Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nssf...!!!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MJINI CHAI, Feb 24, 2011.

  1. MJINI CHAI

    MJINI CHAI JF-Expert Member

    #1
    Feb 24, 2011
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 1,088
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Heshima wakuu
    Naombeni munisaidie, hivi mfanyakazi akisha achishwa/kufukuzwa kazi na baada ya miezi sita kulipwa na NSSF michango yake ambayo aliwekeza NSSF, je hasitahili kulipwa gawio la faida ya vitega uchumi ambavyo NSSF wamewekeza? kwani ni pesa za michango ya mfanyakazi ambazo wametumia bila ridhaa nina ndugu yangu anataka kuwashitaki na ameniomba ushauri, sasa wana JF nimshauri vipi? maana mimi si mtaalamu wa Sheria
     
  2. L

    LAT JF-Expert Member

    #2
    Feb 24, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu ... kwani mkataba wako na NSSF unasemaje ...usiende kinyume na compliance ya agreement .... hayo mengine ni ujanja wanaoufanya bila wanachama kujua ..pia pesa lazima ziwe dynamic
     
  3. MJINI CHAI

    MJINI CHAI JF-Expert Member

    #3
    Feb 24, 2011
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 1,088
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    mkuu ninacho kifahamu hata mimi nahitaji sasa kwenda NSSF kucheki kama kuna mkataba ambao niliingia nao kwani wakati naajiriwa sikuona mkatamba wowote zaidi ya kuelezwa kuwa utakatwa asilimia 10 ya mshahara wangu na mwajiri atachangia kiasi hicho hicho lakini sikuambiwa kuwa pesa zangu zinaenda kufanyiwa biashara. ingawa kwa huyu ndugu yangu sijui kama aliingia mkataba na NSSF
     
  4. MJINI CHAI

    MJINI CHAI JF-Expert Member

    #4
    Feb 24, 2011
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 1,088
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145


    Sasa Mkuu hapo kwenye Red, je haifai sasa kuwatoa 'Bangi' hawa jamaa wa NSSF? na swala la pesa kuwa Dynamic its ok, ndio maana jamaa yangu anataka apewe gawio sasa
     
  5. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #5
    Feb 25, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Mifuko yote ya mafao ya TZ ni ya kifisadi. Wachangiaji (wafanyakazi) hawapati chochote kutokana na uwekezaji wa michango yao. Badala yake wanaifaidi vigogo wa mifuko, serikalini na wafanyabiashara. Wafanyakazi hawana usemi juu ya mifuko kwa sababu wajumbe wengi wa Bodi zao wanachaguliwa na serikali. Uwakilishi wa wafanyakazi ni kidogo. Kuna haja ya wafanyakazi kudai mifuko yao waisimamie wenyewe. Mgaya wa TUCTA akomalie hilo.
     
  6. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #6
    Feb 25, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Hakuna mkataba na NSSF. Unapojiunga unajaza mafomu fulani wanayokuletea. Hayo hayaweki wazi haki na wajibu wa kila mdau.
     
  7. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #7
    Feb 25, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hapo kwenye red,,,ni sawa na kuuziwa 'mlio wa mbuzi kwenye gunia'. Ukweli ni kwamba mikataba haiko wazi ndio maana inakuwa taabu ifikapo kipindi ukachukue mafao yako ETI UNAAMBIWA MWAJIRI WAKO HAKUWA AKIPELEKA GAWIO HIVYO ENDELEA KUSUBIRI AU TUMFUNGULIE MASHITAKA.
     
  8. Bassanda

    Bassanda Member

    #8
    Feb 26, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Angalizo pia kwa walio wanachama wa NSSF. Usisubiri ustaafu ndiyo ujue salio lako. Michango inayoenda NSSF huchakachuliwa. Unaweza leo ukaweka laki nne wewe na mwajiri wako kwa mwezi halafu NSSF wakakuandikia elfu 10 katika baadhi ya miezi. Ukiomba full statement kwenye matawi tangu ulipojiunga hawakubali wanakupa ya miezi kiduchu then wanakueleza uende makao makuu. Pia ukiingia kwenye website yao, huwezi kupata statement hadi ujiunge na utakaa unasubiri jibu la kukbaliwa kujiunga hata miezi mitatu itapita. Ukishakuwa sasa umejiunga na hiyo website, ukiomba statement wanakupa inayoishia miaka mitano ya nyuma, huwezi kupata current. Hivyo ikitokea ukafa na hukupata nafasi ya kufuatilia wakati ukiwa hai basi ujue warithi wako watalipwa mchakachuo. Kwa hivyo hata kabla hujajiuliza kuhusu utakavyofaidika na huo uwekezaji wa majumba ya NSSF na daraja la Kigamboni, kwanza angalia kama hata hicho ulichokichangia utakipata chote. Kama huamini haya na wewe ni mwanachama, basi jaribu kufuatilia then uje hapa utujuze yatakayojiri.
     
  9. MJINI CHAI

    MJINI CHAI JF-Expert Member

    #9
    Feb 26, 2011
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 1,088
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Big up Mkuu nami naunga mkono 100% na nipo tayari kwenda kumuona Bwana Mgaya juu ya jambo hili, wanatudhulumu haki yetu au vinginevyo isiwe lazima kujiunga na NSSF
     
  10. ambili

    ambili JF-Expert Member

    #10
    Feb 26, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 241
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    tafadhali tutupie hiyo link mkuu
     
  11. Bassanda

    Bassanda Member

    #11
    Feb 27, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
  12. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #12
    Feb 27, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mimi mwaka 2003 nilikuwa nachangia Tsh. 80,000/= amayo iliweza kununua mifuko 10 ya cement, nikiacha au kuachishwa kazi watanilipa ile ile Tsh. 80,000/= ambayo sasahivi itanunua mifuko 4 tu ya cement.

