Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Notisi ya kuanzisha Mikoa na Wilaya

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by taffu69, Sep 14, 2011.

  1. taffu69

    taffu69 JF-Expert Member

    #1
    Sep 14, 2011
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,098
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
    OFISI YA WAZIRI MKUU TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
    TAARIFA KWA UMMA



    NOTISI YA KUANZISHA MIKOA NA WILAYA

    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa mamlaka aliyopewa chini ya Ibara ya 2(2) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania anaweza kuigawa Jamhuri ya Muungano katika Mikoa, Wilaya na maeneo mengineyo kwa kufuata utaratibu uliowekwa na Sheria au kwa mujibu wa Sheria iliyotungwa na Bunge.


    Katika kutekeleza Mamlaka hayo, Rais ametoa notisi ya kusudio la kuanzisha Mikoa minne (4) na Wilaya kumi na tisa (19). Notisi hizo ambazo zimetolewa chini ya kifungu cha 4 cha Sheria ya Uanzishaji wa Mikoa na Wilaya Sura 397 ya Toleo la 2002 ni Tangazo la Serikali Na. 285 la tarehe 9 Septemba, 2011 kwa ajili ya uanzishaji wa Mikoa na Tangazo la Serikali Na. 287 la tarehe 9 Septemba, 2011 kwa ajili ya uanzishaji wa Wilaya.
    Madhumuni ya Notisi hizi ni kuzialika Taasisi na mtu mwingine yeyote ambaye ataathirika na uanzishaji huo kutoa maoni, mapendekezo au pingamizi iwapo yatakuwepo katika kipindi cha siku 21 kwa Mikoa mipya na siku 30 kwa Wilaya mpya kuanzia tarehe ya Notisi hizi.

    Baada ya muda uliowekwa kupita, Rais atachambua maoni, mapendekezo na pingamizi zilizotolewa na kuzitolea uamuzi kabla ya kuanzisha rasmi Mikoa na Wilaya hizo kwa kadri atakavyoona inafaa.

    Mikoa mipya inayoanzishwa na Makao Makuu yake ni kama ifuatavyo: -


    [TABLE="class: grid, width: 500"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent, colspan: 2"]MKOA[/TD]
    [TD]WILAYA ZAKE[/TD]
    [TD]MKOA ZINAKOTOKA[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]MAKAO MAKUU[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 33, bgcolor: transparent"]1.[/TD]
    [TD="width: 87, bgcolor: transparent"]Geita[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Geita[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Mwanza[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Geita[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 33, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 87, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Nyang'hwale(Mpya)[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Mwanza[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 33, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 87, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Chato[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Kagera[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 33, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 87, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Bukombe[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Shinyanga[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 33, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 87, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Mpya/Mbogwe[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Shinyanga[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 33, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 87, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 33, bgcolor: transparent"]2.[/TD]
    [TD="width: 87, bgcolor: transparent"]Simiyu[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Bariadi[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Shinyanga[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Bariadi[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 33, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 87, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Itilima (Mpya)[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Shinyanga[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 33, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 87, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Maswa[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Shinyanga[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 33, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 87, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Meatu[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Shinyanga[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 33, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 87, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Busega (Mpya)[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Mwanza[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 33, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 87, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 33, bgcolor: transparent"]3.[/TD]
    [TD="width: 87, bgcolor: transparent"]Njombe[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Njombe[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Iringa[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Njombe[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 33, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 87, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Wanging'ombe(Mpya)[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Iringa[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 33, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 87, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Ludewa[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Iringa[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 33, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 87, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Makete [/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Iringa[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 33, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 87, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 33, bgcolor: transparent"]4.[/TD]
    [TD="width: 87, bgcolor: transparent"]Katavi[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Mpanda[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Rukwa[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Mpanda[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 33, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 87, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Mlele(Mpya) [/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]Rukwa[/TD]
    [TD="width: 150, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    Wilaya mpya zinazoanzishwa na Makao Makuu yake ni kama ifuatavyo: -

