Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nukuu Sita za Nyerere ambazo CCM hawana budi kuzitafakari kwa makini sana leo hii

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Synthesizer, Aug 28, 2012.

  1. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #1
    Aug 28, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,174
    Likes Received: 1,045
    Trophy Points: 280
    1. "Amini nawaambieni enyi Waswahili wachache mnaotawala; mnategemea kweli kuwa mtawaongoza Watanzania kwa lazima wakati wamepoteza matumaini, na mtegemee kuwa watasalia wamekaa kimya kwa amani na utulivu?"
    2. "Amani ni zao la matumaini, pindi matumaini yatakapotoweka kutakuwa na vurugu katika jamii."
    3. "Nitashangaa kama hawa Watanzania watakataa kuasi. Kwanini wasiasi?"
    4. "Wakati wengi wa wananchi wanapopoteza matumaini unajenga volcano. Volcano hii italipuka siku moja. Labda kama watu hawa ni wajinga."
    5. "Na hakutakuwa na watu wa kizazi hiki na karne hii ambao watatakiwa kujitoa muhanga kwa ajili ya maisha bora katika siku zijazo wakakubali, wakati wanawaona watu wachache wakiendelea kuneemeka machoni pao bila kujali wakati ujao, wakati wao na watoto wao wakiendelea kuishi katika maisha duni na dhalili."
    6. "Watanzania watakuwa ni wajinga na mataahira, kama watakubali kuendelea kukandamizwa na watu wachache katika nchi yao wenyewe...."

    Na ya saba ambayo aliitoa siku nyingi sana;

    7.
    "Siku inakuja ambapo watu watachagua kifo kuliko fedheha na ole wao wale watakoiona siku hiyo! Na ole wao wale watakakaoifanya siku hiyo isiepukike. Natumaini na kusali kuwa siku hiyo kamwe haitofika" - Mwalimu Nyerere (Januari, 1966)

    Na nyingine ya nane;

    8. "Kwani fursa iko mbele yetu na inategemea kama tuna ujasiri wa kuichukua. Kwani uchaguzi uliopo siyo kati ya kubadilika au kutobadilika; uchaguzi kwa Afrika ni kati ya kujibadilisha au kubadilishwa – kubadilisha maisha yetu wenyewe kwa mwongozo wetu, au kubadilishwa na matokeo ya nguvu zilizo nje ya udhibiti wetu.. .Tunapendelea kushiriki katika kutengeneza hatima yetu sisi wenyewe" –MwalimuNyerere (Januari, 1966)

    Nukuu hizi zimo katika kitabu kinachoitwa : Reflections on leadership in Africa: forty years after independence : essays in honour of Mwalimu Julius K. Nyerere, on the occasion of his 75th birthday ' , by Haroub Othman, VUB University Press, 01 Jul 2000.
     
  2. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #2
    Aug 28, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,191
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    ...da...kweli. Ogopa sana mtu akishakata tamaa. Ana uwezo wa kuamua lolote lile!
     
  3. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #3
    Aug 28, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Sisiem wana macho lakini hawaoni,wana masikio lakini hawasikii.
     
  4. Root

    Root JF-Expert Member

    #4
    Aug 28, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,470
    Likes Received: 3,465
    Trophy Points: 280
    Dah hii kweli na ipo siku patanuka tena itaanza kama matani
     
  5. srinavas

    srinavas JF-Expert Member

    #5
    Aug 28, 2012
    Joined: Jun 5, 2011
    Messages: 1,864
    Likes Received: 409
    Trophy Points: 180
    ongera kamanda endelea kuwakilisha chamma
     
  6. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #6
    Aug 28, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145

    nimependa sana sana nukuu hizi maana nimeamua kuzi print na kuziweka kwa ajili ya kuzirejea mara kwa mara
     
  7. e

    egbert44 JF-Expert Member

    #7
    Aug 28, 2012
    Joined: Mar 17, 2006
    Messages: 344
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nimekubali kuwa amani ni zao la matumaini ........ kuwa aliye juu mngoje chini usimpandie, akupigae shavu la kulia mpe na la kushoto, mla mla leo mla jana kala nn?, ukitaka cha uvunguni usibinue kitanda na mengine mengi hahahahahahahahaha!
     
  8. Kiumbemzito

    Kiumbemzito Member

    #8
    Aug 28, 2012
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kaka hapo nimeiona ya saba ndio ya kweli, na karibia itatokea.
     