    Jameni huu si ujambazi wa nguvu kabisa-TUNAHITAJI MABADILIKO kama noma na iwe noma!
     
  13. Kiraka

    Kiraka JF-Expert Member

    #13
    Feb 27, 2011
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 2,131
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Umesema ukweli kabisa, niliwahi kuchukua mafao yangu 2006, baada ya kuchangia 6 years, yaani huwezi amini wakaniambia hakuna Interest baada ya kuhangaika sana kufuatilia hiyo michango, na nikagundua kama laki mbili zimepungua, kwa taabu niliyopata wakati wa kufuatilia niliamua kuacha.
    Sasa angalia vigogo wanavyojikopesha hizo hela, yaani ni upuuzi mtupu hii mifuko,wafanyakazi ambao ndio wadau wakubwa hawafaidiki chochote.
    At least wangekuwa wanakopesha hao wafanya kazi, mimi nadhani haya ndio mambo ambayo vyama vya wafanyakazi wangefuatilia kusaidia wanachama.

    matokeo yake wanaishia kukopesha wanasiasa na vyama vya siasa.
    Hiyo website ndio uozo mtupu mwezi wa sita sasa kila siku najiunga napata password, nikitaka statement naambiwa nijuinge tena, yaani upuuzi mkubwa.
    Nilienda kwenye tawi lao moja na card yangu nikaulizia statement baada ya kuwa mwanachama kwa mwaka mmoja nikaambiwa eti bado haiko tayari nisubiri miezi sita.
     
  14. Lawkeys

    Lawkeys JF-Expert Member

    #14
    Feb 28, 2011
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 1,108
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Wakulu- kwa mnaoingia kazini sasa, ni vzuri kuuliza mfuko upi angalu chongo kati ya vibofu.

    Niataarifa kwamba LAPF ndo inalipa poa kuliko mifuko mingine. Nitakuja angusha jamvini formular zake. Nasikia LAPF inatoa X3 zaidi ya mifuko mingine.

    It is better ukaudhur
     
  15. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #15
    Feb 28, 2011
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Nimekuwa nikujiuliza hili suala siku nyingi sana....
    Pesa zetu wanazi-invest, kwa nini tusipate interest kila mwezi?
    Kwa kweli NSSF ni wezi
     
  16. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #16
    Feb 28, 2011
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Lakini NSSF ni lazima kwa kila mfanyakazi? au mi ndo sielewi
     
  17. n

    nyantella JF-Expert Member

    #17
    Mar 1, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 865
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Kuhusu mifuko ya hifadhi ya jamii, hapo kwenye red sii sahihi, maana inafanya kazi za jamii nyingi tu NSSF ni mmoja wao, kuchangia ni sharti unapoajiriwa unaelezwa kama unakubali masharti ya ajira yako kwanza ndio unaanza, na unachangia asilimia kumi tu au tano kutegemea na mfuko husika. na mwajiri anakuchangia asilimia kumi au kumi na tano ili iwe 20% ambayo utapewa ukistaafu, ukifa(warithi wako), au ukiachishwa kazi!! mifuko ya hifadhi ya jamii ipo dunia nzima, sii TZ pekee na haina uhusiano na siasa wala vyama vya wafanyakazi sii jukumu lao, maana pesa unayoweka sii ya kutumia wakati wa neema!! ni ya wakati wa dhiki yaani ukistaafu, ukifa (warithi wako), au ukiachishwa kazi!!!!. ukipatwa na lolote kati ya hayo unapoteza sifa ya kuwa mfanyakazi hivyo TUCTA wala haihusiki na haitakusaidia kwa lolote hapa. Wakati ukiwa kazini una asilimia tisini (90%) au tisini (95%) na tano ya mshahara wako kufanyia kila utakacho. kuwekeza ni lazima ili pesa isipoteze dhamani, huwezi kuziweka kama mayai!!! na hifadhi ya jamii sii benki ni kitu kingine kabisaa!!

    Mgaya wa wa TUCTA hana utaalam wa mambo ya hifadhi ya jamii na hii sii deci.Hifadhi ya jamii kwa maana ya mifuko iki crash, uchumi wa nchi kwisha na akiba ya wafanyakazi itapotea hamna cha pensheni wala nini!!

    Watanzania tubadilike si kila kitu ni siasa, elimu tumeifanya siasa sasa tunakoenda siko!! mbona elimu inatolewa kila siku kuhusu hifadhi ya jamii hatuelewi tu.
     
  18. MJINI CHAI

    MJINI CHAI JF-Expert Member

    #18
    Mar 12, 2011
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 1,088
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Mkuu, hapo kwenye Pink mbona hueleweki? kwani wewe Mshahara wako hufanyii kitu unachotaka? na kwenye Blue sipingani na wewe ila kinachotokea ni kuwa baada ya mfanyakazi (mchangiaji) kupatwa na matatizo analipwa kiasi kilekile cha mwaka '47' bila kujali kama pesa wanayolipa imeshuka thamani na vilevile hapewi gawio la faida la vitega uchumi vilivyowekezwa na NSSF kwa nini wasiwakopeshe wanachama wao kwa masharti nafuu ili nao wafaidike?
     
Loading...