Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyerere aliwaonea huruma Wahindi na Waarabu Zenji

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mlaleo, Nov 7, 2011.

  1. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #1
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 7,543
    Likes Received: 1,694
    Trophy Points: 280
    [h=2][/h]
    [​IMG]




    Zanzibar received its independence from the United Kingdom on December 19, 1963, as a constitutional monarchy under the Sultan. On January 12, 1964, the African majority revolted against the sultan and a new government was formed with the ASP leader, Abeid Karume, as President of Zanzibar and Chairman of the Revolutionary Council.

    In the first few days, between 5,000 and 15,000 Arabs and Asians were murdered, their women raped, and their homes burned. Within a few weeks, a fifth of the population had died or fled.[SUP][12][/SUP]

    It was at this time that the Tanganyika army revolted and Britain was asked by Julius Nyerere to send in troops. Royal Marines Commandos were sent by air from England via Nairobi and 40 Commando came ashore from the aircraft carrier HMS Bulwark. Several months were spent with Commandos touring the country disarming military outposts. When the successful operation ended, the Royal Marines left to be replaced by Canadian troops.
    On April 26, 1964, Tanganyika united with Zanzibar to form the United Republic of Tanganyika and Zanzibar. The country was renamed the United Republic of Tanzania on October 29 of that year. The name Tanzania is a portmanteau of Tanganyika and Zanzibar and previously had no significance. Under the terms of this union, the Zanzibar Government retains considerable local autonomy.

    Hapo kwenye Red ndio Mazalio ya Wamanga akiwemo Amani
     
  2. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #2
    Nov 7, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Ngoja wenyewe ma-anti Nyerere actvists waje hapa wakupe majibu yako.
     
  3. T

    Topical JF-Expert Member

    #3
    Nov 7, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kumbe nyerere ana moustach kama "HITLER" wanafanana tabia..
     
  4. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #4
    Nov 7, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,014
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Hao Wahindi Waliouwawa yawezekana ni amri ilitoka kwa karume kenge tena yawezekana hao waliouwawa walikuwa inner cycle wa sultan au Karume kenge aliona hatoweza kuwaongoza kwa usalama waarabu... kiufupi karume hakuwapenda

    japo nae alipopoa muarabu Matokeo ya

    Their woman Raped
    ?
     
  5. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #5
    Nov 7, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,014
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Tusingekuwa na akina Jusa hii leo oi
     
  6. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #6
    Nov 7, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    hahaha na wakija hapa huwa najifunza mengi sana ....
     
  7. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #7
    Oct 27, 2013
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 7,543
    Likes Received: 1,694
    Trophy Points: 280
    Lakini kitabia hawafanani...

    Hii kitu Afro-Arabica hajaiona nadhani...
     
  8. bopwe

    bopwe JF-Expert Member

    #8
    Oct 27, 2013
    Joined: Oct 1, 2013
    Messages: 792
    Likes Received: 346
    Trophy Points: 80
    Karume hakufanya malinduzi aliwekwa na mauaji makubwa yalifanywa na masanara wa tanganyika walioletwa
    Karume alibadilika aliposhika madaraka na kuwamaliza viongozi wenzake ambao aliona wangempindua
    Kimsingi mauaji makubwa yalifanywa na John okello na askari wake kutoka tanganyika ambao kambona ndo alikua kiungo
    Karume alikaa na waraabu na wahindi alililewa nao
    Akipinga tu znz kupata uhuru na kuwa nchi ya monarchy
    Hakupinga kuingia uchaguzi wa uhuru
    Mauaji yalifanywa mpaka kwa warabu na wafadhilo wake mmoja ni Salim Bakhressa baba wa huyu bakhressa wa azam alikua haoni huyu mzee na akifahamiana na karume
    Nduo kisa cha karume kupanda ndege kuja kwa nyerere kumwambia mtu wake okello atawamaliza wa zanzibari amdhibiti ndipo nyerere akamwita okelo dar na kumresha kwao
    Na kwa ufupi mapinduzi ya znz yamewekwa rasmi kwenye kesi ya genocide against humanity
    Na kuna siku watu watashtakiwa hata kama wamekufa
     
Loading...