Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Noti mpya ni Ufisadi mwingine? Nani awajibike?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by M-pesa, Sep 25, 2011.

  1. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #1
    Sep 25, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wanajamvi,
    Kumbukumbu zangu zinaonesha ni miezi tisa sasa tangu noti mpya ziingizwe kwenye mfumo wetu wa kifedha. Imebaki miezi michache mwaka uishe, lakini bado naziona noti za zamani bado zimezagaa mitaani.
    Kuna kipindi nakamata noti za zamani tu, tena kutoka kwenye taasisi za kifedha. Nilitegemea taasisi kama benki ingesaidia kuziondosha hizi za zamani kwa kuwapatia wateja wao zile mpya kupitia ATM machines au Kaunta zao.
    Wakuu, naomba wenye kufahamu ni muda gani labda hizi noti za zamani zitakwisha atujuze. Je, ni mwaka mmoja, miwili au haifahamiki au hata kukisia ni ngumu?

    Nawasilisha!
     
  2. r

    renfrid Member

    #2
    Sep 25, 2011
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hizo zitaisha taratibu through transaction benk kuu haiwez kukusanya zote kwa mara moja na haraka but nahc kutokana na kutengeza pesa mupya ni gharama so wanatoa toa kwa awamu wakati wanakusanya za zamani mdogomdogo na ndomana unaziona bado za zagaa!
     
  3. d

    dotto JF-Expert Member

    #3
    Sep 26, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Kumbuka hili lilifanyika baada tu ya uchaguzi. Athari zake ni nini?
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    Sep 26, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,113
    Likes Received: 5,314
    Trophy Points: 280
    mbona bado zinatolewa mpya za zamani?
    B.o.t wakiri kwamba walichemsha
     
  5. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #5
    Sep 26, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hadi JK atakapomaliza U-Rais wake, na atakaeingia ku-stabilize uchumi.... Wazitoe kwa uchumi wa serikali ya Kikwete?
     
  6. Bongo Pix Blog

    Bongo Pix Blog JF-Expert Member

    #6
    Sep 28, 2011
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 213
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Za zamani hazitaondoka na mpya zitabaki, tutakuwa na noti mbili mbili, angalau labda after 2015 or 2020. They are all here to stay!
     
  7. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #7
    Oct 25, 2011
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 7,543
    Likes Received: 1,683
    Trophy Points: 280
    Ndugu wana JF majuzi kati nimestushwa kuona Noti ambazo zinatakiwa zipotee kwenye mzunguko wa sasa zikiwa mpya yaani kitu kinyukri zinangaa na harufu ile yake ambayo ukiinusha lazima upige chafya... chyaaaa!!

    Sasa sielewi why zinatoka wapi au Benki kuu wanaendelea kuzifyaua tena kwa kasi maana jinsi Dollar ya kimarekani inavyozidi kwenda juu hadi kwa statics ikifika Dec Dollar Moja ya Kimarekani itafika 2000 au 2200 BOT wakiendelea na kamchezo kao usioeleweka Sababu ya Kuchapisha Noti Mpya za Zamani na Noti Mpya za Sasa.

    Hivi Bunge huwa halishilikishwi kutoa uamuzi wa kuchapisha noti Mpya? yaani Wakiishiwa Pesa dawa ni Kuchapisha tu Hii imekaa Fresh kama Zaire ya Mabutu..

    Mkaguzi wa Hesabu sijawahi msikia akitoa Neno kuhusu ukaguzi nawasiwasi Noti Mpya zimechapishwa kwa sababu maalum ya Kisiasa.

    Naombeni kujua mwenye ufahamu zaidi na hili linatitatiza sana sababu sioni umuhimu wa Kutumia Pesa Za Aina Mbili Tofauti kwa Muda Mrefu sana
     
  8. HT

    HT JF-Expert Member

    #8
    Oct 25, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    waondoe manoti mabovu yaliyopewa jina feki la noti mpya. Hayana hata quality ya kuwa noti ya nchi hii. Watuachie noti zetu za ukweli kabisaa!
     
  9. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #9
    Oct 25, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Wkt mwingine mbinu zao za kula hela huwa zinagonga ukuta.
    stupid!
     
