Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyakua Nyakitita: Mhadhiri DIT anayeokota makopo barabarani

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mkurabitambo, Sep 9, 2012.

  1. M

    Mkurabitambo JF-Expert Member

    #1
    Sep 9, 2012
    Joined: Feb 3, 2010
    Messages: 222
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    WASWAHILI siku zote
    husema hujafa
    hujaumbika! Ukweli wa
    usemi huu unatimia
    unapomwona mtu
    huyu.
    Ungemwona miaka 13
    iliyopita ungeshangaa,
    lakini leo mtu aliyeitwa
    mstaarabu, bondia wa
    kutegemewa na mcheza
    twist wa ukweli, Nyakua
    Nyakitita amebadilika
    kweli.
    Mtu ambaye alikuwa
    mhadhiri wa
    kutegemewa katika
    Taasisi ya Teknolojia
    Dar es Salaam (DIT),
    msomi aliyebobea
    katika uhandisi, kazi
    aliyoianza katika miaka
    ya 1990, sasa anaishi
    kwa kuombaomba,
    kuchora ramani na
    mambo yasiyojulikana!


    Leo hii, msomi huyo
    yuko katika hali ya
    kusikitisha ya uchafu
    uliokithiri, anashinda
    karibu na maeneo ya
    chuo hicho makutano
    ya Barabara za
    Morogoro na Bibi Titi
    Mohammed huku
    akiokota makopo na
    takataka nyingine na
    mara nyingine
    akikusanya mawe na
    kuyapanga kwa
    kutengeneza michoro
    ya vitu mbalimbali
    ikiwamo ramani ya
    Tanzania na kuandika
    majina ya marafiki
    zake.
    Nini kilichomsibu hadi
    kufikia hapo?
    Kabla ya kupata
    matatizo ya akili
    mwalimu na mhandisi
    Nyakua aliishi maisha
    mazuri tu ambayo kwa
    vijana wa sasa
    wanasema, ‘yalimtoa’
    kwani alitembelea nchi
    kadhaa kwa ajili ya
    ziara za mafunzo au
    kozi ndefu na ambazo
    zilimpa fursa nzuri ya
    ‘kujirusha’.
    Watu walio karibu na
    mwalimu huyo
    wanasema alikuwa
    kijana mwerevu kweli
    kweli aliyefanya vyema
    katika masomo yake
    kote alikopita.
    Kaka yake, , Peter
    Murya, anasema mdogo
    wake alikuwa na
    mwanzo mzuri kimaisha
    tangu anazaliwa mpaka
    anapata shahada zake
    mbili.
    Anasema alikwenda
    kusoma nchini Urusi
    ambako alikaa kwa
    miaka saba na aliporudi
    alikuja akiwa na mke
    raia wa nchi ile (Urusi)
    ambaye walibarikiwa
    kuwa na watoto wawili.
    “Nadhani walifunga
    ndoa huko huko kwani
    walikuja tayari wakiwa
    na watoto wawili, wa
    kiume Paulus na wa
    kike Masha,” anasema
    Peter
    Anaongeza kuwa mdogo
    wake aliporudi kutoka
    Urusi aliajiriwa katika
    Shirika la Viwango
    Tanzania (TBS) na
    baada ya mwaka mmoja
    alipata mwanamke
    mwingine Mtanzania na
    hakutaka ushauri wa
    yeyote kuhusu suala
    hilo.


    Anapohojiwa zaidi
    kuhusu kilichomfanya
    awe katika hali hiyo
    Nyakua anajibu hivi:
    “Siasa za vyama vingi
    ndizo zilizonifanya niwe
    hivi. Nilimfanyia
    kampeni Rais Mkapa
    hadi akaingia
    madarakani, lakini
    hakunipa alichoahidi.”
    Anaongeza: “Nilitakiwa
    aidha niwe Ikulu, jeshini
    au kule kwingine.”
     
  2. v

    valid statement JF-Expert Member

    #2
    Sep 9, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    Hajalogwa kweli huyo??,
     
  3. Thanda

    Thanda JF-Expert Member

    #3
    Sep 9, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 1,915
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu hata mimi nimewaza hivyo
     
  4. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #4
    Sep 9, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,563
    Likes Received: 2,066
    Trophy Points: 280
    Ndugu zake wahangaike makanisani akaombewe sana kama kuna mkono wa mtu yataisha tu hakuna kurogwa milele mbele ya neno la Mungu,yatakimbia mapepo na majini yoote na atarudi kama kawaida akili zake kama hazijaaribika kabisa ataweza tena kuwa kawaida kabisa!!!wahangaike kwenye maombi!
     