    [TABLE="class: grid, width: 500"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent, colspan: 2"]WILAYA MPYA[/TD]
    [TD]WILAYA MAMA[/TD]
    [TD]MKOA[/TD]
    [TD="width: 132, bgcolor: transparent"]MAKAO MAKUU[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40, bgcolor: transparent"]1. [/TD]
    [TD="width: 128, bgcolor: transparent"]Buhigwe[/TD]
    [TD="width: 144, bgcolor: transparent"]Kasulu[/TD]
    [TD="width: 126, bgcolor: transparent"]Kigoma[/TD]
    [TD="width: 132, bgcolor: transparent"]Buhigwe[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40, bgcolor: transparent"]2. [/TD]
    [TD="width: 128, bgcolor: transparent"]Busega[/TD]
    [TD="width: 144, bgcolor: transparent"]Magu [/TD]
    [TD="width: 126, bgcolor: transparent"]Mwanza[/TD]
    [TD="width: 132, bgcolor: transparent"]Igalukilo [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40, bgcolor: transparent"]3. [/TD]
    [TD="width: 128, bgcolor: transparent"]Butiama[/TD]
    [TD="width: 144, bgcolor: transparent"]Musoma[/TD]
    [TD="width: 126, bgcolor: transparent"]Mara[/TD]
    [TD="width: 132, bgcolor: transparent"]Nyamisisi[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40, bgcolor: transparent"]4. [/TD]
    [TD="width: 128, bgcolor: transparent"]Chemba[/TD]
    [TD="width: 144, bgcolor: transparent"]Kondoa[/TD]
    [TD="width: 126, bgcolor: transparent"]Dodoma[/TD]
    [TD="width: 132, bgcolor: transparent"]Chemba[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40, bgcolor: transparent"]5. [/TD]
    [TD="width: 128, bgcolor: transparent"]Gairo[/TD]
    [TD="width: 144, bgcolor: transparent"]Kilosa [/TD]
    [TD="width: 126, bgcolor: transparent"]Morogoro[/TD]
    [TD="width: 132, bgcolor: transparent"]Gairo[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40, bgcolor: transparent"]6. [/TD]
    [TD="width: 128, bgcolor: transparent"]Ikungi[/TD]
    [TD="width: 144, bgcolor: transparent"]Singida[/TD]
    [TD="width: 126, bgcolor: transparent"]Singida[/TD]
    [TD="width: 132, bgcolor: transparent"]Ikungi[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40, bgcolor: transparent"]7. [/TD]
    [TD="width: 128, bgcolor: transparent"]Itilima [/TD]
    [TD="width: 144, bgcolor: transparent"]Bariadi[/TD]
    [TD="width: 126, bgcolor: transparent"]Shinyanga[/TD]
    [TD="width: 132, bgcolor: transparent"]Itilima[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40, bgcolor: transparent"]8. [/TD]
    [TD="width: 128, bgcolor: transparent"]Kakonko[/TD]
    [TD="width: 144, bgcolor: transparent"]Kibondo[/TD]
    [TD="width: 126, bgcolor: transparent"]Kigoma[/TD]
    [TD="width: 132, bgcolor: transparent"]Kakonko[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40, bgcolor: transparent"]9. [/TD]
    [TD="width: 128, bgcolor: transparent"]Kalambo[/TD]
    [TD="width: 144, bgcolor: transparent"]Sumbwanga[/TD]
    [TD="width: 126, bgcolor: transparent"]Rukwa[/TD]
    [TD="width: 132, bgcolor: transparent"]Kalambo [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40, bgcolor: transparent"]10. [/TD]
    [TD="width: 128, bgcolor: transparent"]Kaliua[/TD]
    [TD="width: 144, bgcolor: transparent"]Urambo[/TD]
