Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NSSF ya Marekani si mali kitu...

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Mu-Israeli, Aug 6, 2012.

  1. Mu-Israeli

    Mu-Israeli JF-Expert Member

    #1
    Aug 6, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 2,374
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Wana JF,
    Nimesoma makala hii toka Yahoo kuhusu mfumo wa social security wa Marekani.
    Hii iwe kama "wake up call" kwa wale wote wanaodhani kuwa watakuja kupata mafao mazuri uzeeni kwa kuacha mafao yao mpaka umri wa kustaafu kama wanavyodanganywa na SSRA na serikali.

    Soma hapa chini:-
    [h=1]Social Security not deal it once was for workers[/h]WASHINGTON (AP) —
    People retiring today are part of the first generation of workers who have paid more in Social Security taxes during their careers than they will receive in benefits after they retire.
    It's a historic shift that will only get worse for future retirees, according to an analysis by The Associated Press.

    Soma zaidi hapa: http://news.yahoo.com/social-security-not-deal-once-workers-165327268.html

    NB: Chukua mafao yako sasa, kaanzishe mradi wako, jiajiri.
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Aug 6, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Du ssra wakajipange upya na jinsi ya kupata fedha za kujiendesha na sio kwa kupiga pini hela zetu!! Irene aanzishe firm nyingine hata ya kusimamia mazao ya misitu na bahari kwani kuna ubabaishaji sana huko!
     
  3. Mu-Israeli

    Mu-Israeli JF-Expert Member

    #3
    Aug 6, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 2,374
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Ningependa sana kufahamu Irene Isaka anachangia mfuko gani wa pensheni. Maana kwa nchi hii jinsi inavyoendeshwa 'kimagamu', unaweza kukuta hachangii mfuko wowote ule wa pensheni !! Ningependa sana aisome article hii !!!
     
  4. Blood Hurricane

    Blood Hurricane JF-Expert Member

    #4
    Aug 6, 2012
    Joined: Jun 21, 2012
    Messages: 1,107
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    SSRA hawajitambui wao ni nani....
     
  5. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #5
    Aug 6, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,044
    Likes Received: 819
    Trophy Points: 280
    Yule kazi yake haimlazimishi kuchangia mifuko hiyo,hata kama anaichangia anaweza ku withdraw pesa yake hata akiwa bado kwenye ajira,kikubwa anachokifanya hapo ni kukopa fedha za walalahoi na kufanyia mambo yake
     
  6. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #6
    Aug 6, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ni majambazi tuu wanaojua wanafanya nini.
     
  7. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #7
    Aug 6, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Social Security and similar programs are just glorified pyramid schemes.
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Aug 6, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,164
    Trophy Points: 280
    Shocker!!
     
  9. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #9
    Aug 6, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    We ushani label tatizo. Hujajua libertarian streaks run through my veins.
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Aug 6, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,164
    Trophy Points: 280
    Unajua Rick Perry called it a Ponzi scheme. Sasa Kiranga na Rick Perry on the same side of the issue?
     
  11. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #11
    Aug 6, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Mkubwa wao hyo sheria haiwahusu,hadi wabunge,wanajeshi,viongozi wakubwa kitaifa haiwagusi kabisa,hizi sheria ni kwa ajili yetu walavumbi aka wavuja jasho!! Irene hata akichangia aki-resign tu leo kesho anakula mpunga wote na pension juu! Hawa Jamaa hawatakii mema wananchi wake bali wapo kuwalinda mafisadi na mitumbo yao tu!
     
  12. Mu-Israeli

    Mu-Israeli JF-Expert Member

    #12
    Aug 6, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 2,374
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Hakika, maana kwa mujibu wa taarifa ya mdhibiti na mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali (CAG), NSSF iko hatarini kufilisika.

    Soma nukuu hii hapa toka ripoti ya CAG:-

    MFUKO wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) uko hatarini kufilisika na kupoteza fedha za wanachama wake.

    Hii inatokana na serikali kushindwa kurejesha katika mfuko huu, mabilioni ya shilingi iliyokopa au kudhamini katika miradi mbalimbali.
    Kwa mujibu wa Ripoti ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) ya 2010/2011, fedha za wanachama, hata katika mifuko mingine ya jamii, ziko hatarini kupotea.

    Mbali na NSSF, mifuko mingine inayotajwa kuwa katika hatari hiyo ni Mfuko wa Pensheni wa Mashirika ya Umma (PPF); Mfuko wa Wafanyakazi wa Serikali Kuu (PSPF), Mfuko wa Wafanyakazi wa Serikali za Mitaa (LAPF) na Mfuko wa Bima ya Afya (NHIF).

    Kwa mwendo huu, afadhali kuchukua mafao yako mapema kabla ya ........
     
  13. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #13
    Aug 6, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Ukiangalia basic definition ya money flow ya Ponzi scheme na Social Security ni ile ile.

