Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Noti mpya vipi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pota, Sep 3, 2011.

  1. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #1
    Sep 3, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    ndugu leo nilienda atm kuchukua salio, cha ajabu zikatoka noti za zamani mpyaaaa.... na namba zake kwa mpangilio.
    yaani mimi ndo nimezianzishia mzunguko.... nilishangaa kupata noti hizo. mi mawazo yangu yalikuwa ni kupata noti
    mpya ambazo ni current. Hivi hii serikali inampango kweli wa kubadilisha noti? kwa nini imechukua mda mrefu hivi?
    na kwa nini tunatumia hela aina mbili mpaka tatu kwa wakati mmoja? pia kwa wanaojua naomba mnijuze ni kwa
    nini tz tunabadilisha badilisha hela kiasi hiki? yapata kila baada ya miaka minne.... na kwa nini mfano wamarekani
    wao hawabadilishi dollar zao?
     
  2. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #2
    Sep 3, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    wakubwa wanasubiri feki zao zipotee kwanza mkuu............
     
  3. Ze burner

    Ze burner JF-Expert Member

    #3
    Sep 3, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    unaulizia noti mpya zipi au ndo haya makaratasi ya rangirangi yalotolewa hivi karibuni na BOT?
     
  4. M

    Maengo JF-Expert Member

    #4
    Sep 4, 2011
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    si unajua huwa kuna 10% ya yule anayefanikisha tenda...!
     
  5. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #5
    Sep 4, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,731
    Likes Received: 1,857
    Trophy Points: 280
    Ingawa tuliambiwa hivyo, but ki ukweli noti mpya hazikulenga kubadili zilizoko,
    Bali kusaidiana na zilizoko.
    Ingetangwazwa kua noti zimeongezeka mzungukoni matokeo yangekua ni infalation ndo maana wakaingia na gia ya replacement.
    Usipoelewa sana na hii tafuta mchumi akufafanulie!!!
     
  6. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #6
    Sep 4, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Wameshagundua kosa walilolifanya ktk noti mpya. Ni makaratasi tu, wanashndwa kuziondoa za zamani.
     
  7. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #7
    Sep 4, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    kama habari ndo hiii....kweli nchi hii inaongozwa na watu wa maskani
     
  8. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #8
    Sep 4, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Alhaji Mkulo alikuwa anataka na yeye saini yake iwepo kwenye noti! Hovyo kabisa
     
  9. Nkwesa Makambo

    Nkwesa Makambo JF-Expert Member

    #9
    Sep 4, 2011
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 4,765
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Noti Mpya zilighushiwa hata kabla hazijaaza kusambazwa,walipogundua kwambo wamezungukana kwenye noti fake,ambazo kimsingi zilikuwa zinakaribiana sana na noti halisi kiasi cha kuwachanganya watumiaji,kwa kuongopa aibu BOT waliamua kusitisha usambazaji wa Noti Mpya ili kuangalia namna ya kudhibiti not fake.
    swali la kujiuliza iweje noti fake mpya zitoke sambamba na noti mpya halisi muda ule ule,inamaanisha watoaji wa noti mpya walikuwa na tenda nyingine ya noti fake... au wale walioproofread noti ndiyo waliotengeneza hizo fake.
     
Loading...