    [TD="width: 126, bgcolor: transparent"]Tabora[/TD]
    [TD="width: 132, bgcolor: transparent"]Kalua[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40, bgcolor: transparent"]11. [/TD]
    [TD="width: 128, bgcolor: transparent"]Kyerwa[/TD]
    [TD="width: 144, bgcolor: transparent"]Karagwe[/TD]
    [TD="width: 126, bgcolor: transparent"]Kagera[/TD]
    [TD="width: 132, bgcolor: transparent"]Rubwera[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40, bgcolor: transparent"]12. [/TD]
    [TD="width: 128, bgcolor: transparent"]Mbogwe[/TD]
    [TD="width: 144, bgcolor: transparent"]Bukombe[/TD]
    [TD="width: 126, bgcolor: transparent"]Shinyanga[/TD]
    [TD="width: 132, bgcolor: transparent"]Mbogwe[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40, bgcolor: transparent"]13. [/TD]
    [TD="width: 128, bgcolor: transparent"]Mkalama[/TD]
    [TD="width: 144, bgcolor: transparent"]Iramba[/TD]
    [TD="width: 126, bgcolor: transparent"]Singida[/TD]
    [TD="width: 132, bgcolor: transparent"]Nduguti[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40, bgcolor: transparent"]14. [/TD]
    [TD="width: 128, bgcolor: transparent"]Mlele[/TD]
    [TD="width: 144, bgcolor: transparent"]Mpanda [/TD]
    [TD="width: 126, bgcolor: transparent"]Rukwa[/TD]
    [TD="width: 132, bgcolor: transparent"]Inyonga[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40, bgcolor: transparent"]15. [/TD]
    [TD="width: 128, bgcolor: transparent"]Momba[/TD]
    [TD="width: 144, bgcolor: transparent"]Mbozi[/TD]
    [TD="width: 126, bgcolor: transparent"]Mbeya[/TD]
    [TD="width: 132, bgcolor: transparent"]Ndalambo[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40, bgcolor: transparent"]16[/TD]
    [TD="width: 128, bgcolor: transparent"]Nyang'hwale[/TD]
    [TD="width: 144, bgcolor: transparent"]Geita[/TD]
    [TD="width: 126, bgcolor: transparent"]Mwanza[/TD]
    [TD="width: 132, bgcolor: transparent"]Nyang'hwale [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40, bgcolor: transparent"]17. [/TD]
    [TD="width: 128, bgcolor: transparent"]Nyasa[/TD]
    [TD="width: 144, bgcolor: transparent"]Mbinga [/TD]
    [TD="width: 126, bgcolor: transparent"]Ruvuma[/TD]
    [TD="width: 132, bgcolor: transparent"]Mbamba Bay[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40, bgcolor: transparent"]18. [/TD]
    [TD="width: 128, bgcolor: transparent"]Uvinza[/TD]
    [TD="width: 144, bgcolor: transparent"]Kigoma[/TD]
    [TD="width: 126, bgcolor: transparent"]Kigoma[/TD]
    [TD="width: 132, bgcolor: transparent"]Lugufu[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40, bgcolor: transparent"]19. [/TD]
    [TD="width: 128, bgcolor: transparent"]Wanging'ombe[/TD]
    [TD="width: 144, bgcolor: transparent"]Njombe[/TD]
    [TD="width: 126, bgcolor: transparent"]Iringa[/TD]
    [TD="width: 132, bgcolor: transparent"]Waging'ombe[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    Kwa taarifa hii, Wananchi wote wanaalikwa kutumia haki yao ya kisheria kutoa kwa maandishi maoni, mapendekezo na pingamizi kama zipo kwa kuzingatia utaratibu uliwekwa kwa ajili ya maendeleo ya Wananchi wa maeneo husika na maslahi ya Taifa kwa ujumla.

