Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyerere: Tusitegemee 'Fedha za nje' kuleta maendeleo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Gagurito, Jul 30, 2011.

  1. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #1
    Jul 30, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mwaka 1968 katika kitabu chake cha Ujamaa Mwl. J. K. Nyerere alipata kuzungumzia juu ya madhara ya utegemezi wa fedha toka nje! Ktk kitabu hicho alipaswa kunena haya, namnukuu...

    MY TAKE:
    Tumekua tukishuhudia safari za mara kwa mara za viongozi wakuu wakitaifa nje ya nchi kutafuta wawekezaji pia kuomba msaada, pia tumekuwa tukishudia nchi yetu ikipokea misaada kadhaa kutoka nje kwa malengo ya kuleta maendeleo.

    SWALI: Je kwa mwendo huu twaenda vyema? Je tutafikia maendeleo kwa mendo huu?
     
  2. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #2
    Jul 30, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,148
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Hatutafika!.....
     
  3. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #3
    Jul 30, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    So safari na jitihada za mkuu wa kaya ni kweli hazina tija? Tufanyeje TUJIKWAMUE?
     
  4. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #4
    Jul 30, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Hazina tija. Tujipange upya!
     
  5. Revolutionary

    Revolutionary JF-Expert Member

    #5
    Jul 30, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 457
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hakuna kitu Tanzania tulijaliwa kama Nyerere!
     
  6. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #6
    Jul 30, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Journey's king(JK) NI TATIZO
     
  7. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #7
    Jul 30, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,669
    Likes Received: 929
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />

    Naunga mkono hoja. Ila wapo watakaobisha!
     
  8. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #8
    Jul 30, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    mimi binafsi siamini kama tanzania itaondokana na umasikini wake kwa safari zifanyazo na waheshimiwa kuwaalika wawekezaji na kutafuta misaada!
     
  9. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #9
    Jul 30, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Leo TBC HABARI nimemwona Mustafa Mkulo akisign mkataba wa makubaliano ya fedha za misaada za maendeleo toka kwa Nchi za Korea na Belgium/sweden (*sina uhakika), kwa mwendo huu kazi ipo!
     
  10. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #10
    Jul 30, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Kwa hawa vilaza wetu wasio na vision hiyo ndiyo imebaki kazi ya kujisifia.
     
  11. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #11
    Jul 30, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Kwa Tanzania ya sasa, watu design ya Nyerere ni ngumu kupenyeza katika vyombo vya maamuzi hapa nchini. Ufisadi umetawala uzalendo wetu, tumekua watumwa wa wanasiasa na matajiri..
     
  12. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #12
    Jul 30, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Katika kampeni za uchaguzi mkuu wa 2010, kuna mgombea wa urais toka upinzani alisikika akisema kuwa Rais wa sasa hawezi kuleta Maendeleo na hata maisha bora kama alivyo ahidi coz yeye yupo kimiradi zaidi, kwama anafiti kuwa afisa miradi na sio rais kwan urais waitaji thinking wkt ubwana miradi wataka mtu awe na ujuzi wa field survey na kuomba misaada. Huu mtazamo una'logic ndani yake!
     
  13. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #13
    Jul 30, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Watu wa kubisha bisha ni mhm ktk maisha, tunawaita WAVIMBA MACHO.
     
  14. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #14
    Jul 31, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Watakaobisha shauri zao, habari ndio hiyo Nyerere kesha nena!
     
  15. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #15
    Jul 31, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Kujisifia pasipo performance ni kazi bure! Chamsingi wapunguze safari zisizo na tija na kuomba omba!
     
Loading...