Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyama ya NYANI

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by MAMA POROJO, Feb 16, 2012.

  1. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #1
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kwa miaka mingi wakulima wa Kisarawe tumekuwa tukisumbuliwa sana na wanyama waharibifu hasa nyani na nguruwe, mwaka huu neema ya ajabu imetuzikia, kwani sasa hivi wapo wawindaji wengi sana kutoka jijini Dar es Salaam wakiwinda na kutega mitego kuwakamata wanyama hawa. Ni wiki ya pili sasa niko shamba sijaona nyani wala kishindo cha nguruwe mwitu usiku kama tulivyozoea miaka ya nyuma, tulikuwa tukiweka mtego jioni, asubuhi mtakuta bonge la nguruwe limeshikwa kwenye mtego, jamani leo ni wiki ya pili tukiamka asubuhi mitego zaidi ya mitano haina kitu.

    Nyama ya nyani inauzwa Dar kama nyama ya mbuzi, baada ya watu wengi kushidwa kuhimili bei za nyama ya ng'ombe na mbuzi kwenye mabucha. Naomba hali hii ya iendelee hadi msimu wa mwaka huu uishe, utupunguzie gharama za ulinzi wa mashamba.
     
  2. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #2
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,245
    Trophy Points: 280
    Kama ni tamu kama ya mbuzi haina neno. Asante kwa kutujuza.
     
  3. Saharavoice

    Saharavoice JF-Expert Member

    #3
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,543
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    utamaduni wa kula kila kitu sasa unaingia taratibu nchini, si ajabu tukajikuta tunakulana wenyewe kwa wenyewe huko mbeleni kama Asia.
     
  4. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #4
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,608
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    sili tena nyama!
     
  5. M

    Malila JF-Expert Member

    #5
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Ni sisi tulichelewa kidogo kulijua hili, nyama ya nyani kule Mbinga/Songea ni bei mbaya kuliko nyama ya ng`ombe.
     
  6. M

    Malila JF-Expert Member

    #6
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Mkuu pole sana kwa kuchelewa kugundua mbinu hii shirikishi.

    Nina kashamba kangu fulani mahali fulani huku Pwani, nilipopeleka kuku walisumbuliwa sana na vicheche. Nikatunga uongo, nikawaambia jamaa wa jirani pale kuwa siku wakimkamata kicheche wanipigie simu. Nikafika pale nikawapa 50,000/ na nikaondoka na yule kicheche, mbele ya safari nikamtupa.

    Jamaa wale majirani wakaniuliza, yule kicheche ulimfanya nini? Nikawaambia hamjui kuwa nyama ya kicheche inaongeza nguvu za kiume !!! hasa ukipata maini yake. Mpaka leo kuku wangu wanalala nje ya banda kwa raha zao.
     
  7. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #7
    Feb 16, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ha haa haa! Kweli Malila wewe ni mbunifu. Kwa hiyo unataka kusema umegeuza kicheche kuwa dawa kwa baadhi ya watu huko Pwani, sasa unastahili hata kubadil proffession (hamia JF Doctor). Yaan utakuwa umewandaa kisaikolojia kweli. Nimeipenda hii
     
  8. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #8
    Feb 16, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Sasa itabidi nami nirudi Msanga nikachukue shamba, kwani uwepo wa wanyama hawa ulinikatisha sana tamaa. Nashukuru sana kwa taarifa zilizonifikia kwa wakati muafaka
     
  9. M

    Malila JF-Expert Member

    #9
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Ukiweza kucheza na mazingira vizuri hupati taabu. Pale Vianzi kwa chini kidogo unapovuka kwenda kwa Wakorea,kuna kijito,zamani kulikuwa na mamba kibao,walisumbua watu sana. Kaja jamaa kawageuza mtaji. Baada ya mavuno ya mamba na shamba kaacha anafanya biashara nyingine kabisa. Ukipata changamoto fulani,usiiangalie upande mmoja tu,huenda ukiigeuza upande wa pili kukawa na dili.
     
  10. jino kwa jino

    jino kwa jino JF-Expert Member

    #10
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 769
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hata Arusha mto wa mbu mika ya 1996 nyama ya sokwe ilikuwa inauzwa sana pale sijui kwa sasa
     
  11. M

    Malila JF-Expert Member

    #11
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Wao ndio wamepata faida kuliko mimi,nimewaongezea idadi ya vitoweo,kwa sababu zamani kicheche alikuwa haliwi,pili wanapata protein natural kabisa,tatu wanapata kitowea kwa gharama karibu na sifuri. Na mimi kuku wangu wanaongezeka, hii ndio inaitwa win-win !!!!!!!!!
     
  12. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #12
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,997
    Trophy Points: 280
    au ndo ileeem mishkaki ya pale mwenge kuanzia jioni ya sa moja hvi??????
     
  13. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #13
    Feb 16, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Angalia usiharibu biashara za watu humu, Mikatabafeki
     
  14. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #14
    Feb 16, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ngoja siku uende ukatembelee mifugo yako halafu wanakijiji wenzio wakukaribishe Ugali. Sijui utafanyaje?
     
  15. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #15
    Feb 16, 2012
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Kwisha habari yako!
     
  16. M

    Malila JF-Expert Member

    #16
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Tayari yalishanikuta,

    Siku hiyo nikavamia ugali kwa nyama,baadae ndio wakasema,eti kweli mimi mkulima. Nikawauliza kwa nini? Tulidhani wewe huwezi kula nyama pori. Kumbe walipika nungu nungu mkuu, nyama ya nungunungu ni tamu balaa.
     
  17. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #17
    Feb 16, 2012
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180

    Anzia na Buguruni Chama pale na hata pale posta mbele ya Bilicanas............mchana kweupe! hata sasa naelekea hapo kuila!
     
  18. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #18
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,608
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    kuwa nimeshakula nyama ya nyani,,,,,,,,haiwezekani..:shock:
     
  19. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #19
    Feb 16, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Haa haaa haaaa, kwii kwii kwiii. Huko ndo kusocialize sasa na wanakijiji. Lakin kama hukudhurika, right? Itabidi nami nitaitafute ili niionje kama ni tamu namna hiyo. Mimi kuna nyama niliwahi kula pale zizi la ng'ombe (Iringa) lakini habari iliyotokea sasa! nadhan si busara nikiweka hapa.. (Sijui alikuwa Mbwa yule).
     
  20. I

    Ikunda JF-Expert Member

    #20
    Feb 16, 2012
    Joined: Jul 12, 2010
    Messages: 723
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Asia wanakulana???:lol::lol: hawayaisha tu?
     
Loading...