  5. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #5
    Sep 9, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    wampeleke kwa wataalamu watamshughulikia...
     
  6. F

    Funge JF-Expert Member

    #6
    Sep 9, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 585
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Please wasiliana na ndugu zake. Jibu lipo. Sisi ni mashahidi wa mambo hayo. Apelekwe kwenye makanisa ya walokole ataombewa na kupona. Mimi napendekeza apelekwe kwa Kakobe au kanisa lililo karibu.
     
  7. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #7
    Sep 9, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Du inasikitisha, ndugu zake inamaana wamekubaliana na hiyo hali? Si wangemtaftia matibabu? So sad!
     
  8. u

    ukweli2 Member

    #8
    Sep 9, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nyakua huwa akitaka kuingia pale DIT haswa kantini (mangesho) huwa anazuiliwa na walinzi ila akibahatika kupita na kufika mangesho huwa anawaita kwa majina kabisa baadhi ya waalim na kuomba chochote kitu akipewa kama hajarithika nacho humtaja kabisa huyu mwalim aliye mpa na kumwambia wewe wa kunipa mimi kiasi hiki?niongezee (anataja jina la mhusika)
    huwa nashangaa kabisa,jinsi alivyo sasa inakuaje anakumbuka waalim wenzake?na kwa nn anapenda kukaa maeneo yae ya DIT?
     
  9. Mjanga

    Mjanga JF-Expert Member

    #9
    Sep 9, 2012
    Joined: Feb 13, 2011
    Messages: 1,220
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    ndugu Mkurabitambo unataka kutupa ujumbe gani?? hebu funguka vizuri!
     
  10. Change_it

    Change_it JF-Expert Member

    #10
    Sep 9, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 279
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kuna siku nilipita maeneo ya DIT nilikuwa na rafiki zangu tukaona mawe mawe yamepangwa pembene kuna jamaa kalala kama vile kichaa, lakini ule mpangilio ilituwia vigum kuamini kwamba atakuwa chizi tukaanza kubishana kwasababu ule mpangilio wa mawe hauakuwa wawa kawaida kama vile umedizainiwa hivi, basi tukaondoka bila majibu na vile ndo tuko kwenye mji wenye vimbwanga vya kila aina tukaendelea na safari zetu tukukiwa na mshangao kwa mara ya kwanza kuona chizi akifanya kitu ambacho kwa kawaida huwezi kudhani. baada ya kuona hii thread ndo nikakumbuka.
     
  11. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #11
    Sep 9, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Kuna mstari mwembamba sana unaotofautisha kati ya akili nyingi na uendawazimu. Inaonekana jamaa alikuwa nazo nyingi zikapitiliza. Kama walimu wenzake wapo kwa nini wasimchukue wampeleke Muhimbili au Mirembe akapate tiba ya afya ya akili badala ta kumuacha akihangaika hapo maeneo ya chuo?
     
  12. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #12
    Sep 9, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    mleta mada mpaka sasa sijamuelewa ! Huyo mtu mimi nimemuona na hayo mawe nimeyaona, nilijiuliza maswali mengi kisha nikapuuza, kumbe nilikuwa sawa kuwa na doubt !
     
  13. M

    Mpalisya Imbogo Member

    #13
    Sep 10, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 53
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Ndugu zake wampeleke Jangwani grounds kuanzia tarehe 23 Sept mpka 30 Sept 2012 kutakuwa na maombezi ya wagonjwa. Pia wakiweza waende kanisa la ufufuo na uzima wampeleke huko au wakawaeleze wachungaji watawasaidia.
     
  14. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #14
    Sep 10, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni jambo la kusikitisha sana. Ndugu au rafiki zake wamsaidie kupata tiba ama Hospitali, makanisani au kwengineko ili mradi arudi katika hali yake ya kawaida.
     
  15. wiseboy

    wiseboy JF-Expert Member

    #15
    Sep 10, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,024
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    mtoa thread malisia basi, si umefungua mdomo, jaman sema usiogope...sema
     
  16. wiseboy

    wiseboy JF-Expert Member

    #16
    Sep 10, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,024
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    na kuna mwingine pale SUA anaye alikuwa profesa, huwa anakaa karbu na madarasa/ofice za soil science na pia karbu na library pale main compus, vp ilikuaje? kwa anae jua.
     
