Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nondo Mbeya

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by ngwini, Oct 16, 2011.

  1. n

    ngwini JF-Expert Member

    #1
    Oct 16, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 470
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nikiwa kama mwana Jf niliyewah kuishi na kusoma mkoa wa Mbeya nahuzunika sana kusikia matukio ya watu kupigwa nondo...swali langu je ni ukosefu wa ulinzi shirikishi au ni ushirikina? Je serikali imefanya nini kujaribu kuzuia matukio hayo,mwenye chochote naomba atujuze.
     
  2. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #2
    Oct 16, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,426
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Mbona swali lako kama kipimajoto?
     
  3. n

    ngwini JF-Expert Member

    #3
    Oct 16, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 470
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu c kipimajoto ni swali linahitaji majibu
     
  4. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #4
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,149
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Ushirikina tu, we unafikiri wanatafuta nini baada ya kumpiga mtu nondo?
     
  5. n

    ngwini JF-Expert Member

    #5
    Oct 16, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 470
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu ingekuwa hawachukui na vi2 ningedhani ni ushirikina 2 tatizo wanachukua v2 kama cmu,pesa nk.
     
  6. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    hujaishi Mbeya wewe, Mbeya hakujawahi kupoa, kila siku kupo hot kama K ya changudoa
     
  7. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #7
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Kumbe basi jibu langu SIJUHI
     
  8. Butola

    Butola JF-Expert Member

    #8
    Oct 16, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ..Wengi wa waliopigwa nondo hawajachukuliwa kitu chochote, it is as if wakishakupiga nondo ukatoka damu basi kazi yao imekwisha.
     
  9. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #9
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,149
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Kama ni vitu, wangemkaba mtu na kuchukua vitu na kuondoka na kumuachia mtu huru, sasa kummaliza mtu si ushirikina tu huo?
     
  10. Songambele

    Songambele JF-Expert Member

    #10
    Oct 16, 2011
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 2,770
    Likes Received: 504
    Trophy Points: 280
    Wauza mabucha na noah wanahusika zaidi manake nasikia kinondo kikimaliza kazi na kuloa damu kinaenda kuning'iniza nyama usipime mauzo.
    Mbeya noma, wachuna ngozi, wamenyofoa viungo watoto na nondo kama kawa hawa jamaa kwa utajiri si mchezo mandondocha usipime na wengine wanalala na mamazao.
     
  11. m

    mbweta JF-Expert Member

    #11
    Oct 16, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 600
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ule mkoa tuwape Zambia tu ukitushinda.
     
  12. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #12
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mbeya ni kama Laana, walimvamia Askari wa Kike Nyumbani kwake nasikia wakala Mzigo halafu wakampiga Nondo na hawakuchukua kitu chochote dah
     
  13. Butola

    Butola JF-Expert Member

    #13
    Oct 16, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ....wanaua tu ikitokea kwa ajili ya self defence, lakini lengo lao wao ni kuzilowanisha nondo zao kwa damu ya mtu basi, so wakiku-target inabidi uwe tu mpolee ilmuradi wasipige vibaya ukapoteza...
     
  14. Butola

    Butola JF-Expert Member

    #14
    Oct 16, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ...Duh...yaani pamoja na kuwaachia mzigo kwa upole bado wakamalizia kwa kupiga nondo!!noumer!!
     
  15. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #15
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    halafu ndo wanaongoza kwa makanisa ukanda wa afrika mashariki na kati
     
  16. n

    ngwini JF-Expert Member

    #16
    Oct 16, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 470
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu kama ingekuwa wanatoa roho za wa2 kwa kigezo cha self defence basi wangekuwa wanapiga nondo za mikono wapate hyo damu yao
     
  17. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #17
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,946
    Likes Received: 247
    Trophy Points: 160
    Naanza kuiogopa Mbeya kama hali ndio ilivyo
     
  18. Butola

    Butola JF-Expert Member

    #18
    Oct 16, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ....Sasa wakipiga mikono si unaweza ukawarudi?ni lazima wapige ambush itakayowahakikishia usalama wao...

     
  19. m

    maswitule JF-Expert Member

    #19
    Oct 16, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,380
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Kweli mbeya noma, wandugu nimekuja Mbeya kama miezi miwili iliyopita nikakutana na issue ya Nondo natamani nirudi Dar nikaendelee kukumbana na foleni ya kuamka saa kumi usiku kuliko issue ya Nondo.
     
  20. n

    ngwini JF-Expert Member

    #20
    Oct 16, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 470
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Butola..kwa hakika m2 akikutandika na nondo ya kichwa na lile baridi la Mbeya lazima ukasalimie Mtoa roho huko akhera.
     
Loading...