisi ya KISWAHILI imepindishwa. Fikiria wimbo huu ungeimbwa miaka ya mwisho ya 1997-1999 hakuna mtu angeona kuna matusi hapo.
     
  17. Kaka Sam

    Kaka Sam JF-Expert Member

    #17
    Oct 21, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 543
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hiyo ndo kazi ya sanaa jamani
     
  18. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #18
    Oct 21, 2009
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    nyimbo hiyo labda ipigwe marufuku kwa video yake, ambayo naona haifai kuweka wakati wa day time televishen....
    lakini kwa lugha ilotumika ni bora kuliko nyimbi nyingi zinazosema nikenda geto nikampa msichana pesa nikammega.
    bora hii imetumia lugha ya kisanii, na ukitaka kujua tusi ujitafsirie mwenyewe tu
     
  19. Nzokanhyilu

    Nzokanhyilu JF-Expert Member

    #19
    Oct 21, 2009
    Joined: Feb 19, 2007
    Messages: 1,087
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Sisi kule kwetu ziwa victoria tunakula macho na kichwa pia. Atleast I do.
    Kuna imani ukila kichwa na macho ya samaki yaani akili inakuwa sharp sharp tu. Ulishawahi ona mtoto wa kikerewe mdogo miaka chini ya mitano lakini anakula fulu (visamaki vile vidogo vidogoo) na kuchambua vimifupa kiustadi kabisa? lol tumwulize Mkandara.
    Hawa samaki wa pwani wanapewa pole, je sangara anayepigwa panki na mifupa kusagwa itakuwaje? Mimi naona itabidi waje na part II ya huu wimbo.

    Halafu we Chimunguru acha hizo, utamwambiaje mtoto tunda lako limemegwa hilo walahi? Lol, huo ugomvi.
     
  20. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #20
    Oct 21, 2009
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,765
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    ndio shida ya fasihi.....huwa inaachwa kila mtu atumie common sense yake kuelewa maana7ujumbe uliomo.Hata mpoto katika wimbo wake wa mjomba mpaka sasa kila mtu anatafsiri ajuavyo......inawezekana kweli haijakaa sawa kwako lakini ikawa na maana kwa waqliotunga na pengine walilenga kuonyesha huruma yao kwa samaki wanavyofanywa..................
     
Loading...