Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyerere Alishindwa - Munishi.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bornvilla, Apr 2, 2012.

  1. Bornvilla

    Bornvilla JF-Expert Member

    #1
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Nyerere alishindwa mambo mengi Kiafrika Mtu akishakufa siyo
    vizuri kuusema ubaya wake
    maana mwenyewe hayuko
    kujitetea. Lakini anapokuwa
    hai, hata kama ni uhai
    unaosaidiwa na mitambo, bado watesi wanaruhusiwa
    kuusema ubaya wake ili
    akipona ajirekebishe.Na
    asipopona basi itawabidi
    watesi wanyamaze kimya
    wawasikilize mashabiki wake wakisema uzuri wa Mwalimu
    wa kuwakomboa Watanzania
    kutoka katika minyororo ya
    ukoloni wa Waingereza na
    kuwaigiza kwenye ukoloni
    mwingine wa Julius Kambarage Nyerere. Ukoloni
    wa kwanza haukuwa mbaya
    kuliko huu wa pili,ila tofauti
    yake ni kwamba ukoloni wa
    pili uliongozwa na Mwafrika
    kutoka Butiama, na ule wa kwanza uliongozwa na
    mzungu kutoka Uingereza.
    Kwa hiyo tofauti ilikuwa ni
    viongozi wa ukoloni, na
    Watanzania hawakutoka
    katika minyororo ya ukoloni, bali walibadilika kutoka
    ukoloni huu kungia mwingine
    ambao ndio unaowatawala
    mpaka leo. Kwa watu wenye
    mawazo kama mimi, ni heri
    tungebaki kama tulivyokuwa maana msaada wa kweli
    ungetoka popote, kuliko
    kujidanganya kuwa tulikuwa
    salama na kumbe ukweli wa
    mambo ni kwamba tulikuwa
    pabaya kuliko mwanzo.Ilikuwa kama kukimbia mvua na
    kuingia kwenye kibanda cha
    nyasi kinachovuja. huwezi
    kueleza tofauti maana bado
    unanyeshewa. Na mpaka leo
    Watanzani kama mimi hatujui tofauti ya kuwa huru na
    kutawaliwa.Ikiwa kuwa huru
    ni kumruhusu Nyerere
    kujaribia mawazo yake ya
    siasa ya ujamaa kwenye
    maisha yetu na baada a miaka 30 atuambie mawazo yake
    yalishindwa kwa sababu
    alikosea, na adhabu tuliyompa
    ni cheo cha baba wa Taifa, basi
    mtanisamehe nikisema kuwa
    mwacheni huyo mzee apumzike kwa amani kutoka
    katika dunia hii, ili akapate
    nafasi ya kukutana na Muumba
    wake ambaye akiamua
    kumsamehe amsamehe. Na pia
    akiamua kumhukumu yote ni sawa, lakini siwezi kumwomba
    Mungu amponye Nyerere aje
    kufanya nini? Ambacho
    hakukifanya kwa miaka yote
    77 aliyoishi duniani? alitumia
    nusu ya maisha yake kufanya majaribio na Watanzania,na
    sasa Mungu atatushangaa
    kwamba tunamsumbua
    amponye. Mungu wetu ni
    Mungu mwenye wivu, na
    hawezi kukubali kushiriki utukufu wake na
    Nyerere.Amewaona
    Watanzania wanamwabudu
    Nyerere kuliko yeye na
    ameamua kumchukua ili wajue
    kuwa wanaweza pasipo Nyerere.Tena Yeye Mungu
    pekee ndiye Baba wa vyote.
    lakini wanadamu wanamwita
    mwanadamu baba wa taifa?
    hiyo ni kufuru. Elimu ni nzuri,
    lakini ile inayotoka kwa Mungu.Hii ya wanadamu mara
    nyingi inakuwa na kasoro
    nyingi.na wale waliyo nayo
    husahau kumtegemea
    Mungu,na kuitegemea elimu
    yao ambayo mara nyingi inashindwa kuwatatulia
    matatizo. Elimu ya madarasani
    na uongozi ni vitu viwili tofauti
    lakini wanadamu huvutiwa
    sana na viongozi waliosoma
    wanasahau kuwa uongozi unatoka kwa Mungu.Na mara
    nyingi hawa viongozi
    waliosoma hawaongozi vizuri.
    Tuna mifano mingi, lakini
    Nyerere ni mmoja wa hao
    viongozi wasomi ambao hawakuongoza vizuri.Hotuba
    nzuri, maneno ya kushawishi
    akili na kupendwa na
    waandishi wa habari siyo cheti
    cha kiongozi mzuri.Na Nyerere
    anasifiwa kwa hiyo lakini ukija kwenye matendo ya zile
    hotuba nzuri hakuna hata kijiji
    kimoja cha maonyesho
    kuonyesha kuna msomi mmoja
    aliyewahi kufikiri kuhusu vijiji
    vya ujamaa na hiki ni kimoja ya vijiji alivyovianzisha, na
    watu katika kijiji hiki
    wanafurahia mawazo ya
    msomi huyo. Lakini Tanzania
    nzima hakuna hata kijiji
    kimoja cha ujamaa kilichobaki kama maonyesho ya mawazo
    ya msomi Nyerere badala yake
    Tanzania ni moja kati ya nchi
    masikini duniani. Na yote hayo
    ni matunda ya msomi mmoja
    waliyemwita Mwalimu wa umasikini.Sasa mambo yakiwa
    hivyo najiuliza kwa nini
    alipoteza muda kwenda
    Makerere kupata shahada ya
    DR. ambayo haikumsaidia
    kuifanya Tanzania mahali pazuri pa kuishi? Bado nasita
    katika njia mbili, sijui
    nimpeleke mtoto wangu
    Makerere apate shahada kama
    ya Nyerere ndipo aje agombee
    uongozi wa Tanzaia, au tumtegemee Mungu atupe
    kiongozi ambaye ataongoza
    vizuri hata kama hana karatasi
    ya chuo kikuu? Na kama Mungu
    anaweza kutupa kiongozi basi
    hata mimi niko tayari maana kile ambacho sina ni karatasi
    ya chuo kikuu tu.na kama
    Nyerere DR. anaweza
    kushindwa mambo mengi
    hivyo, basi nina hakika siwezi
    kushindwa kama yeye.Kwa Watanzania ni vizuri Nyerere
    aondoke ili tuwe na mawazo
    mapya na mbinu mpya za
    kuikomboa kikweli
    Tanzania.Hata Musa
    alipokufa ,Yoshua alifanya makuu kuliko Musa Na Yoshua
    wa Tanzania ni mimi Faustin S.
    Munishi
     
  2. G

    Gurti JF-Expert Member

    #2
    Apr 2, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtu mzima hovyo.
     
  3. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #3
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,025
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    sasa inatuhusu?
     
  4. T

    TOWASHI JF-Expert Member

    #4
    Apr 2, 2012
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 279
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Yeye kaweza nini?
     
  5. Chali wa Moshi

    Chali wa Moshi JF-Expert Member

    #5
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 258
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sijui hata kwanini nimefungu hii thread.
     
Loading...