Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Noti bandia sio jambo geni?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Dingswayo, Mar 11, 2011.

  1. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #1
    Mar 11, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,972
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Naona mkurugenzi wa BOT hapa anasema noti bandia sio jambo geni. Suala ni kuwa zimeingizwa juzi juzi tu hapa na kumekuwa na forgeries nyingi sana. Ni jinsi gani tatizo hili litatatuliwa? Hii ndio tunataka kusikia.
     
  2. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #2
    Mar 11, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    wish ningekuwa sniper, ningewatungua hawa wote wanaotetea sera mbovu wizi ufisadi
     
  3. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #3
    Mar 11, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,972
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Sio mara ya kwanza kwa Watanzania kuwa no noti. Tumezaliwa tumezikuta. Mbona hizi mpya za sasa zimezidi kuwa forged, na kwa nini sasa?
     
  4. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #4
    Mar 12, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Kwa uwazi kabisa, utaratibu wa kutengeneza noti huwa na usiri mkubwa, yaani katika kuchakata makaratasi yenyewe! Sasa ili siri ya noti ivuje, aidha mchapishaji wa hizo avujishe(kwa makampuni ya Ulaya sidhani), ama wenye kuzitaka hizo noti(BoT katika kesi hii) wavujishe mchakato wa utengenezaji wake kwa maharamia. Ukitazama filamu hii ya noti mpya ilikuwa na mizengwe kibao: Mara ya kwanza gazeti moja lilitoa uwezekano wa BoT kuchapisha noti hizo, sikumbuki kama benki ilithibitisha au kukanusha. Noti zilipoingia kukawa na tetesi kuwa kiasi fulani kimeibwa pale JKNIA, halafu zikachelewa kuingia mzungukoni, hata ikadhaniwa kuwa zile bandia zimeuwahi mzunguko. Mwisho wa picha nikasikia ati BoT wamepanga kuziondoa noti mpya kwenye mzunguko mara ifikapo mwezi wa nne. Eh, nimesahau kuwa hizi noti ndio zile ambazo Gavana Ndullu alizifia mpaka basi, kuwa ni vigumu kughushika! Aaaaaaagh.....
     
Loading...