    Maoni, pingamizi au mapendekezo hayo yatumwe kwa kutumia anuani ifuatayo: -

    Katibu Mkuu,
    Ofisi ya Waziri Mkuu,
    Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa,
    S. L. P 1923,
    DODOMA.

    E-mail [email protected]
    Fax- 026-2322116

    Imetolewa na: -
    Katibu Mkuu,
    Ofisi ya Waziri Mkuu,
    Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa.
    9 Septemba, 2011

    *************************************************
    Wakuu kwa kuangalia hali halisi ya uchumi wa Tanzania kwa sasa na jinsi Taifa letu linavyokabiliwa na matatizo mengi ya kiuchumi pamoja na kijamii; ni sahihi kwa wakati huu kuanzisha mikoa mipya na wilaya mpya tena kwa idadi kubwa kama hiyo (Mikoa MINNE na Wilaya KUMI NA TISA).

    Lipi jambo la muhimu kwa sasa, kuanzisha wilaya na mikoa mipya ama kuangalia namna ya kutatua matatizo yanayolikabili Taifa kwa sasa?

    Swali la kujiuliza, Mbona wakati wa utawala wa awamu ya kwanza hadi ya tatu Marais wa vipindi hivyo hawakuongeza mikoa na wilaya kwa idadi kubwa kama hiyo? Iweje wakati wa awamu ya JK ndiyo tunashuhudia kila kitu kikiongezwa kama Baraza la Mawaziri, Uteuzi wa majaji, na hata Mikoa pamoja na Wilaya Mpya.

    Kwa wale wenye kuliona jambo hili na madhara yake naomba tupaze sauti kukemea na kulikataa mapema.

    Source: Pmoralg - Prime Minister's Office Regional Administration and Local Government | Tanzania

     
  2. nice 2

    nice 2 JF-Expert Member

    #2
    Sep 14, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 746
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Fadhila nyingi za kulipa....
     
  3. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #3
    Sep 14, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 14,456
    Likes Received: 454
    Trophy Points: 83
    Ngoja nitafakari kwanza!
     
  4. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #4
    Sep 14, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 14,933
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 63
    Kuna watu wanaandaliwa ukuu wa wilaya na ukuu wa mkoa kulipa fadhila
     
  5. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #5
    Sep 14, 2011
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 1,619
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 48
    Na mie bado natafakari hii kitu ndani ya serikali yetu>... @yahoo.com......
     
  6. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #6
    Sep 14, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,849
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 48
    Jamani chonde chonde na mimi naomba muniunganishie nipate japo kaukuu ka Mkoa mmoja.
     
  7. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #7
    Sep 14, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,338
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 48
    Singida na wilaya zote hizo.......ah Chilligati wee
     
  8. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #8
    Sep 14, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,937
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 38
    Morogoro na Mbeya ni Mikoa Mikubwa sana... naona hawawezi kuigawanya sababu ya Ardhi wamegawana hao wakubwa wa CCM

    Wanaimaliza Mwanza sababu ya Upinzani, Wanaigawa gawa - vipi Majimbo yamekufa kabisa?
     
  9. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #9
    Sep 14, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 3,906
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 63
    Sasa jamani matatizo hapa Tanzania bado ni mengi badala ya kupunguza mianya ya upotevu wa pesa(ufisadi/wizi)wao wanawaza kuongeza mikoa mipya isiyokuwa na tija!!!!?.Hiii iliyopo kwa sasa imeboreshwa kwa kiwango gani?Vipi suala la elimu bora,afya,miundombinu na mengine mengi!!?.Chonde chonde wakuu wa nchi sisi(wananchi)ndio maboss wenu pls tusikilizeni.
     
  10. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #10
    Sep 14, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,338
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 48
    Chunya na Sikonge ni mawilaya makuwa sana unaweza kuanzisha mkoa plae.....sijui Chuny iliwakosea nini wakubwa wetu.....miaka mingi wanazuiwa kul;ma Pamba japo inamea vizuri tu....gold kibao
     
  11. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #11
    Sep 14, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 14,933
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 63
    iliyopo hata kuunganishwa kwa umeme wa grid ya taifa bado, barabara ndo usiseme, huduma za afya ni kitendawili bado tunaongeza nafasi ya watu kutafuna kwenye ukuu wa wilaya na ukuu wa mikoa na vyeo utitiri kuanzia mkuu wa polisi wilaya, Das, Ras, Ded< maafisa ardhi, maafisa misitu, wanyamapori na utitiri wa watumishi kibao
    Na mianya ya kula kw awatakaojenga ofisi za wakuu wa wilaya na mikoa na makao makuu ya polisi wilaya na mkoa na hospitali za mikoa na wilaya duh kweli Tzania zaidi ya uijuavyo
     
  12. U

    UMPUUTI Senior Member

    #12
    Sep 14, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mie nilitegemea mdau utakuja na orodha ya wakuu wa mikoa wapya walioteuliwa maana tetesi zilizopo ni kwamba JK anatarajia kuwatangaza wateule hao wapya jioni ya leo!
     
