Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyani

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by NATA, Aug 17, 2011.

  1. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #1
    Aug 17, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Jamani nini mtego wa nyani wezi
    Kila nikipanda mihogo shambani kwangu wanachimba yote hata kabla haijakomaa

    Na wananiotea inapoanza kukomaa tu hao wanavuna bila huruma
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Aug 17, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,028
    Likes Received: 15,936
    Trophy Points: 280
    Umenipa kiroho dunda cha ghafla!
     
  3. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #3
    Aug 17, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Wapige server ban mkuu, kwani hujui IP adress yao?
     
  4. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #4
    Aug 17, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    hahaha acha nijaribu kuuliza nikipata jibu nitarejea...
     
  5. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #5
    Aug 17, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kwanini mkuu unamatatizo gani?
     
  6. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #6
    Aug 17, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Fanya kutega na mtego aina yoyote pindi utakapo mkamata mfunge kengele shingon afukaa nae pindi ukiwasiki wenzake wapo kwenye mavuno mwachie akiwakimbilia wenzake na wenzake watakua wanamkimbia na mwisho wake watajua wamehama eneo lako na kwenda mbali sana
     
  7. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #7
    Aug 17, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    mbona unajishtukia sana..ata mi lakin nilidhan anataka kukuchana...niaje lakin>..?watu WACHOKOZI jaman ahhh
     
  8. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #8
    Aug 17, 2011
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,804
    Likes Received: 2,950
    Trophy Points: 280
    Heshima kwako NATA.

    Mkuu bahati mbaya swali lako umeuliza wakaazi wa maghorofani au ukipenda wamjini wanajua kuchagua mhogo mzuri sokoni hawajawahi kulima wala hawajui hadha wanazokumbana nazo wakulima.

    Mkubwa kwanza sijui ukubwa wa shamba lako ?,Lipo maeneo gani ?,Unapakana na majirani ? Kuna msongamano wa watu ?.

    Ipo mitego inatengenezwa kwa mataruma ya reli.Ni hatari sana kwani inaweza kukuvunja mguu usipokuwa mwangalifu,ndiyo maana nimekuuliza shamba lako liko maeneo karibu na mjini kwenye msongamano mkubwa wa watu.Mtu asipokuwa na taarifa akapita sehemu uliyoweka mtego anaweza kuvunjika mguu.Mtego unategewa sehemu wapitayo Nyani kwa kawaida Nyani wanakuwa na njia yao waliyozoea kupita[kama Nyani wanatembea kwa makundi makubwa].Nyani akikamatwa na mtego Nyani wenzake lazima wamsaidie mwenzao kwa kuung'ata mtego lakini kamwe hawataweza kumnasua.wakinaswa Nyani wawili watatu lazima watalihama eneo hilo na utakuwa na uhakika wa kuvuna mhogo.Ukubwa wa shamba ni muhimu shamba linapokuwa kubwa sana utahitajika kuweka mitego mingi zaidi.

    Angalizo sina uhakika ila nimewahi kusikia idara ya wanayama pori wameipiga marufuku hoyo mitego.NB Mtego wa Nyani pia hutumika kutega Nguruwe pori,Ngiri na wanyama wengine waharibifu wa mazao.


     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    Aug 17, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,028
    Likes Received: 15,936
    Trophy Points: 280
    Mambo bien tu babygal. Za huko uliko?
     
  10. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #10
    Aug 17, 2011
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,804
    Likes Received: 2,950
    Trophy Points: 280
    Mkuu ebu tazama jina lake bwa ha haaaa.

     
  11. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #11
    Aug 17, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Asante mkuu shamba heka 4 ni huko mashamabani sasa huu mtego unategwaje ?
    Maana wananivunja nguvu ya kuendelea na kilimo na mbiu yetu ni kilimo kwanza.
    Nilitegemea mavuno mema sana mwezi huu lakini hawa nyani balaa!
     
  12. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #12
    Aug 17, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mie ni meandika nyani yeye nyani ngabi, any way pole zake .majina ya JF bana!
     
  13. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #13
    Aug 17, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Nyani Ngabu

    Nilifikiri Queen Kwami kafufuka!
     
  14. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #14
    Aug 17, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,028
    Likes Received: 15,936
    Trophy Points: 280
    Konichi wa!

    Ungeniona nilivyoifungua hii thread kwa speed ungecheka sana
     
  15. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #15
    Aug 17, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135

    Ushauri alokupa ngongo zingatia,nijuavyo kwa ukubwa huo unahitaji kama minne
    mara nyingi wankuwa na direction ya kujirudia hivyo upande huo wanaotokea ndo mzuri wa kutega
    hii mitego iko kama kitabu na hufunguka the same ila juu inakuwa na meno yenye mwingiliano ka ya mamba au pig
    ukishafungua ina simple lock ambayo ndo unatumia kuweka prey whether mhogo au mhindi basi wakija wajifanya kuutoa
    wameliwa.
    angalizo: -lazima uufunike hata kwa majani wkiona chuma tu hawataugusa
    -ni lazima uufunge kwa mnyororo mrefu na kufunga kwenye mti la sivyo
    wanaweza ondoka nao mbali ukapotea au ukaibiwa
     
  16. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #16
    Aug 17, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Napata picha bichwa lilikuwa lishakuwa kubwa kiasi gani!
     
  17. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #17
    Aug 17, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,231
    Likes Received: 1,898
    Trophy Points: 280
    Mimi natafuta kazi ya kufukuza hao nyani; hapa mjini ajira zimeota mbawa.
     
  18. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #18
    Aug 17, 2011
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,804
    Likes Received: 2,950
    Trophy Points: 280

    Mkubwa kumbe JF ina wakulima wengi ........Maelezo yako ni sahihi kabisa.


     
  19. MANI

    MANI Platinum Member

    #19
    Aug 17, 2011
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,847
    Likes Received: 861
    Trophy Points: 280
    Mkuu wengi tumekulia vijijini !
     
  20. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #20
    Aug 17, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135

    ha haaa haaa mkuu long time in 80`s sasa umri hauruhusu mkuu!
     
Loading...