Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyehunge Sengerema wapiga kura kwa kusimama nyuma ya wagombea.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Vijijini Lawama, Apr 5, 2012.

  1. V

    Vijijini Lawama JF-Expert Member

    #1
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 299
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nyehunge Sengerema mkoani Mwanza wametia fora kwa kumchagua mwenyekiti wa kijiji kwa kusimama mstari nyuma ya mgombea ili kuogopa kura zao kuchakachuliwa, Walipoambiwa na msimamizi wa uchaguzi kutuumia utaratibu wa ballot waligoma na kumwambia hawako tayari kuona kura zao zinaibiwa na kama hataki utaratibu wanaotaka wenyewe basi hawako tayari kupiga kura. Alishinda mgombea wa CDM.
     
  2. M

    Mnyonge Namba1 JF-Expert Member

    #2
    Apr 5, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 402
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    That is pure and direct democracy by which the ancient Greeks used to obtain leaders.I like it.
     
  3. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #3
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    This is good. Hii ndo inafaa kuwaondoa CCM. Hakuna kuoneana aibu. I like it
     
  4. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #4
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,086
    Likes Received: 1,323
    Trophy Points: 280
    well i don't support that outdated KANU way of voting since has many disadvantages esp. if a party that run the Govt wants to crack down on those who voted against it's candicates
     
  5. m

    maselef JF-Expert Member

    #5
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 255
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naona haina shida hii. Kama kwa babu wa Loliondo watu walipanga foleni na wote wakapiga kikombe
     
  6. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #6
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    kwa babu hakukuwa na uwezekano wa kulipiziwa kisasi.

     
  7. p

    politiki JF-Expert Member

    #7
    Apr 5, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    mjomba, it is time to stand up and be counted waoga utawajua tu.
     
  8. Mizizi

    Mizizi JF-Expert Member

    #8
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,266
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hii inaweza kusababisha maafa! Huchelewi kuona mke wako yupo mstari mwengine! Lazima upandishe presha!!
     
  9. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #9
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ukiona hivyo, ujue watu wamechoshwa na hizi abracadabra. Sasa wameamua bora wajitoe muhanga. Sometimes democracy is expensive than what you think.
     
  10. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #10
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,566
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Hii ndo itawafanya watambue kwamba watu wamechoka hasa pale utakapomwona mke wako, mkamwana wako mstari wa mpinzani wako! Imenikumbusha habari ya mzee Lugiana pale Shy kwenye kituo chake na familiya yake ya watoto zaidi ya 6 na mke wake aliambulia kura 1. Mzee aliwaka huyo!? CCM Kwishney!
     
  11. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #11
    Apr 5, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,414
    Likes Received: 918
    Trophy Points: 280
    Naona watu wameanza kuamka sasa,kama mpaka nyehunge watu wamekuwa majasiri namna hiyo,
    inaleta sana.
     
  12. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #12
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    wanasimamaje nyuma ya mgombea? Na wanafanya nini wakishasimama hapo?
     
  13. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #13
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180

    mfano wewe ndiye mgombea....ssi wapiga kura hatupig kura na kuweka kwenye kisanduku bali wewe mgombea unasimama mbele na wale wote wanaokupenda wanasimama nyuma yako..halafu inahesabiwa idadi ya wale waliosimama kwako wakiwa wengi kuzidi yule mwingine basi wewe mshindi....umeeelewa
     
  14. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #14
    Apr 5, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,026
    Likes Received: 1,323
    Trophy Points: 280
    safi huo utaratibu maana hata mwaka huu ccm wamekosa wagombea ktk vijiji!hakuna future ndani ya ccm
     
  15. N

    Ngandema Bwila JF-Expert Member

    #15
    Apr 5, 2012
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 998
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwani mkeo hana vionjo vyake! Mbona Dr. Slaa alikuwa CDM mkewe Rose alikuwa CCM! Demkrasia ni kila mtu kuwa huru kuchangua kiongozi ampendaye si kuchaguliwa na mume au mke!
     
  16. M

    MCHUMIPESA JF-Expert Member

    #16
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 2,096
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hii ndo komesha ya magamba umeona eeh!
     
  17. p

    peter tumaini JF-Expert Member

    #17
    Apr 5, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 575
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    they got what they wanted,rather than staying shy and get what you don't want.
     
  18. Ntale Wi Isumbi

    Ntale Wi Isumbi JF-Expert Member

    #18
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 479
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Taratibu na mwendo mdogo mdogo, karibu tutafika
     
  19. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #19
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    nimekupata ndugu. Ni njia nzuri ila ina ukomo kutokaka na idadi ya wapiga kura na aina ya uchaguzi. Mwisho wa siku bb ballot box ndio suluhu
     
  20. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #20
    Apr 5, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135

    UMMA WENYE NGUVU, hupanga na kutekeleza wanachokiamini hata kama kitaonekana kinyume na taratibu za siasa za dunia hii inayomilikiwa na mafsadi; HONGERENI SANA
     
Loading...