Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyerere na uhuru wa zimbabwe

Discussion in 'Jukwaa la Historia' started by jogi, Oct 5, 2012.

  1. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #1
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,155
    Likes Received: 3,706
    Trophy Points: 280
    Wakuu magwiji wa historia, nimekutana na ubishi mkubwa sana, kuna mtu amedai kuwa hayati Julius Kambarage Nyerere, aliyekuwa Rais wa jamuhuri wa Tanzania hakuhudhuria sherehe za uhuru wa Zimbabwe, nakualikeni mnaoijua historia mtuondolee utata huu, watu wanaweza kung'oana macho mkichelewa kuleta jibu au hata ikiwezekana kapicha ka mnato.
     
  2. M

    Mundu JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hebu jaribuni ku google kwanza...
     
  3. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #3
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
  4. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,155
    Likes Received: 3,706
    Trophy Points: 280
    Wakuu,
    Nawashukuru sana kwa michango yenu, sana zaidi Kiranga, link uliyotoa inamaliza kiu ya swali. Mkuu Mundu umetoa pendekezo murua,

    Lakini inaonekana Nyerere aliogopa makaburu ambao kwa zimbabwe alihisi ingekuwa karibu na rahisi makaburu kumdhuru kupitia mamluki. Ama duru zinasemaje! Kulikuwa na majukumu mengine ya kitaifa ama aliamua kusherehekea uhuru ule pamoja na watanzania wenzake kuonyesha mshikamano pamoja nao akizingatia kuwa kuna damu wa watanzania ilimwagika kwa gharama ya uhuru wa zimbabwe!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. J

    JokaKuu Platinum Member

    #5
    Oct 7, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #6
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,155
    Likes Received: 3,706
    Trophy Points: 280
    JokaKuu, habari ya Madaraka Nyerere ni ya kusimuliwa, ushahidi uliowekwa na mkuu Kiranga unajieleza dhahiri kuwa nyerere alisherehekea uhuru wa zimbabwe kwa kuhutubia mkutano wa hadhara jijini dar es salaam. Kama anaweza kutuwekea link ama picture atakuwa kafanya jambo jema.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. J

    JokaKuu Platinum Member

    #7
    Oct 8, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    jogi,

    ..huenda Madaraka Nyerere amekosea.

    ..lakini wewe subiri tu hapa JF ni jungu kubwa utapata jibu la uhakika.

    nakala:
    Jasusi, Kudi Shauri
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #8
    Oct 8, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Siku ya uhuru wa Zimbabwe Mwalimu alikuwa Dar-es-Salaam. Tanzania siku hiyo ilisherehekea kwa kutangaza siku kuu na Mwalimu alihutubia kwenye sherehe hizo. Mwalimu alienda Zimbabwe baadaye akiwa mgeni wa kwanza rasmi wa serikali ya Zimbabwe baada ya uhuru. Lakini siku ya uhuru alikuwa Dar-es-Salaam. Kiranga you are right on the money.
     
  9. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #9
    Oct 8, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    na kuhusu Bob Marley, Madaraka is wrong again. Mwalimu was aware of Marley as early as 1975 alipokwenda state visit Jamaica. Mwalimu may not have been aware of Marley's lyrics for sure lakini wakati wa ziara hiyo msafara wa Mwalimu ulitekwa na wananchi waliosindikiza motorcade ya Mwalimu kutoka airport mpaka Kingston na mbele ya msafara huo alikuwa ni Bob Marley na Wailers. So he was aware of who Bob Marley was.
     
  10. J

    JokaKuu Platinum Member

    #10
    Oct 8, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    jogi,

    ..OK, jibu tunalo sasa kwamba kweli Mwalimu hakwenda Harare kwenye sherehe za uhuru.

    Jasusi,

    ..sasa hizi habari za Nyerere na Bob Marley zinatokea wapi?

    ..wengine wamekwenda mbali mpaka kudai Nyerere alikataa kumpa mkono Bob Marley!!
     
  11. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #11
    Oct 8, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    jokaKuu,
    Ukishakuwa mtu mashuhuri lazima kuwepo na stori za vijiweni. Ni kama ile stori ya Nyerere kumpa Malkia Elizabeth kifimbo chake badala ya kushika mkono wake. Nina hakika umeshasikia stori nyingi juu ya Kawawa.
     
  12. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #12
    Oct 8, 2012
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nyerere hakwenda kwenye uhuru wa Zimbabwe. Alikwenda baadaye ziarani. Nasikia alimwambia Mugabe: 'You have inherited a jewel, keep it that way.'
     
  13. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #13
    Oct 8, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,081
    Likes Received: 9,785
    Trophy Points: 280
    Mkuu wa accurate data...siku zote huwa hakuna wa kuzipinga. Itakuwa vizuri kama utaandika kitabu cha mengi unayoyafahamu kuhusu Tanganyika/Tanzania.

     
  14. S

    Sideeq JF-Expert Member

    #14
    Oct 8, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,417
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kama aliyasema hayo basi ni maneno ya kisiasa kutoka kwa mwanasiasa! hivyo hayana uzito wowote kwangu mimi.
    Ningependa kujua sababu zilizomfanya kwa nini asiende Zimbabwe siku ya Uhuru?
     
  15. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #15
    Oct 8, 2012
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Najua hii utaipiga chenga. Je kwanini JKN alitengana na mama Maria?
     
  16. J

    JokaKuu Platinum Member

    #16
    Oct 8, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    BAK,

    ..Thank u.

    ..I try to be accurate lakini mara nyingine huwa nachemsha.

    ..In this particular case, kidogo niingie mkenge wa kuanza kubishana na Kiranga.

    ..namshukuru Jasusi kwa kuni-bail out. LOL!!

    NB:

    ..ila kuna watu wameshatoana ngeu hapa JF kwa kubishana kwamba Mwalimu alikataa kumpa mkono Bob Marley siku ya uhuru wa Zimbabwe.

    ..sasa imejulikana kwamba habari hiyo ni URONGO kwasababu Mwalimu siku hiyo tajwa alikuwa Dar-Es-Salaam.

    ..mimi nasema u can lie anywhere else but not at JF.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #17
    Oct 8, 2012
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Maneno haya yana uzito mkubwa. Hila kuyazungumza ni kutoka nje ya mada.
     
  18. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #18
    Oct 8, 2012
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Baada ya kufa kwa Bob Marley. Kuna kitabu kilitolewa Tanzania kuhusu wasifu wa Bob. Na kuna picha iliyoonyesha Mwalimu na Bob na hiyo ilifanyika Jamaica.

    Mwalimu kutokwenda Zimbabwe zilikuwa ni sababu za ki-protocol tu. Alikuwa ni mwenyekiti wa nchi za mstari wa mbele. Na siku aliyofanya ziara Zimbabwe ilikuwa kama sherehe za uhuru.
     
  19. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #19
    Oct 8, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Zakumi,
    Siyo kuchenga. I honestly do not know why. Nilisikia rumours tu kwamba alimrudisha Mama Maria kwao for a long time mpaka UWT (Umoja wa Wanawake) wakaomba kikao naye kuhusu suala hilo. Lakini sijui kabisa kilichopelekea mkasa huo.
    The only person who I know may know is Butiku, but I doubt that he would be willing to talk about it.
     
  20. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #20
    Oct 8, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Its obvious mwalimu hakuwa vasco da gama. Pamoja na sifa zote za uhuru wa zimbabwe still hakwenda kwenye sherehe? Viongozi wa zamani walikuwa na intention tofauti kabisa.
    I love the song by marley ya 'zimbabwe'.
     
Loading...