Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Noti aina mbili kwenye mzunguko

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by rugo, Aug 12, 2012.

  1. r

    rugo Member

    #1
    Aug 12, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama sikosei karibu mwaka sasa Tanzania katika mzunguko kuna noti za aina mbili tofauti. Noti hizo ni Tshs. 500, 1,000, 2,000, 5,000 na 10,000 mpya na za zamani zote zinaendele kutumika, na hadi sasa sijasikia tamko la serikali kuhusu mwisho wa kutumika zile za zamani. Cha kushangaza zaidi ni kwamba, noti za zamani nazo bado zinaendele 'kufyatuliwa mpya'.

    Kuna mambo mawili yananijia kichwani mwangu, inawezekana;
    1. Huenda ndo mambo yetu yale ya 'Commission mlungula' au 'ten percent' (10%) na
    2. Gavana wa sasa alitaka naye saini yake ionekane katika noti.

    Bila shaka huu ndo udhaifu wa raisi wetu.

    Nawasilisha.
     
  2. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #2
    Aug 12, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Yaani, ila napendekeza noti za zamani ni imara
     
  3. kitalolo

    kitalolo JF-Expert Member

    #3
    Aug 12, 2012
    Joined: Dec 4, 2006
    Messages: 1,845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ni udhaifu wa hali ya juu maana inawachanganya kweli wageni na sisi tunachekelea kama majua
     
  4. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #4
    Aug 12, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Wameshajua kuwa noti zao ni fake, ndo maana wanashindwa kutoa hizi za zamani.
     
  5. s.fm

    s.fm JF-Expert Member

    #5
    Aug 12, 2012
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 669
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hali ya nchi yetu si nzuri kabisa...inafikia kipindi hatuwezi kufanya chochote! yani kila kitu hovyo tu!
    Imefikia muda mtu unaangalia taarifa ya habari kuanzia stori ya kwanza mpaka habari za michezo zinaisha, hamna jipya kila unachoona na kusikia unasikitika!
     
  6. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #6
    Aug 12, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Noti mpya zinachuja kama khanga za KTM,sijui zimetengenezwa kwa mkopo?
     
  7. k

    kupe JF-Expert Member

    #7
    Aug 12, 2012
    Joined: Jul 26, 2012
    Messages: 975
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45

    dah nimekuelewa mkuu yaani kuanzia mwanzo wa taarifa ya habari ni drama tu hadi mwisho . hakuna habari ya kufurahisha wala kutia matumaini. ukija kwenye michezo ndio laana tupu watu wanaagwa wanaenda Olympic lakini kila mwananchi hata watoto wadogo wanajua matokeo. na yanakuwa hayohayo. lakini bado wanaenda tena na ahadi kibao. anyway tutafika
     
  8. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #8
    Aug 12, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mkuu katika hili nihofu hili lifuatalo ndilo linaloendelea.
    Kwanza tumezoea toka enzi za mwalimu noti zikibadilishwa inatangazwa siku ya mwisho ya kubadili hela,kwa safari hii haikua hivyo,kwa sababu hiyo napata masha kuwa,huenda kuna vigogo wa serikali walishaiba/kuiba fedha nyingi serikalini,fedha ambazo walishindwa kuzipeleka akaunti za nchi za mbali kuzificha kwakua siku hizi huwaumbua,na walishindwa kuziweka kwenye akaunti zao kwa hofu ya kujulikana,wakaamua kuzichimbi ndani mwa majumba yao.Hivyo basi unapobadilisha noti na ukaweka siku ya mwisho inamaana unawafanya waanze kuzitoa ndani kwa mkupuo kitu ambacho kitakua kigumu kutekelezeka,na ndio maana wakamua kuziacha zote ziwe kwenye mzunguko ili wawe wanabadili taratibu,siku wakisha badili zote zikaisha mahala walipozificha ndipo watatangaza siku ya mwisho.Hii ndio serikali dhaifu
     
  9. Dotworld

    Dotworld JF-Expert Member

    #9
    Aug 12, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 3,900
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    :first:
     
  10. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #10
    Aug 12, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mtoa hoja unayo hoja. Lolote lawezekana kwenye nchi inayoendeshwa kwa auto pilot. Hebu fikiria ilipoibuka kashfa ya meli za mafuta za Iran kutumia bendera yetu. Hakuna aliyehangaika na kutoa maelezo wala wananchi hawakujisumbua kuisumbua hata kuiwajibisha serikali. Kila kitu cha hovyo kinawezekana Tanzania. Kwa ufupi ni kwamba genge dogo la wezi limeiuza na kuitumia Tanzania kama lipendalo kwa maslahi yake uchwara na hovyo.
     
  11. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #11
    Aug 13, 2012
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Huwa nawashangaa wabunge wetu wakihoji vitu halafu vinaishia hewani hivi huwa ni nguvu ya soda au moto wa kifuu. maana mwisho wa siku bajeti inapita na wao wanakuwa kimya maadamu wameshajipatia posho yao ya siku. sioni wabunge wenye nafuu si wa magwanda, magamba au vikofia wote sawa boti iliyowabeba ni moja hayo mengine ni madoido tu.
     
Loading...