    Ila moja imebarikiwa na serikali, nyingine haijabarikiwa.

    Rick Perry mchemfu lakini haina maana kila anachosema pumba. Wamarekani washakunywa sana maji ya Roosevelt kwa miaka mingi kwa hiyo ni natural kwao kuwa na mgawanyiko katika hili.

    Kama si Ponzi scheme wangewapa watu uchaguzi wa kutochangia tuone kama isingeanguka.

    Mimi napenda Social Security system iwe optional, watu wakiona ya kijinga wanatafuta an alternative.
     
  14. Mu-Israeli

    Mu-Israeli JF-Expert Member

    #14
    Aug 6, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 2,374
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Sheria hii ya SSRA ikiachiwa itumike hivi hivi, SSRA na serikali watakuwa wanacheza na umri wa kustaafu.
    Kila wakiona wanataka kukwapua pesa kutoka mifuko hii ya pensheni, watakuwa wanaongeza umri wa kustaafu ili watu wasichukua mafao yao.
    Mfano ni huu hapa chini:- Watanzania tupo hapo !!!

    [h=2][SIZE=+3]SOCIAL SECURITY[/SIZE][/h] [h=1]Fact Sheet[/h] [h=3] [SIZE=+2]Social Security[/SIZE]

    [/h] [SIZE=+1]Increase in Retirement Age[/SIZE] The Social Security Amendments of 1983 (H.R. 1900, Public Law 98-21) contained two provisions which may have an impact on when an individual decides to retire. The two provisions are an increase in the retirement age that can first affect individuals retiring in 2000 and an increase in the delayed retirement credit for those who work beyond full retirement age.

    Increase in Retirement Age


    • For persons born in 1938 or later, their Social Security benefit may be affected by a provision that raises the age at which full Social Security benefits are payable.
    • The age for collecting full Social Security retirement benefits will gradually increase from 65 to 67 over a 22-year period beginning in 2000 for those retiring at 62.
    • The earliest a person can start receiving reduced Social Security retirement benefits will remain age 62.
    Increase in Age for Receiving Full Social Security Benefits
     
  15. K

    KipimaPembe JF-Expert Member

    #15
    Aug 7, 2012
    Joined: Aug 5, 2007
    Messages: 1,282
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Ni kweli mifuko hii ina mfumo karibu sawa tu na ponzi schemes. Balaa linaanzia pale wastaafu wanapokuwa wengi kuliko wanaochangia mifuko! Na hilo linawezekana. Kwa Tanzania ni rahisi ku-"Manipulate" sheria kwa kupunguza mafao na kuondoa mengine (Wameshaanza hilo la pili). Lile la kwanza halina maana kwa Tanzania kwani mafao yanayotolewa ni sawa na bure.

    Badala ya mifuko kuwekeza katika biashara zinazolipa haraka kama "telecommunications", mifuko ya Tanzania imejikita katika majengo ambayo kurudisha kwake ni kwa pole pole mno (miaka hamsini na zaidi). Sasa katika hali kama hiyo mifuko hii ni rahisi sana kuanguka hata kabla walipwaji hawajawa wengi kuliko wachangiaji, sababu fedha nyingi inakuwa imenasa katika raslimali zisizolipa.

    Ukiangalia matatizo ya kiuchumi ya mwaka 2008 inathibitisha kuwa uwekezaji katika nyumba nao una hatari (risk) sana. Thamani ya nyumba inaweza kushuka vile vile. Uwekezaji wa aina hii hauwezeshi mifuko kupata faida ya kutosha kuwalipa wastaafu; hasa pale wanapokuwa wengi kwa sababu ya kuboreka kwa hali ya afya ya watu na kuongezeka umri wa kuishi.

    Fedha tunazochangia mifuko ni sawa na kodi tu serikalini. Siku ukistaafu unabaki omba omba vile vile. Haina maana kabisa sababu kodi hiyo ni kubwa sana. Wanachama wangepewa uhuru wa kuamua fedha hizo waziwekeze wapi, wanachama wengi wangenufaika na mifuko hiyo kuliko ilivyo sasa!
     
  16. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #16
    Aug 7, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    wezi wakubwa hawa
    kwanza Jana naona kama Lukuvi na Mheshimiwa Pinda hawakufurahia huo mswada kupitiwa upya kwa marekebisho
     
  17. b

    bdo JF-Expert Member

    #17
    Aug 7, 2012
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,142
    Likes Received: 1,094
    Trophy Points: 280
    please weka mambo sawa, hii ni mambo ya SSRA au NSSF za marekani? hii mifuko bwana naona inacheza na life expectancy za watu, kwa kuwa wanajua hautafika huko 60s basi automatically hakuna wa kupata kitu na hela zote zinabaki kwao, hata kama mrithi wako atajifanya kufuatilia basi siku ya siku fomula inaweza kugeuzwa...kazi kweli kweli
     
Loading...