Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyerere alimuingiza kingi karume kumsainisha dole gumba hati za muungano

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Chilisosi, Jul 19, 2012.

  1. Chilisosi

    Chilisosi JF-Expert Member

    #1
    Jul 19, 2012
    Joined: Oct 19, 2008
    Messages: 3,054
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ni kichekesho lakini nazani kuna ukweli.
    Nasikia Karume alikuwa hajasoma shule na nyerere alikuwa University graduate, Nyere akamuita Karume akampa dili linaloitwa muungano akamuonyesha makaratasi yenye viherufi vidogo sana karume akamwambia Nyrere weye nisomee tu yakhe! Nyerere akamsomea akamwambia Karume haya tia sahihi, kwa sababu karume alikuwa kilaza ikabidi aweke dole gumba bila hata kusoma nini kimeandikwa. Akaenda kumsimulia Abdurahman Babu ambaye ndio alikumwa msomi pekee zanzibar, babu akamwambia imekula kwake akamwambie akatae . wenzake walichukia sana kwa sababu wote walikuwa hawajui kusoma wakakutana kwenye kibanda cha kahawa wakimsubiri babu awasomee mkataba. babu alipowasomea ule mkataba kwa hasira wakamuua karume, lakini hata wale waliomuua walikuwa hawajui kusoma.
    Na hadithi yangu imeishia hapo hapoo!
     
  2. Isalia

    Isalia JF-Expert Member

    #2
    Jul 19, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    sasa nenda kalale baada kutwambia inatufunza nini hiyo hadithi
     
  3. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #3
    Jul 19, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Ngoja waje mimi simo
     
  4. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #4
    Jul 19, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    nakuombea upotelee kwenye ajali itakayofuatia ZN>Z,

    usimaindi signature yangu, haitakusaidia......
     
  5. Manyi

    Manyi JF-Expert Member

    #5
    Jul 19, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Pole sana, bado unatunga hadithi tu! Kwa bongo hii, utatunga nyingi sana!
     
  6. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #6
    Apr 13, 2014
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 7,555
    Likes Received: 1,710
    Trophy Points: 280
    Hadithi hii imetufundisha mengi... na mambo yanayoendelea ni kama Jipu linaloiva kwa kasi bado kutumbuka lenyewe na wala si kutumbuliwa....
     
Loading...