Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyati amuua 'jangili' Hifadhi ya Taifa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, Mar 1, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Mar 1, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    MWANAMUME anayesadikiwa kuwa jangili, ameuawa kwa kukanyagwakanyagwa na nyati mwenye hasira ndani ya Hifadhi ya Taifa ya Katavi baada ya kumjeruhi mnyama huyo.

    Mauaji hayo yaligundulika juzi mchana ambapo inadaiwa kuwa mtu huyo ambaye jina lake halijajulikana mara moja anayekadiriwa kuwa na umri wa kati ya miaka 40 na 45, aliingia katika hifadhi hiyo kwa lengo la kuwinda wanyama isivyo halali.

    Kwa mujibu wa Kamanda wa Polisi Mkoa wa Rukwa, Isuto Mantage mwindaji huyo akiwa kwenye harakati za kufanya ujangili hifadhini humo, alishambuliwa na nyati huyo kwa kukanyagwakanyagwa na kuvunjwa mbavu zote.

    “Nyati anayedaiwa mwenye hasira baada ya kujeruhiwa, alimshambulia mwindaji huyo haramu na kufa pale pale baada ya mnyama huyo kumvunja mbavu zote kwa kumkanyagakanyaga mwili mzima,” alisema Kamanda Mantage.

    Alisema, mwili wa mwindaji huyo, uligunduliwa na askari wa wanyamapori wa hifadhi hiyo waliokuwa doria maeneo hayo kutokana na alama za nyayo za mnyama huyo walizozikuta pembeni ya mwili wa mtu huyo.

    “Pia kando ya mwili wa marehemu, askari hao walikuta silaha moja aina ya gobore na risasi zake, mwili huo umehifadhiwa chumba cha maiti katika hospitali ya wilaya mjini Mpanda kwa utambuzi,” alisema Kamanda Mantage.
     
  2. nziriye

    nziriye JF-Expert Member

    #2
    Mar 1, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    ndo dawa yao hao poachers ,nadhani hali kama hii ndo inaelekea kumpata mkwere ,na yeye tutamrukia na kumvunjavunja mbavu hadi aelewe kuwa dhama hizi hatuhitaji poachers c wa wanyama wa mwituni bali pia sisi binadamu ambao ni highest rank in the group of animals,big up to that buffalo and to me that is cdm.
     
  3. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #3
    Mar 1, 2011
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,774
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Du wajina ana hasira sana yaani kama ni kweli inadhihirisha ile methali ya wahenga kuwa akuanzae mmalize
     
  4. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #4
    Mar 1, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0

    Na wewe una hasira kama wajina wako?

    Ila tukiangalia vizuri tutaona kuwa hawa wawindaji haramu wanajitakia hatari wenyewe.Alikuwa amejiamini sana kwenda kuwinda mahali ambapo haruhusiwi . Watu waache kabisa kuvunja sheria makusudi tena waziwazi.
     
  5. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #5
    Mar 1, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kwanini hakumchapa risasi nyingine alipoona nyati ana hasira au kwanini asingepanda kwenye mti!
     
  6. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #6
    Mar 1, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0

    Killy,
    timing labda ilikuwa mbaya akapata kigugumizi cha akili - miguu ikashindwa kukimbilia mti ( labda hakujua hata kupanda mti!) na mikono ikakosa orientation ya gobole lake!
     
  7. P

    Popompo JF-Expert Member

    #7
    Mar 1, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 411
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    safi sana!ila natoa pole ya dhat kwa familia iliyompoteza baba RIP mwindaji haramu
     
  8. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #8
    Mar 1, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,549
    Likes Received: 912
    Trophy Points: 280
    r.i.p ,ni katika harakati za kujikwamua na shida ambazo zingine zimesababishwa na mfumo mbaya na mbovu wa utawala....
     
  9. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #9
    Mar 1, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Kweli sasa nimeamini watu hawamhitaji JK maana hapa imeletwa topic ya jangili na nyati lakini na mkwere kaingizwa kidogo na mchangiaji
     
  10. nziriye

    nziriye JF-Expert Member

    #10
    Mar 1, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Mkuu unajua simlaumu huyu poacher bt naweza nikamlaumu mkwere kwa asilimia kubwa,yeye ndo alituahidi nchi ya maziwa na asali,ajira nje nje,maisha bora lakini imekuwa mbaya,we acha ajiulie kama angewin ningempongeza ila amekosea step namwona mjinga flani ,hyo ndo hasira yangu kwa mkwere na hata wanadamu wengne wa tz.
     
  11. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #11
    Mar 1, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hapo sasa kila zigo analibeba yeye kaazi kwelikweli bora muda ukimbie tufanye uchaguzi mwingine maana watu wameshaelewa maana ya upinzani ni nini
     
  12. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #12
    Mar 1, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hard life with fake promise from JK, me nafikiri huyo marehemu alikuwa na hamu na kitoweo na hakuwa na jinsi na akiangalia bei ya nyama buchani haikamatiki. Ikabidi ajitose ndani ya mbuga mpaka mauti yalipomkuta.RIP marehemu poleni ndugu wa marehemu
    Source ya haya yote ni JK
     
  13. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #13
    Mar 1, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    sasa angewezaje kumbeba nyati mzima peke yake hapo unaweza kukuta alikua na kundi la zaidi ya watu 70 wa kumsaidia kubeba hiyo nyama
     
  14. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #14
    Mar 1, 2011
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,863
    Likes Received: 3,102
    Trophy Points: 280
    Mkuu unajua Gobore ukishapiga risasi inachukua muda kuweka risasi nyingine na kukoki risasi muda wote huo Nyati hakupi nafasi ya kummaliza.Pia magobore ya aiana nyingine hayakutengenezwa kwaajili ya kuua mnyama mkubwa kama Nyati sana sana yanamjeruhi tu na kumuongezea hasira.Mara nyingi wawindaji wa aina ya marehemu wanaingia porini kuwinda wanyama wadogo wadogo kwaajili ya kitowewo unajua tena maisha siku hizi yamepanda haswa nyama ya mbuzi au kuku haishikiki.
     
  15. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #15
    Mar 1, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ni kweli na unaweza kufyatua na likagoma kuwaka likaanza kutoa moshi tu wanasema ukiona hivyo litupe chini na ukimbie maana likifyatuka zinaweza kukurudia wewe mwenyewe!
     
  16. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #16
    Mar 2, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    na ukimchelewa tu umekwisha
     
  17. c

    chetuntu R I P

    #17
    Mar 2, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 954
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hawa majangili kuna kitu kinaitwa roda, inawezekana nyati alishanasa kwenye roda kwa hyo marehemu akaona kazi imeisha ila nyati wananguvu sana akikuotea anakufa na wewe, huwa wanamtoboa macho kwa spoko.
     
  18. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #18
    Mar 2, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    haisee hapo wanakiuka haki za wanyama kweli uanze kwa kumtoboa macho kwa spoko huo ni uonevu wa hali ya juu sana kweli majangili ni lazima wauawe popote pale
     
  19. m

    mams JF-Expert Member

    #19
    Mar 2, 2011
    Joined: Jul 19, 2009
    Messages: 613
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Chondechonde huyo Nyati apelekwe haraka Ngorongoro akawalinde wale nyati waliobaki wanne wa JK.
     
  20. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #20
    Mar 2, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    wewe utambebaje nyati aliechanganyikiwa hicho si kifo man kwanza utaanza anzaje
     
Loading...