  9. a

    andrews JF-Expert Member

    #9
    Aug 29, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 1,682
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nikiwa kama mtanzania ninayeishi uk naanzisha harambee ya kununua mask na na miwani ya kuzuia macho yasidhurike na mabomu ya askari wa ccm ffu chadema inapofanya mikutano,maana sasa lazima tujitolee kwa hali na mali kuikomboa nchi yetu kaburu aliwauwa akina solomoni mahlangu akina steve biko lakini mauwaji na mabomu na mbwa kuuma watu na kumuweka mandela ndani kwa miaka 27 haikurudisha nyuma mapambano ya kuwaondoa makaburu na leo afrika kusini ni nchi huru na ccm ifahamu vijana wananguvu kuliko ffu na polisi wao iko siku tutasema sasa basi na hapo kikwete na maswahiba zake watakumbukwa kwa uandaaji wao wa umwagaji wa damu is amatter of time bomu la tz likilipuka hakuna atakayesalimika ndani ya ccm maana lazima kuwashugulikia kwa njia hiyo hyo wanayoitumia.nitajitolea mask 1000 na miwani yake kwa kuanzia hili
     
  10. MALCOM LUMUMBA

    MALCOM LUMUMBA JF-Expert Member

    #10
    Aug 29, 2012
    Joined: Jul 26, 2012
    Messages: 2,306
    Likes Received: 2,370
    Trophy Points: 280
    ndugu zangu yule mzee alikuwa chosen by God na pia humo humo ndani ya CCM watu ambao Nyerere aliwapenda na kuwaamini ndiyo walikuja kumgeuka na hiyo laana itawatafuna vizazi vyao vyote,.......mkubwa hiyo ndo gospel tunataka kuisikia watu waone wanakoenda
     
  11. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #11
    Aug 29, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    ukweli utabaki kuwa ukweli hata upotoshwe namna gani Sita na Nyerere waliyoyasema ni ukweli wala haupigiki ccm wanajipa matumani huku wakijua hakuna mamlaka iliyokaa milele madarakani dunia. siku yaja ccm watalia na wengine kuikimbia nchi na wengine kujiua ili kukwepa mkono wa sheria
     
  12. M

    Mr.Busta JF-Expert Member

    #12
    Aug 29, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 673
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Namfananisha nape na ally makemiko huko iraq
     
  13. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #13
    Aug 29, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Mtu akipiga uluzi sana mwisho wake ni kuimba!
     
  14. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #14
    Aug 29, 2012
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    hata mimi naamini muda si mrefu kila mtu atanena kwa lugha yake.
     
  15. kibol

    kibol JF-Expert Member

    #15
    Aug 29, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 2,899
    Likes Received: 121
    Trophy Points: 160
    Nukuu # 7 ndiyo nimeipenda,r.i.p mwl...tutakukumbuka milele
     
  16. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #16
    Aug 29, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,621
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Ungeziboresha kidogo kwa kuweka semi za kufunga na kufungua. Pia ungeweka tarehe/mwaka na ikiwezekana mahali alikotoa hizo semi. Asante
     
  17. Arushaone

    Arushaone JF-Expert Member

    #17
    Aug 29, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 14,003
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    MWL(R.I.P.) ALIKUWA KAMA NABII NDIO MAANA NAPENDA KUSIKIZA NUKUU ZAKE SANA. (sina uhakika na nukuu alizotoa mleta mada hapo juu kama ni genuine) MWL ALIKUWA HASOMI POPOTE HOTUBA ZAKE NA MOSTLY ALIWAFANYA WASIKILIZAJI WAKE WACHEKE THEN ANATOA POINTS.
     
  18. amkawewe

    amkawewe JF-Expert Member

    #18
    Aug 29, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 2,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    mkuu zinapatikana wapi? Kitabu au tape?
     
  19. W

    WildCard JF-Expert Member

    #19
    Aug 29, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kwa nukuu hizi utaambiwa Mwalimu aliwachukia matajiri. Mwalimu alitaka mtu atajirike KIHALALI. Alitaka pia matajiri wahangaike na utajiri. Wakae mbali na utajiri wao wakitaka kuwaongoza watu. Hatukumwelewa. Mwalimu alitaka akikuuliza utajiri umeupataje using'ate ulimi kutafuta maelezo. Alikuwa na sheria nzuri sana ya kupambana na kuzuia rushwa. Ikachakachuliwa mwaka 1997 na 2007. Sasa hauwezi kumsimamisha mtuhumiwa yeyote mahakamani akueleze vijisenti na mali nyingine alizonazo kazipataje. Sheria inakulazimisha wewe unayemtuhumu ndio utafute ushahidi!
    Tunakoelekea kubaya.
     
  20. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #20
    Aug 29, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,461
    Likes Received: 457
    Trophy Points: 180

    Nahisi ulikuwa unataka kumfananisha Nape na aliyekuwa waziri wa habari nchini Iraq Al-Saaf...
    Lakini ishu ni kuwa ukamchanganya na Ally Majid Al-tikrit almaaruf kama Chemical Ally.
     
Loading...