Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Noti mpya kuchapishwa Tanzania

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ilumine, Oct 16, 2009.

  1. Ilumine

    Ilumine Senior Member

    #1
    Oct 16, 2009
    Joined: Dec 27, 2008
    Messages: 196
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Leo, jioni hii katika runinga, nimesikia ya kuwa makampuni mawili ya huko ulaya yameshinda zabuni ya kuchapisha fesha/noti mpya za Tanzania. Hawakusema lini utekelezaji utaanza, na lini tutaanza kubadilisha noti tulizonazo nk.
    Hoja yangu: Ninajua fika ya kuwa zoezi hili hutumia gharama kubwa sana. Mimi sijui, labda ni kwa sababu ya uelewa wangu mdogo, sijui sababu za msingi hasa zinazotufanya watanzania tuingie katika matumizi makubwa kama hayo. Ninajua, wataalamu wetu wanaweza kutoa maelezo mazuri ya kutujulisha uzuri au faida au lengo zima la zoezi, ambalo kwa vyovyote watasema litasaidia kuuinua uchumi wetu unaochechemea. Yapo mambo makubwa yanayotukaba watanzania kwa sasa, mfano tatizo la mgawo wa Umeme. Mambo kama haya, tunabaki kuyajadili tu bila kuchukua hatua zozote za haraka, tunaendelea namambo mengine ambayo hata yakicheleweshwa hatutaonja utofauti wowote. Noti zetu zina kasoro? au ndio tunauboresha uchumi wetu? Pengine hii ni njia ya kutaka kufanya kamchezo fulani, huku sisi raia tunapigwa changa la macho.
     
  2. KadaMpinzani

    KadaMpinzani JF-Expert Member

    #2
    Oct 16, 2009
    Joined: Jan 31, 2007
    Messages: 3,752
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    gharama nyingi ? umesahau kwamba uchaguzi mwakani! tegemea kuona mambo kama haya ya kuiingizia serikali gharama kubwa kuongezeka hasa katika kipindi hiki. Je unataka kujua baadhi ya hizo pesa zinapoenda ? nikikwambia utalia
     
  3. b

    bnhai JF-Expert Member

    #3
    Oct 16, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,684
    Likes Received: 754
    Trophy Points: 280
    Habari hii ipo pia mwananchi. Lakini swali linakuja: Hawa jamaa wanataka kwenda kwenye federation ambapo tutatumia pesa moja na wamekuwa wakisema 2012 tutakuwa tumefika huko. Sasa sijui tunachapa pesa mara ngapi? Yaani tuchape pesa tutumie mwaka then tunabadilisha????
     
  4. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #4
    Oct 16, 2009
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Hivi wameshaanza kudai wasafiri airport elfu kumi ya kuchaniga uchaguzi???
     
  5. KadaMpinzani

    KadaMpinzani JF-Expert Member

    #5
    Oct 16, 2009
    Joined: Jan 31, 2007
    Messages: 3,752
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    hawa jamaa huwa hawapigi dili za kitoto!! wakiamua 'KULA" wanakula kweli kweli. si umesikia lakini sijui lini mabilioni yamepotea hivi hivi kupitia trl, uchaguzi huo upo karibuni!
     
  6. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2009
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Si mchezo nawaaminia ila nakumbuka kipindi kile miaka ya 2000 nilikuwa natoka nje ya Tz na nikaambiwa nilipe buku kumi ya kuchaniga Uchaguzi ukute safari hii watafanya buku 30 lol!:confused::confused::confused::confused:
     
  7. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #7
    Oct 16, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    tena wamesema zitaanza kutumika mwakani na hapa tusipokua makini tutakua tunanunua soda kwa noti moja sh. 10,000 maana kila siku pesa yetu inazidi kuporomoka
     
  8. M

    Magezi JF-Expert Member

    #8
    Oct 16, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,741
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    acha wachapishe lakini naomba nisione sura ya JK kwenye noti zetu.
     
  9. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #9
    Oct 16, 2009
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Dada Maria nani huyo anayekusanya hizo pesa hapo airport? Na ukikataa kutoa inakuwaje? Na nani huwa anazitumia, vyama vyote au CCM tu?
     
  10. KadaMpinzani

    KadaMpinzani JF-Expert Member

    #10
    Oct 16, 2009
    Joined: Jan 31, 2007
    Messages: 3,752
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    duh, yaani uliichangia ccm bila mwenyewe kujua, aisee hii kali! kweli walikupata!
     
  11. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #11
    Oct 16, 2009
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Yer walitupata bila kupenda na nililipa kwenye TAXES zao lol hawana ata aibu tena nilikuwa taxe free bado wakaniganda aibu tupu!
     
  12. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #12
    Oct 16, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Ukiona hivyo kuna mawili yanayoweza kuwa factor.

    1.Noti bandia zimezagaa.

    2.Wanataka kupiga panga la uchaguzi.
     
  13. KadaMpinzani

    KadaMpinzani JF-Expert Member

    #13
    Oct 16, 2009
    Joined: Jan 31, 2007
    Messages: 3,752
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    in red - hii imekuwa sababu ikitumika over and over, yaani ina maana zikizagaa feki, kazi yao ni kuchapisha mpya bila kuweka any security features, kwa hiyo kinachobadirika ni upya wa noti tu na si kingine, weweeee kweli tznia tambarare.....uchaguzi huo mzazi mwezi huu na mwakani mwezi kama huu
     
  14. Ilumine

    Ilumine Senior Member

    #14
    Oct 16, 2009
    Joined: Dec 27, 2008
    Messages: 196
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tanzania yetu hii, nchi inaenda kisiasa zaidi.
     
  15. October

    October JF-Expert Member

    #15
    Oct 18, 2009
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 2,147
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Du! hii ni guarantee kua hakutakua na tatizo la fedha za ku spend wakati wa uchaguzi mwakani. halafu uzuri ni kwamba hata E&Y au PWC wakiitwa kukagua hawataweza kuona kitu maana hawawezi jua zili printiwa ngapi. Kweli nchi hii kuna watu very creative. I do not know who is the brain behind this new scheme.

    Lakini tusije kuelekea zimbabwe, maana kwa mtindo huu sijui itakuaje. Itabidi nifungue account ya Dollar, Oh no Dollar sio safe sana kwa sasa afadhali ya Euro.
     
Loading...