  13. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #13
    Sep 14, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 14,933
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 63
    Hata wakitangazwa hakuna atakachobadilisha wala kubadilika maana umaskini ndo unazidi na hao jamaa wamekalia tuu kuendesha maV* yao kututimulia vumbi
    Bora hata tubaki na waliopo maana ufanisi wao hauonekani
     
  14. K

    Kicheruka JF-Expert Member

    #14
    Sep 14, 2011
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 793
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Kwa afya ya uchumi tulionao kwa sasa hatuhitaji kuongeza mkoa au wilaya hata moja, na kwa mchakato wa katiba mpya upo mbioni wangeacha hii ije ijadiliwe na kuwekwa idadi maalumu mikoa na wilaya itakayojulikana kikatiba
     
  15. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #15
    Sep 14, 2011
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,209
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 48
    Natarajia kutangazwa mkuu wa wilaya ya Ikungi.....sijui nami nitakuwa mmoja wa mfaisadi...au watanitosa nikikendelea kuwa mwaminifu?
     
  16. Matonange

    Matonange Senior Member

    #16
    Sep 14, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katavi mkoa mzima una wilaya mbili tu. Hii imekaaje?
     
  17. j

    juu kwa juu JF-Expert Member

    #17
    Sep 14, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 260
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hongera jk, wacha wapinzani wa maendeleo waseme au wabeze, kusogeza mamlaka jirani zaidi na wananchi ni muhimu sana. Hata hivyo tangu lini? Wapinzani wakapongeza kazi ya serikali iliopo itakuwa ajabu.
     
  18. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #18
    Sep 14, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,600
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 38
    Hivi kweli serikali hawana mfumo rasmi wa e-mail zao hadi mtu antuwekea @yahoo.com ????!!!! Ubabaishaji mkubwa!
     
  19. O

    OMEGA JF-Expert Member

    #19
    Sep 14, 2011
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 572
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 28
    Du hii mikoa mingine,mfano kamkoa ka Pinda kana wilaya mbili tu,haiingii akilini,kupoteza hela ya walipa kodi kwa ajili ya kuanzisha mkoa wenye wilaya 2 tu heti tu kwasababu waziri mkuu anatoka mkoa huo,huo ni utumiaji mbaya wa madaraka,kama kila atakaye pata uwaziri mkuu atataka tarafa yake iwe wilaya na wilaya yake iwe mkoa ili wapate fungu kubwa basi kufikia 2050 Tanzania itakuwa na wilaya kama 130
     
  20. NYENJENKURU

    NYENJENKURU JF-Expert Member

    #20
    Sep 14, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,007
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 38
    Nipo kuwa mkuu wa mkoa au Wilaya nitajua hizi nafasi ni za kulipa fadhila..kwa watu fulani
     
Loading...
Similar Threads Forum Date
Kuongeza idadi ya mikoa na wilaya kuna faida? Jukwaa la Siasa Feb 3, 2016
Kamati za Ulinzi na Usalama ya Mikoa na Wilaya zinakidhi? Jukwaa la Siasa Jul 4, 2013
Jk kutoa list ya wakuu wa mikoa na wilaya Habari na Hoja mchanganyiko May 5, 2012
Listi ya Mikoa na Wilaya zote Habari na Hoja mchanganyiko Feb 5, 2012
KUANZISHWA MIFUKO YA ELIMU ZA WILAYA NA MIKOA-Inawezekanaje? Habari na Hoja mchanganyiko Mar 10, 2009

Share This Page