Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyerere na Idi Amin Dada. Marafiki-Maadui. Sijui walikuwa wanaongea nini

Discussion in 'Jamii Photos' started by MaxShimba, Jun 8, 2012.

  1. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #1
    Jun 8, 2012
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
     
  2. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #2
    Jun 8, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,859
    Likes Received: 3,089
    Trophy Points: 280
    Hapa walikuwa wapi namwona kwa mbali Mama Maria Nyerere.
    [​IMG]
     
  3. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #3
    Jun 8, 2012
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nadhani hapo walikuwa hawajaanza kuwa maadui. Kumbuka hawakuzaliwa wakiwa maadui, something happened after sometimes ndo wakaanza kuwa maadui
     
  4. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #4
    Jun 8, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Enzi hizo kabla hajanuka
     
  5. H

    Hussein Njovu Senior Member

    #5
    Jun 13, 2012
    Joined: Sep 25, 2006
    Messages: 186
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nakumbuka kwamba hapa ilikuwa mjini Mwanza wakati huo Mwalimu alikuwa ziarani mkoani humo, na Idd Amin alikuja bila taarifa tena kwa ndege ya kivita aliyokuwa akiiendesha mwenyewe. Inasemekana kwenye ndege hiyo walikuwa wawili tu yeye na mwanawe kipenzi akiitwa Moses ambaye wakati huo alikuwa mtoto wa miaka kama kumi hivi. Habari hii ilipatikana kwenye redio mbao miaka hiyo na ilikuwa kabla ya vita na Uganda ingawa uhasama ulishapamba moto.
     
  6. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #6
    Jun 15, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Urafiki wa mashaka!
     
  7. J

    John W. Mlacha Verified User

    #7
    Jun 15, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,492
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    wote wameshakufa
     
  8. N

    Nikupateje JF-Expert Member

    #8
    Aug 18, 2012
    Joined: Dec 22, 2009
    Messages: 1,172
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wanaongea kama Kikwete na Joyce banda walivyoongea jana kuhusu mpaka wa Malawi huku wote Joyce na Jakaya wakicheka kwa furaha.
     
  9. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #9
    Aug 18, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwa jinsi walivyokaa uadui ulikuwa bado haujaanza. Wote walikuwa viongozi wa Jumuiya ya Africa Mashariki pamoja na Mzee Jomo Kenyatta iliyovunjika 1977 na vita ya Kagera ilianza 1978.
     
  10. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #10
    Aug 18, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    we call it love and hateful relationship! lakini kumbuka ingawa tulikuwa maadaui, Tanzania iliungana na mataifa ya kiarabu duniani kuilaani Israel kwa kitendo chake cha kutumia makomandoo kuokoa mateka wake pale entebe mwaka 1976!
     
  11. Az 89

    Az 89 JF-Expert Member

    #11
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 1,551
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Huyo mama ni mama Maria Nyerere, kati ni Idi Amin..mwisho ni Nyerere mwenyewe na huyo aliyeonekana kichwa ni Edward Moringe Sokoine..Fullstop!
     
  12. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #12
    Aug 18, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,441
    Trophy Points: 280
    Idd Amini alikuwa bondia, Nyerere mwalimu, wote kabla hawajawa marais.
    Leo mabondia wanadhulumiwa na mapromota na waalimu waadhulumiwa na serikali.
    They have something in common to share
     
  13. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #13
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Iddi Amin ni moja ya kigezo cha Nyerere kutaka apewe utakatifu. Islam Vs. Vatican.
     
  14. P

    Percival JF-Expert Member

    #14
    Aug 20, 2012
    Joined: Mar 23, 2010
    Messages: 2,188
    Likes Received: 376
    Trophy Points: 180
    Kama alivyosema Husseni Njovu , hapo pilikua ni Mwanza kwenye mwaka kama 1973. Kulikua na mkutano wa Umoja wa Mulungushi yaani Zambia , Zaire Na Tanzania na marasi wote walikua Mwanza - Idi Amin aliteremka ghafla kiwanja cha Mwanza na litaka kushiriki kwenye mukutano huo lakini walimwambia kwa njia ya kiungwana kuwa haiwezekani. Labda alikaa masaa mawili tu hapo akaondoka kurudu Uganda.
     
  15. Simba Mkali

    Simba Mkali JF-Expert Member

    #15
    Aug 23, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 510
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Smahani mkuu Njovu, wasiwasi wangu ni hapo kwenye nyekundu kwa kuwa ninajua Idd Amin alikuwa ni mwislamu mbona alimpa mwanaye jina la Moses, naomba ufafanuzi please.
     
  16. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #16
    Aug 23, 2012
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,812
    Likes Received: 1,303
    Trophy Points: 280
    IVI ULIFIKIRIA NA HAWA KWANZA! . Je ni Maadui au Marafiki..?
    [​IMG]
     
  17. mpinga shetani

    mpinga shetani JF-Expert Member

    #17
    Aug 23, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 3,253
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Loved this one
     
  18. Msalagambwe

    Msalagambwe JF-Expert Member

    #18
    Aug 27, 2012
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivi kila mwanamke katika position ya juu au hadhi fulani barani Afrika ni lazima avae kama Rais wa Liberia??

    Au ni ushamba wa karne ya 21?
    Mama Slama lazima ajipige tambara begani na joyce naye hivyo hivyo mitindo imeisha?

    Rais wa Liberia aliiga wapi?
     
  19. Makanyaga

    Makanyaga JF-Expert Member

    #19
    Aug 28, 2012
    Joined: Sep 28, 2007
    Messages: 2,341
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Huyu mvulana na msichana ni wale wale ambao hata mimi nawafahamu, au nimewafananisha?
     
  20. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #20
    Aug 29, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,139
    Likes Received: 412
    Trophy Points: 180
    huyu aliyegeuka ni sokoine enh?
     
Loading...