Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyie endeleeni kutukana tu!

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Maalim Jumar, Dec 26, 2011.

  1. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #1
    Dec 26, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    habari JF.
    Haya maneno aina hii naona ni kutusiana ...
    1- siku za mbeleni=siku sijazo.
    2-...............
    3-...............

    Tuendelee!
     
  2. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #2
    Dec 26, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    Maalimu labda sijaelewa.... Kama hutajili naomba mfano wa pili...lol
     
  3. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #3
    Dec 26, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Ni matumizi ya haya maneno.
    2- jamaa wa siasa akiomba kura: akina mama hapo MBELE mtanipa?
     
  4. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #4
    Dec 26, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    3-siku za USONI= siku za karibuni(zijazo karibu).
     
  5. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #5
    Dec 26, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,405
    Likes Received: 914
    Trophy Points: 280
    Sasa sijui tusi liko wapi hapo?any way labda sijaelewa unamaanisha nini?
     
  6. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #6
    Dec 26, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Member! wataalam wa lugha unapotumia kimakosa ni sawa na kutusi.

    Kama huon ni marusi ni sawa.
    Maana kuna jamaa huitana ''Kichaa wangu''
    Au hupeana sifa kwa kusema: k.u.m.a.m.a.m.ake = hongera.
    Kwako si matusi hayo?
     
  7. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #7
    Dec 26, 2011
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ukiona umeula, jua ushaliwa!
     
  8. Kiziza

    Kiziza JF-Expert Member

    #8
    Dec 26, 2011
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 440
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Niwape chungwa mkatiane he he he!
     
  9. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #9
    Dec 26, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    huko nyuma hatukua hivyo
     
  10. Kiziza

    Kiziza JF-Expert Member

    #10
    Dec 26, 2011
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 440
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Viongozi wetu wanatunyonya khaaa!
     
  11. shizukan

    shizukan JF-Expert Member

    #11
    Dec 26, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    kazaneni kwenye mikarafuu
     
  12. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #12
    Dec 26, 2011
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Lugha zote huwa zinaeleweka kulingana na muktadha (context) ya mzungumzaji au jambo linalozungumzwa. Bila context maneno mengi yana maana zaidi ya moja kwa hiyo kulichomoa neno moja si rahisi watu kuelewa. Mi sioni shida ya matumizi ya maneno uliyoyataja hapo juu kwani yanatumiwa kulingana na context husika watu wanaelewa kile kinachotakiwa kueleweka. Hakuna utata. Ila wakati mwingine mtu anaweza kuuweka utata kwa makusudi ili kuchekesha wasikilizaji wake kwa kuonesha kwamba usemi fulani una maana nyingine/ ya pili zaidi ya hiyo wanayoelekea wengi kuielewa. Hapa unakuwa ni mchezo wa maneno au lugha.
     
  13. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #13
    Dec 26, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160

    Sasa nimekupata Maalim....lol.... Ina maana haipendezi kusema,



    Walio chini wanakandamizwa na wakubwa? (au nimekosea?)
     
  14. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #14
    Dec 26, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    sasa nimeeleweka!
    Mimina maji nyuma yake.
     
  15. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #15
    Dec 26, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Ukitaka kula lazima uliwe.
     
  16. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #16
    Dec 26, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    umeona eee!
    Sasa haya maneno naona kama twatukana sana!
    Hakuna tungo zingine.
    Labda ikiwa mithali...lakin tungo za kawaida.....mh!
    Mf: mkunaji na mkunwa.....hii ni mithali.

     
  17. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #17
    Dec 26, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 684
    Trophy Points: 280
    Ungesema hivi: Walio kwenye ulitima wamenyimwa fursa na wakubwa
     
  18. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #18
    Dec 26, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,427
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Na akina baba huko nyuma...mtanipaaaa????
     
  19. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #19
    Dec 26, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mnapata ujauzito kwa sababu ya viherehere vyenu! Anyway, konda nishushie kituo cha mbele, pale Chambawima!
     
  20. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #20
    Dec 26, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,427
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Kuna mtu amewaharibu.
     
Loading...