Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NSN sasa kuendesha shughuli za Vodacom

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by PayGod, Jan 18, 2011.

  1. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #1
    Jan 18, 2011
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    NSN sasa kuendesha shughuli za Vodacom Send to a friend
    KAMPUNI ya simu za mkononi ya Vodacom Tanzania, imekubaliana na kampuni ya Nokia Siemens Networks (NSN) ili NSN itoe huduma za mtandao kwa niaba ya Vodacom Tanzania.

    Chini ya makubaliano hayo, kampuni ya NSN itaendelea kuboresha na kuuendesha mtandao wa Vodacom kwa miaka mitano ijayo.

    Mkurugenzi Mtendaji wa Vodacom Tanzania, Dietlof Mare, aliwaambia waandishi wa Habari Jijini Jana kwamba wafanyakazi wa Vodacom watahamishiwa kampuni ya NSN.

    Mkurugenzi huyo alisema wafanyakazi hao watakao hamishwa watapata fursa ya kuongeza utaalamu zaidi ndani ya NSN.

    Alisema njia hiyo ya uendeshaji si mpya na kwamba Vodacom Tanzania itandelea kutafuta njia bora zaidi za uendeshaji ili kuboresha huduma kwa wateja.

    “Uwezo wa kampuni ya NSN wa kuendesha huduma za ki-mtandao ni mkubwa na utaiwezesha Vodacom Tanzania kuboresha huduma zake za mtandao na hatimaye kuboresha huduma zetu kwa wateja,” alisema.

    Kutokana na makubaliano hayo NSN itachukua majukumu yote ya mawasiliano ya mtandao pamoja na yale ya mtandao katika kanda za mbalimbali nchini.

    Uzoefu wa Nokia Siemens Networks kimataifa utaiwezesha Vodacom Tanzania kufikia malengo yake ya ubora wa mitandao ubora wa huduma kwa mteja na unafuu wa gharama.

    NSN ni waendeshaji wakubwa wa huduma za mitandao Duniani ikiwa na inaendesha vituo vya mitandao 830,000 Duniani kote ikiwa na mikataba 222 ya uendeshaji. Vodacom ina vituo 1,000 vya mawasiliano nchi nzima.
     
  2. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #2
    Jan 18, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Hivi hii ndiyo inaitwa "Outsourcing"?

    Nadhani tafsiri ya Kiswahili si sahihi

    Nadhani hapa ni baadhi ya "vitengo" ndivyo vitavyokuwa chni ya NSN!

    NSN si wataalamu wa HUDUMA KWA WATEJA including KUUZA VOCHA!
     
  3. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #3
    Jan 18, 2011
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,056
    Trophy Points: 280
    Nafikiri ni wahandisi tu ndio wanahamia NSN....kuna rafiki zetu kule ngoja tuwaulize watujuze...nasikia airtel walishajiunga NSN siku nyingi...
     
  4. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #4
    Jan 18, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Nafikiri ni wahandisi tu ndio watahamia NSN
     
  5. dkims

    dkims Senior Member

    #5
    Jan 18, 2011
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 147
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    ni wahandisi tu wamehamishiwa NSN, customer care EUROLINK, sales AFRIKINGS + more to come
     
  6. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #6
    Jan 18, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Yaani kila kitengo kimekuwa outsourced balaa juu ya balaa definitely more to come
     
  7. T

    Tofty JF-Expert Member

    #7
    Jan 18, 2011
    Joined: Nov 6, 2008
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hii habari sio nzuri when it comes to "competitive labor market" kwani kumbuka pia kitengo cha operations cha Zain (Airtel) pia kilichukuliwa na NSN mwanzoni mwa mwaka jana na hii iwanafanya telecom engineers wengi ambao wapo Vodacom na Airtel kuwa na options chache za kukimbilia yaani Tigo na Zantel tu.

    Hivi kuna sheria yoyote ambayo TCRA wanayo kuhusiana na kuregulate these "outsourcing" deals?
     
  8. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #8
    Jan 18, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Sidhani kama TCRA wanaweza kuyapangia makampuni ya simu whether to outsource or not to....
     
  9. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #9
    Jan 18, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Unajua kila mfanyabiashara anatafuta namna ya ku operate competitively, na ni haki yake kufanya hivyo hata akiamua kuuza kampuni yote.

    Mi naona this move is just ok, labour market itazidi kuwa competitive na as a result more opportunities will be created. Kumbuka its during the hard times ndipo ambapo ubunifu unatamalaki! Though I understand in the short run, watu wata suffer kiaina!!

    All the best all the affected people!!
     
  10. Not_Yet_Uhuru

    Not_Yet_Uhuru JF-Expert Member

    #10
    Jan 18, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,305
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Penye mkondo wa hela unafikiri kuna sheria inaapply hapa tanzania? hakuna cha TCRA, wala cha DOWANS, nchi ipo utumwani!
    kuna fununu kuwa hawa NSN wamewagomewa na vodacom south africa, lakini hapa bongo wamepamia, shamba la bibi! kwani sheria zipo au urojo kama kawa!
     
  11. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #11
    Jan 18, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    erolink waliochukua customer care ni bure mtu aliyekuwa analipwa laki saba na nusu na voda kwa kazi hiyohiyo wao wanamlipa laki tatu na ishirini no airtime kwa mwezi no matibabu kila kitu wameua. wana applications kibao za watu mpaka ukitaka kupta nafasi wanakukamua kilo mbili kwanza.
     
  12. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #12
    Jan 18, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Good move. As a telecommunications Engineer and a veteran (Yes, a real sense veteran) and a retiree with 16 Years of telecommunications experience in Canada and over 18 Years in different countries of the world, without forgetting, as a prestigious former student of Bell Northern Research, Bellevue. (Toronto) (where digital began) and former employee of Northern Telecom, Middle East and Africa based in Maidenhead UK. Its a great move.

    That is Zomba!
     
  13. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #13
    Jan 19, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    aka DSM
     
  14. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #14
    Jan 19, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    TIGO same thing Customer Care imekuwa outsourced kwa jamaa waliopiga hela EPA(Johnson Lukaza) pia wahandisi nao kuna kampuni ambayo imekuwa outsourced kwa ajili yao ila sio NSN kwa Zantel kitengo cha Customer Care kilikuwa njia kuwa outsourced kwa hao jamaa wa EPA pia sijui wamefikia wapi sina uhakika
     
  15. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #15
    Jan 19, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    mmmhhh!? hapa kwenye bold ndipo panaponipa shida mimi!
     
  16. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #16
    Jan 20, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    kama airtel walishajiunga na voda wanajiunga ina maana watakuwa kitu kimoja, ushindani kati yao hakuna tena hapo.
     
Loading...