Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Noti ya Shilingi Mia Tano Kulikoni?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Ndallo, Jun 2, 2011.

  1. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,778
    Likes Received: 507
    Trophy Points: 280
    Nimejaribu kuangalia hela yetu ya Tanzania kwa upande wa noti zote lakini nimebaki na swali moja najiuliza na bado sijapata jibu! kuhusiana na hii noti ya shilingi mia tano ile ya zamani na hii mpya kuna picha ya NYOKA yuko juu ya mti, kwenye noti zote huyu nyoka hayuko lakini kwenye noti hii ya shilingi mia tano yupo je inamaana gani?

    Nakumbuka kuna mtu hapa JF alishatuambia nini maana ya nyoka huyu kuwepo kwenye nembo za mahospitalini lakini kwenye noti hii ya mia tano anahusika vipi kuwepo hapo? Nawasilisha kwa mwenye kujua atufafanulie.

    [​IMG]

    [​IMG]
     
  2. O

    Ombeni Charles Member

    #2
    Jun 2, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ngoja 2subiri BOT wa2pe majibu.
     
  3. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2011
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Vivutio vya Utalii...
     
  4. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,559
    Likes Received: 3,769
    Trophy Points: 280
    Ni yule wa shaba enzi za kina Musa na wana wa Israel jangwani...
     
  5. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #5
    Jun 2, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Nyoka huyo inaashiria ngoma ya kabila fulani hapa TZ ambayo huwatumia wakati wa kucheza.Ni katika kulienzi kabila hilo!
     
  6. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #6
    Jun 2, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,064
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Sheikh Yahya mwaka 2010 ktk kipindi cha channel10,aliweka wazi mambo ya kutumia wanyama hawa japo twasingizia utali. Yalikuwa maneno ya Yahya ambaye wengi walimuamini. Sijui uhakika ule.
     
  7. Kyalow

    Kyalow JF-Expert Member

    #7
    Jun 2, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 1,482
    Likes Received: 251
    Trophy Points: 180
    kipindi kile noti za zamani zina tangazwa walikuwa wanasema katika noti ya mia tano tume mweka nyoka wetu wa mwandui sikuelewa walikua wana maanisha nini,hizo habari za nyoka wa shaba ni fikra mbovu,ndogo hazina mantiki
     
  8. M

    Mbwajira Member

    #8
    Jun 2, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Ni ishara ya tiba, inatumika duniani kote, angalia hata baadh ya nembo ya mashirika ya UN, kuna nembo ya nyoka.
     
  9. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #9
    Jun 2, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 898
    Trophy Points: 280
    Tiba gani KWENYE hela,.........
     
  10. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #10
    Jun 2, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Freemasons
     
  11. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #11
    Jun 2, 2011
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,810
    Likes Received: 2,959
    Trophy Points: 280
    Kuna mwanajamvi mmoja alihusisha noti ya 500 na ushirikina moja kwa moja alienda mbali zaidi kwa kumhushisha Babu wa Loliondo na ushirikina kwasababu anachukua tsh 500/= tu.
     
  12. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #12
    Jun 2, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    na mi ndo naona ni hivyo hii hela itakuwa na maana hiyo nasikia hata dola moja wanaotoa wageni kwa babu nayo ina nyoka...so mission accomplished
     
  13. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #13
    Jun 2, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Mh!.. Mbn huulizi vifaru, majengo, sura za watu??????
     
  14. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #14
    Jun 2, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,778
    Likes Received: 507
    Trophy Points: 280
    Bado sipati picha! Na ni kwanini NYOKA huyu awe kwenye noti ya mia tano tu kuanzia ile noti ya zamani na hii mpya?
     
  15. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #15
    Jun 2, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Na kwa nini kuwe na picha tofauti kwenye noti aina moja?
     
  16. wilbald

    wilbald JF-Expert Member

    #16
    Jun 2, 2011
    Joined: Dec 17, 2007
    Messages: 575
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Naongezea tu mkuu!ukiangalia kwa back ground centre kuna nkuruma hall,front view right jamaa wamegraduate hapo na front view left nyoka hii inaashiria elimu ya tiba(muhimbili) na nkurumah UDSM na gradutes wote country wide.
     
  17. Shoo Gap

    Shoo Gap JF-Expert Member

    #17
    Jun 2, 2011
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 225
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    MEDICAL MEANING

    A direct representation of ancient traditional treatment of Dracunculus medinensis, the winding worm of death. The worm peeks out of ulcerous blisters to lay eggs, primarily when the wound is placed in water to cool and soothe it. The practitioner would pull the worm out slowly by winding it around a stick.[13]
     
  18. Shoo Gap

    Shoo Gap JF-Expert Member

    #18
    Jun 2, 2011
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 225
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    The traditional technique which involves winding the worm out on a stick has been a treatment used successfully for centuries. This treatment is memorialized in one of the modern symbols of Medicine, the Rod of Asclepius. [9] An alternative method is done by surgically removing the worm. The surgical procedure is only successful if the entire worm is near the surface of the skin. Drugs such as metronidazole may relieve symptoms, but activity against the worm remains questionable.[
     
  19. leseiyo

    leseiyo Senior Member

    #19
    Jun 2, 2011
    Joined: Oct 25, 2007
    Messages: 116
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni upuuzi tu huu.How come nyoka awakilishe tiba?Ni nani hasa anayehusika na kubuni vitu vya kukaa kwenye noti zetu?Kwa nini jukumu hilo lichukuliwe kama la watu fulani tu wanaoamua kila kitu?Machapisho ya noti mpya ni suala la kitaifa ndiyo maana hata bendera tunajua uwakilishi wa rangi zilizopo.Vipi kuhusu noti hizi hatufafanuliwi maana ya vitu vilivyomo?
     
  20. eucalyptos

    eucalyptos JF-Expert Member

    #20
    Jun 2, 2011
    Joined: Jan 23, 2010
    Messages: 365
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    The rod of Asclepius (⚕; sometimes also spelled Asklepios or Aesculapius), also known as the asklepian,[1] is an ancient symbol associated with astrology, the Greek god Asclepius, and with medicine and healing. It consists of a serpent entwined around a staff. The name of the symbol derives from its early and widespread association with Asclepius, the son of Apollo, who was a practitioner of medicine in ancient Greek mythology. His attributes, the snake and the staff, sometimes depicted separately in antiquity, are combined in this symbol.[2] Hippocrates himself was a worshipper of Asclepius.[3].....-http://en.wikipedia.org/wiki/Rod_of_Asclepius
     
Loading...