  17. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #17
    Sep 10, 2012
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Anafanya kazi Usalama huyo itakua.
     
  18. Nyamgluu

    Nyamgluu JF-Expert Member

    #18
    Sep 10, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 3,147
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Tipping point ni wapi mkuu?
    Msatri mwembamba uko kati ya love and hate. Lakini "geniusness" and insanity mh, I don't believe!
     
  19. zaleo

    zaleo JF-Expert Member

    #19
    Sep 10, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 1,703
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135

    Aisee, hii taarifa ndio inanifumbua macho. Mara kwa mara napita hapo na ama kumwona yeye mwenyewe au kuona kazi zake au vyote viwili lakini sikujua historia yake. Lakini kila nikipita nilikuwa nashangaa ueledi wa kisanii alio nao. Kumbe kuna siri kubwa nyuma yake. Serikali sijui kama inawaona watu hawa na laiti wangekuwa na sera ya kusaidia watu wa namna hiyo. Wamelitumikia Taifa kwa uaminifu sana, kama kuna makosa ndio tafsiri ya ubinadamu tu.

    Unanikumbusha daktari mhadhiri wa MUCHS ambaye anaimba nyimbo na kuchezacheza pale stendi ya daladala Muhimbili, daktari wa ukweli na mwalimu mzuri anayewashauri wanafunzi wa MUHAS kwa weredi hadi sasa, akimwambia mwanafunzi "umekosea, fanya hivi" asiposiki kweli anafeli, akifuata ushauri wanapasi. Anakumbuka shule ya medicine hata sasa na kuwapa tuition wanamshangaa na sasa amekuwa rafiki yao sana. Aliosoma nao wamestaafu wakiwa maprofesa. Wasiomjua wanamwangalia kwa dharau.

    Yupo Engineer mwingine aliyekuwa anatembea akipima barabara ya United Nations na kuchorachora. Naishiwa maneno. Mungu tu peke yake na awafungue sasa, maana kama cha moto wameshakiona, na sasa wanahitaji kubadilisha upepo wa maisha.
     
  20. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #20
    Sep 10, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,559
    Likes Received: 6,189
    Trophy Points: 280
    Nyamgluu, watazame wa genious wa ukweli, angalia life style zao, angalia dressing zao, angalia smartnes zao utanotice kuna jambo!. Wengi mnamfahamu Profesa Shaba!. Kwanza ma genius wengi wa ukweli, hawanaga maisha marefu!.

    Nikiwa Tambaza tulikuwa na genius wetu akiitwa Nia Sudi, jamaa alitoka familia duni akiishi Msasani Mkikoroshini nyumba ya udango, haina umeme, alikuwa hasomi mwalimu akifundisha yeye alikuwa akitetemesha tuu mguu, mtihani wa form VI, alipiga point 7 na alikuwa na A-9!, akachaguliwa Kibaha na safari yake ikaishia pale!, kwanza alichanganyikiwa, then aliugua and passed away! RIP NIA SUDI!.

    Kuna vipanga wengine wawili hapo hapo Tambaza waliokuwa mbele yetu, Mustapha Kudra na Elhanan Elirehema Mushi, wote hawa walimazina form VI na point 7, by now lazima wangekua mahali visible, ukiserch, hukuti feed back yoyote kwenye majina yao in such a way one is not sure if they are still alive!.

    Kuna familia moja ya kigogo maarufu nchini, ilikuwa ikiishi pale anapoishi VP. Watoto wa 6 wa familia hiyo wote ni vipanga, mkubwa alisoma Tambaza, akatoka na I ya 7 o-level na 1 ya 3 A level, akaripoti UDSM, he died on the car accident akiwa mwaka wa 2!. Mdogo mtu wa kike alipiga Medicine Muhimbili, akajiua akiwa mwaka wa 4!. Waliomfuatia wawili ni wakike mmoja kwa sasa ni Daktari na Mkurugenzi wa taasisi muhimu nchini na mdogo mtu ni Jaji wa Mahakama Kuu. Last born wao ni mvulana he died misyterious death at the age of twenties!. Familia hiyo ina bahati mbaya kwani mzee huyo ana mtoto mkubwa wa kiume aliyezaa nje ya ndoa, I'm not very sure kama ni mzima upstairs!.

    Mkifuatilia maisha ya ma genius hata wa historia, angalia waliishije na walikufaje, Jesus, Newton, Galileo Galilei, Archmedes, Socrates na Plato etc.

    Pasco.
     
Loading...