Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

'NYEGE kunyegezana'...

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by VUTA-NKUVUTE, Sep 27, 2012.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    Sep 27, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,480
    Likes Received: 2,726
    Trophy Points: 280
    HUKU NA KULE

    Peni yangu Andanenga, uwino unapotona,
    Mantiki huzilenga, na balagha na bayana,
    Hufaidika malenga, huvurugika akina,
    Nyege
    ni kunyegezana, msemo wa Kiswahili.

    Msemo wa Kiswahili, nyege ni kunyegezana,
    Maana yaki kamili, “wema ni kutendeana’,
    Wasiojua fasili, hunamba nimetukana,
    Nyege ni kunyegezana, msemo wa Kiswahili.

    Ni msemo maarufu, ambao shaka hauna,
    Kwenye kamusi sanifu, funueni mtaona,
    Niwezeje kukashifu, nami mwana muungwana!
    Nyege ni kunyegezana, msemo wa Kiswahili.

    Ninataja ukurasa, wazi hapa naunena,
    Soma mbili moja tisa, soma bila ya fitina,
    Msemo siyo wa sasa, si juzi licha wa jana,
    Nyege ni kunyegezana, msemo wa Kiswahili.

    Ushairi kubwa fani, mithili yake haina,
    Kujua zake bayani, yataka kikubwa kina
    Muoneni mwafulani, hata kuku wamguna,
    Nyege ni kunyegezana, msemo wa Kiswahili.

    Ulipotamkwa mlo, kaja akitunatuna,
    Akakabwa koromelo, akabaki kugunaguna,
    Kabakia lolololo, uzamani umechina,
    Nyege ni kunyegezana, msemo wa Kiswahili.

    Alhaji Jitukali, pokea pongezi tena,
    Kikubwa chako kilili, hapandi yule mtwana,
    Atuache tule wali, yeye ugali wa dona,
    Nyege ni kunyegezana, msemo wa Kiswahili.

    Kaditama wa Busara, na Mbwezi heko kijana,
    Pongezi ndugu Kagera, Yobu has ante sana,
    Ndimi Mshairi Bora, kipofu ninaeona,
    Nyege ni kunyegezana, msemo wa Kiswahili.
    (Mshairi Bora)

    Amiri A. S. Andanenga (Sauti ya Kiza)
    SLP 4775,
    Kinondoni Shamba
    Dar es salaam.
     
  2. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #2
    Sep 28, 2012
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mashairi mengine bwana hata kuyasoma unafikiri mara mbili mbili.
     
  3. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #3
    Sep 28, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,642
    Likes Received: 3,357
    Trophy Points: 280
    Matusi, sitaki!
     
  4. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #4
    Sep 28, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Week end inaanza vizuri!
     
  5. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #5
    Sep 28, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,638
    Trophy Points: 280
    Hili alilitoa mzee Andanenga mwenyewe?
     
  6. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #6
    Sep 28, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hahahahahahah eti nyege ni kunyegezana
     
  7. C

    Cognitivist JF-Expert Member

    #7
    Sep 28, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 579
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 60
    kwa hiyo mkinyegezana wote mnanyegereka. Hahahahahaaaaaa! Nyegeeee....
     
  8. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #8
    Oct 1, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,480
    Likes Received: 2,726
    Trophy Points: 280
    Hakuna matusi hapo Mkuu. Kiswahili kina utamu wake...
     
  9. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #9
    Oct 1, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,480
    Likes Received: 2,726
    Trophy Points: 280
    Ndio Mkuu.Huoni anwani na jina lake chini?
     
  10. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #10
    Oct 1, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,642
    Likes Received: 3,357
    Trophy Points: 280
    Kuna maneno/matendo katika mila na desturi za watu duniani hayasemwi/hayafanywi hadharani .Mfano, huwezi kusimama mbele za watu ukajikuna sehemu za siri. Watu watakushangaa. Si unajua Nyege ni neno la ngono, na ngono ni taboo in african customs. Au wamasemaje Mkuu?
     
  11. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #11
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,139
    Likes Received: 412
    Trophy Points: 180
    Andanenga amenena lililo mwake moyoni
    mwasema ametukana kwenu lipi lilo geni
    nani hapa alo mwana mnalaumu kwanini
    kiswahili lugha pana utamu wake lahajani

    Tusi katukana nani alosema lipi baya
    kipi ni tusi jamani tukisute bila haya
    nijuze nipate amani kipi kimeleta haya
    kiswahili lugha pana utamu wake lahajani
     
  12. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #12
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,139
    Likes Received: 412
    Trophy Points: 180
    unakijua kitu kinaitwa leseni ya kisanaa?
     
  13. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #13
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,139
    Likes Received: 412
    Trophy Points: 180
    hakika wala hakuna tusi hapo!
     
  14. v

    valid statement JF-Expert Member

    #14
    Oct 1, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    RTD(TBC TAIFA)SIku hizi hawana kile kipindi cha kughani mashairi tena!??
     
  15. T

    Tamatheo JF-Expert Member

    #15
    Oct 1, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 2,988
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145

    It looks good as wewe sio mwandishi try to make it more serious, big up "YES YOU CAN"
     
  16. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #16
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,139
    Likes Received: 412
    Trophy Points: 180
    naamini ungetumia kiswahili ungeeleweka vizuri zaidi!ni katika kuitetea tu lugha hii tamu!
     
  17. T

    Tamatheo JF-Expert Member

    #17
    Oct 1, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 2,988
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Samahani kwa kukwazika, binafsi nakipenda sana kiswahili kwani kiingereza nimeanza kusoma kidato cha kwanza.....Nashukuru kwa kunikumbusha
     
  18. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #18
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,139
    Likes Received: 412
    Trophy Points: 180
    wala sijakwazika,mi ni mwalimu wa lugha zote mbili kwa hiyo nakitendea haki kiswahili pale kinapostahili na nakitendea haki kiingereza pale inapostahili,huwa naumia sana mtu akitumia hizo lugha kwa wakati mmoja halafu nihisi amejichanganya au alichokusudia kusema hakijakaa sawa!uwe na amani!
     
  19. Chitemo

    Chitemo JF-Expert Member

    #19
    Oct 1, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,290
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    kashakuambia Andanenga yeye hatukani kamwe "NYEGE KUNYEGEZANA" maana yake "WEMA KUTENDEANA".
     
  20. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #20
    Oct 1, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,638
    Trophy Points: 280
    Anwani na jina lake chini haimaanishi kaandika yeye, hata mie naweza kuandika kitu nikaweka anwani na jina lake chini.
     
Loading...