  10. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #10
    Oct 26, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hii sirikali michosho michemsho
     
  11. R

    Ruhinda Member

    #11
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nchi yenye viongozi wahuni wasiojali raia weke siku zote mambo yao hubaki ya kihuni. Ebu angalia minoti waliyotuletea jinsi ilivyo feki noti kama ya mia tano ikipitia kwenye mzunguko kwa siku chache inapoteza hata sura yake inachakaa kama kwamba imetumika miaka mingi. Watanzania tufike mahali tukatae ushenzi huu tunaofanyiwa na viongozi wasio wazalendo, viongozi ambao wapo kwa ajili ya matumbo yao.
     
  12. semango

    semango JF-Expert Member

    #12
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 531
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    mimi kinachonitisha ni kasi ambayo shilingi yetu inapoteza thamani.hili ilitakiwa liwe addressed kama janga la kitaifa otherwise watanzania wa kawaida hawataweza kuishi ktk ardhi yao
     
  13. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #13
    Oct 26, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,006
    Likes Received: 857
    Trophy Points: 280
    Yaani mimi bado nakumbuka Profesa Ndullu alivokuwa anatetea noti hizi...hivi BoT hakuna wataalamu wa noti? Kama mtu wa kawaida mtaani na mapema kabisa anaweza kujua noti hazina ubora wale wataalamu wetu wanalipya kwa kazi ipi? Hizi noti ni aibu kubwa na unaweza kuta nio pesa nyingi 'imeplipwa' kuzitengeza lakini sehemu ya fedha hizo kuishia mifukoni mwa 'wazalendo' wachache.
     
  14. dijly4

    dijly4 Member

    #14
    Dec 25, 2011
    Joined: Sep 11, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    NAOMBA MNISAIDIE NYIE WANAUCHUMI WA JF, hivi hili jambo halina athari kwa kushuka kwa thamani ya shilingi? au ndio mbinu mpya ya chama kilichoshika dola kujikusanyia fedha za kampeni 2015?
     
  15. M

    Mjasiriamali1 JF-Expert Member

    #15
    Jan 17, 2012
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,291
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    jamani mm sio mtaalamu wa uchumi bt i have an idea. Inakuwaje serikali ya tanzania inaongozwa na noti mbili mpaka sasa.yan kuna elfu kumi mpya na yazamani. kuna mia tano mpya na zamani. Navyoelewa noti ikiwa introduce kwenye mzungunguko wa fedha uwa inachikua miezi 6 tuu mpaka ya zamani ina dissolve.jee nia ya kuintroduce ilikuwa ni nn?i fail to understand. Yan inaboa sana kwenye waleti kuna ela kubwa nyingine ndogo. Wanao jua uchumi or what happened embu tusaidiane hapa.
     
  16. Laigwanan76

    Laigwanan76 JF-Expert Member

    #16
    Jan 17, 2012
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 537
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wamegundua waliyo introduce iko chini ya viwango na haifai.......kwa kifupi jamaa alikuja na idea kwa ajili ya kutunisha kaji- account kake Uswiss
     
  17. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #17
    Jan 17, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    poor economic knowledge, poor management, poor leadership, ufisadi and being a leader without any vision for your country
     
  18. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #18
    Jan 17, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,606
    Likes Received: 811
    Trophy Points: 280

    Noti mpya zina kiwango bomu sana, zinachakaa upesi, hata kama serikali inasema zina ubora. They are poo indeed, kama walivyo poor kule uppstairs viongozi wenyewe walioleta noti hizo
     
  19. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #19
    Jan 17, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    si suala la uchakavu, hawana mikakati ya kuinua uchumi wa nchi, hazina imekauka, mishahara unalipaje....dawa ni kuchapisha noti mpya...ingekuwa mishahara inalipwa kwa fedha za kigeni tungeona mziki wake.
     
  20. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #20
    Jan 20, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Quality ya Noti ni mbaya sana,na hamna mtu aliyewajibishwa kwa kupitisha madudu haya ktk dawati lake. pia inawezekana lilikuwa zoezi la kukamilisha uchaguzi.

    hapo ndio tuelewe uongozi wetu wa nchi hautaki kuwajibisha watumishi wake ktk Taasisi
     
Loading...