Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyama mabuchani zinapuliziwa Rungu!!! Take care...

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Tuko, Jan 16, 2012.

  1. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #1
    Jan 16, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Uchunguzi wa kuaminika uliofanyika katika maduka mengi Dar, Moro na miji kadhaa mingine umegundua kuwa wauza nyama wamekuwa wakifanya mchezo hatari wa kupulizia nyama sumu za kuua wadudu ili kuzuia inzi. Sumu zinazotumika sana sana ambazo watu wengi hutumia kuua mbu ni rungu, Hatari, expel, Baygon, Hit, doom na nyinginezo.
    Katika maduka mengi siku hizi ukienda utaona nyama imetundikwa sehemu ya wazi lakini hakuna inzi. Wafanyabiashara wa nyama wameona kuwa hiyo ndiyo mbinu ya kuvutia wateja ambao wengi hawapendi kununua nyama ambayo imekaliwa na inzi.
    Uchunguzi huo ulifanyika kwa kuwauliza wauza nyama ambao baadhi walikiri kufanya hivyo ili kuvutia biashara. Uchunguzi pia umebaini kuwa pamoja na kufanya zoezi hilo kwa usiri mkubwa, baadhi ya wanunuzi wamekuwa makini kwa kuinusa nyama wanayonunua, kwani kwa kufanya hivyo harufu ya 'sumu' huwa dhahiri.

    Napenda kuwatahadharisha tunapoenda kununua nyama tuwe makini, maana madawa haya japokuwa yanasemwa kuwa hayana madhara makubwa kwa binadamu, lakini mojawapo ya ingredient yake (piperonyl butoxide) iliyomo kwenye hizi sumu, inafahamika kuwa ina madhara makubwa kwenye kukua na kukomaa kwa ubongo hasa kwa watoto.

    Source; mimi mwenyewe ambaye nimeshiriki kwenye uchunguzi huu.
     
  2. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #2
    Jan 16, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,150
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Wabheja sana....
     
  3. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #3
    Jan 16, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Khaaa!..
     
  4. m

    mhondo JF-Expert Member

    #4
    Jan 16, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 969
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Kwanını wasııweke kwenye makabatı ya vıoo?
     
  5. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #5
    Jan 16, 2012
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Ahsante sana.
     
  6. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #6
    Jan 16, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Naweza kukubaliana nawewe kwani ukienda buchani mida ya sa 8 mchana kuendelea utakuta nzi wengi sn wamekufa wametapakaa chini ukiuliza wanakwambia wameweka dawa, je ni dawa gani hy? Yaweza kuwa ni moja kati ya hz ulizotaja, NASHUKURU MUNGU KWANI NILISHASITISHA ZOEZI LA KULA NYAMA SIKU NYINGI SN KWA KUHOFIA MADHARA YAKE.
     
  7. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #7
    Jan 16, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Lol! Kwanini wasile keki?
     
  8. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #8
    Jan 16, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Una heri sana wewe uliyeweza kusitisha kula nyama. Wengine nyama ndo chakula kwetu...

    Hata hivyo sijui unakula nini kisicho na madhara...
     
  9. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #9
    Jan 16, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    You don't mean it... tell me it's a joke!
     
  10. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #10
    Jan 16, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    ha ha ha ha... Umenikumbusha siku baba yangu alikuja kwenye harusi mjini akalishwa keki, baadae ananiuliza eti kwa nini walidanganya wanampa keki alafu wakampa kipande cha andazi? Yeye anajua kuwa keki ni ndafu...
     
  11. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #11
    Jan 16, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    I am not joking and you can test it.. Nenda buchani, chukua nyama alafu inuse... utasikia. Huwa hata ikipikwa bila kuwekwa viungo vingi. you smell it. Na siku hizi imekuwa common sana...
     
  12. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #12
    Jan 16, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    joto litaiharibu.
    Au waunganishe hayo makabati na AC?
     
  13. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #13
    Jan 16, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    You still think it is a joke?!, mimi nimeshuhudia mwenyewe expel ikipulizwa kwenye nyama na nzi wakidondoka.
     
  14. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #14
    Jan 16, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    nyama ya kuku wa kienyeje nafuga mwenyewe,maharage nalima mwenyewe na mbogamboga pia nalima mwenyewe,
     
  15. kikahe

    kikahe JF-Expert Member

    #15
    Jan 16, 2012
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 1,271
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Inasemekana na samaki wanawahifadhi kwa dawa za kuhifadhia maiti, samaki wakavu wanwapak thiodane kidogo na mafuta ya samaki
     
  16. kikahe

    kikahe JF-Expert Member

    #16
    Jan 16, 2012
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 1,271
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kabichi zinapuliziwa ngao ile dawa ya mbu ili wadudu wasiziharibu, JE tutafika?
     
  17. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #17
    Jan 16, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    mimi na nyama za mabuchani basi tena,nitakuwa nawahi saa 11 pale machinjioni moro nachukua kabla ya mapolizio ta sumu

    la sivyo ufugaji wa kuku wa kienyeji utaendelea

    tuwe makini jamani
     
  18. sifongo

    sifongo JF-Expert Member

    #18
    Jan 16, 2012
    Joined: Jun 5, 2011
    Messages: 4,070
    Likes Received: 905
    Trophy Points: 280
    Kitimoto wanalishwa Arv's ili wakue fasta, chips nazo twaambia kuna sehemu zakaangwa na mafuta ya transfoma, watz tunaenda mbona ubinadamu umeisha mioyoni mwetu.....Mungu tusaidie
     
  19. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #19
    Jan 16, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,129
    Likes Received: 6,769
    Trophy Points: 280
    Jamani ill be the first
    to die! Nyama km vile
    nimechanjwiwa!
    Asubuhi nyama mchana
    hiyohiyo
    saiv nakula ugal wa
    muhogo na nyama ya kima! Ngoja ntafte
    seremala antengezee cascade kabisaaa!
     
  20. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #20
    Jan 17, 2012
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    kama ni kweli basi kuna haja ya kuwapima akili zao inawezekana zimeloose
     
Loading...