Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyerere na Kawawa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bubu Msemaovyo, May 23, 2008.

  1. Bubu Msemaovyo

    Bubu Msemaovyo JF-Expert Member

    #1
    May 23, 2008
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 3,436
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Siku moja Mwalimu alienda London na Waziri Mkuu wake Mzee Kawawa, Malkia akawafanyia State Banquet. Waandishi wa habari walikuwemo ndani ya ukumbi kumhoji Mwalimu juu ya mambo mbali mbali kuhusu jinsi atakavyoiendesha nchi hii changa Tanganyika. Muda wote huu mlo unaendelea na kwa kuwa wote walikaza macho kumsikiliza Mwalimu Mzee kawawa akatumia mwanya huo kuweka mfukoni uma mbili na vijiko viwili na visu viwili vyote vikiwa ni vya dhahabu. Wakati huo Mwalimu alikuwa anamuona.
    Katika hotuba yake akagusia mila na desturi za kiafrika hususan mazingaombwe akasema:
    "Kwetu Afrika kuna watu mbali mbali wa utaalamu asilia", akaomba msaidizi mmoja amletee uma mbili, vijiko viwili na visu viwili. Akaendelea Hivi vijiko nilivyo navyo mfukoni ninaweza nikaviweka mfukoni mwangu halafu mkavikuta kwa Kawawa. Akaviweka halafu akasema "Kawawa toa vijiko vyote".
    Kawawa akatoa automatically Mwalimu akawa amehamisha vijiko toka kwa Kawawa kwenda kwake, Kawawa akakaa kimya. Akarudi navyo nyumbani.

    LOL
     
  2. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #2
    May 23, 2008
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    hahahaha nakwaminia Bubu ipo siku na wewe utaongea
     
  3. Mtaalam

    Mtaalam JF-Expert Member

    #3
    May 23, 2008
    Joined: Oct 1, 2007
    Messages: 1,260
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    hahahahaaaaa...vitu kama hivi ni muhimu sana kurelax mbavu zetu after kukerwa na mengi...senx bubu
     
  4. Shukuru

    Shukuru JF-Expert Member

    #4
    May 26, 2008
    Joined: Sep 3, 2007
    Messages: 751
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    ha ha ha ha, kwanza hii unaweza kuinipa in media form? kwi kwi kwi..

    Sipati picha baadae hisabu ya vijiko na umma kwa ma-store keeper!


    Oooops ni Kesi kubwa!!
     
  5. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #5
    May 26, 2008
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,518
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    hahah hahaha unanikumbusha enzi zile za " kawawa funika kikombe"
     
  6. K

    Kithuku JF-Expert Member

    #6
    May 26, 2008
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,346
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tulipokuwa shule kulikuwa na hadithi nyingi za masikhara zikiwahusu Nyerere na Kawawa, na hasa Kawawa alitaniwa zaidi. Wakati wa mapumziko shuleni katika kupiga soga watu walikuwa wanapeana zamu kusimulia vituko vya Nyerere na Kawawa.

    Iko hadithi moja wanamtania Kawawa eti alikwenda Ulaya akiwa amefuatana na viongozi wenzie miaka hiyo, Michael Kamaliza, Bibi Titi Mohamed na wengineo. Basi wanadai wakati wa kuwatambulisha akasema "This is Mr Ka-finish and this is Mrs Breast...."
     
  7. JAYJAY

    JAYJAY JF-Expert Member

    #7
    Sep 24, 2010
    Joined: Oct 31, 2008
    Messages: 1,966
    Likes Received: 488
    Trophy Points: 180
    wadau hivi ile habari kwamba Nyerere(RIP) alimwambia Kawawa(RIP) afunike kikombe kwenye mkutano aliokuwa akihutubia huko nje ya nchi zilikuwa za kweli? mara nyingi nimekuwa nikijiuliza hili.
     
  8. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #8
    Sep 24, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Pumba!
     
  9. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #9
    Sep 24, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Ulikuwa utani ule. Kweli SImba wa Vita alitaniwa sana enzi zile hahahahhhahaha
     
  10. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #10
    May 6, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    Jamani mnalikumbuka hili? Je lilikuwa na ukweli wowote? Nauliza tu, na kama kuna anajua zaidi atujulishe.
     
  11. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #11
    May 6, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    stori za vijiweni.
     
  12. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #12
    May 6, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    ahhhh kumbe? Sikujua
     
  13. s

    superfisadi JF-Expert Member

    #13
    May 6, 2011
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 551
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mm nilikuwa nadhani kweli nilishangaa nilipokuja kubaini kawawa alienda shule ,uongo unasambaa kwa kasi kuliko ukweli
     
  14. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #14
    May 6, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Ina maana wa2 wamesemaga uwongo kivile? Na ukizingatia enzi hiyo wa2 walikuwa makini kutowasema viongozi wao vibaya si kama kizazi hiki cha leo wasio na hekima. Kwa kweli mi nasema hiyo ilikuwa kwa true na ukizingatia Kawawa ana elimu ya darasa la pili ya ukoloni miaka ya 1948-49 ni elimu fupi sana. Kwa hyo thread ya jamaa ni ya ukweli.
     
  15. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #15
    May 7, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kawawa hakuishia darasa la 2, ukisoma historia vizuri kawawa amesoma Tabora huko alikuwa shule ya Sekondari alikuwa anazungumza kiingereza vizuri. Hizo zilikuwa story za vijiweni tu
     
  16. B

    Bobo Ashanti Member

    #16
    May 7, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na watu wengi walimchukulia mzee Kawawa kuwa hajasoma kutokana na ile character aliyoigiza katika sinema ya 'muhogo mchungu' enzi za 19kweusi akiwa mwajiriwa wa idara ya ustawi wa jamii.Hata hicho kituko kilikuzwa kutokana na dhana kuwa hakufuta umande.Kumbuka mzee Kawawa alikuwa muasisi wa chama cha wafanyakazi Tanganyika.
     
  17. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #17
    May 7, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 18,958
    Likes Received: 6,679
    Trophy Points: 280
    kamuulizeni vita!hata wengine humu babu zenu hawakwenda skul,cha msingi walitukwamua kwenye ukoloni wether thewere educated or not!!
     
  18. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #18
    May 7, 2011
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    jina la hizo stori za vijiweni enzi hizo lilikuwa "Malimwengu!"
     
  19. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #19
    Nov 13, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,978
    Likes Received: 5,098
    Trophy Points: 280
    Hayo mambo kama yalitokea ulaya, ni nani mmbeya aliyekuja kuvujisha siri huku nyumbani
     
Loading...